Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ปัญหาเสียงสะท้อน

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 2 / เข้าชม: 10102
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
LUDWIG-VAN-BEETHOVEN
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ปัญหาเสียงสะท้อน
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 21:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากถามทุกคนว่า เคยไหมเวลาที่กดโทรออกหาใครแล้ว ปรากฏว่าเงียบ ไม่ได้ยินเสียงอะไร (เสียงรอสายก็ด้วย) แต่พอเราพูด เราก็จะได้ยินเสียงตัวเองสะท้อนกลับมา แล้วพอคู่สนทนาเรารับสาย ก็ยังเหมือนเดิม แต่อีกฝ่ายเขาได้ยินเสียงเรานะครับ ซึ่งพอเราวางสายแล้วโทรใหม่ก็เป็นปกติครับ

ผมใช้ AIS GSM อยู่ ความถี่ของอาการนี้คือ 2-3 วันจะเป็นครั้งนึง หรือบางทีก็เป็น 2 ครั้งน่ัะครับ หรือบางทีก็เว้นไปนานหลายวันกว่าจะมาเจออีกที อาการนี้เป็นมาก็ประมาณ 1 เดือนเห็นจะได้โดยที่พื่นที่ที่เจออาการนี้ดูเหมือนจะเป็นที่ละแวกบ้านนะครับ (ที่อื่นอาจจะเป็นด้วยก็ได้แต่ยังไม่เจอ) แล้วก็ไม่ได้เจอกับเบอร์เดียวด้วย ที่นับได้ตอนนี้มี 3 เบอร์เท่านั้นที่เคยเป็นอาการนี้ (อาการเกิดเฉพาะเวลาเราโทรออกนะครับ เวลามีสายเข้ายังไม่เคยเจอ) เลยอยากทราบว่าอาการนี้เป็นปัญหาที่เครื่อง ที่ซิมการ์ด หรือว่าที่สัญญานครับ

ป.ล.1 ผมได้ลองสอบถามปัญหานี้กับเพื่อนดูบ้างแล้ว ทั้งที่ใช้ของ AIS และ True Move เขาว่าเคยเจออาการนี้เหมือนกัน แต่ที่เขาเจอคือนาน(มาก)จะเจอที บางคนก็ว่าเคยเจอแค่ครั้งเดียว (เมื่อนานมาแล้ว)

ป.ล.2 ที่จริงผมก็ได้โทรไปถามที่ AIS Call Center แล้ว เค้าบอกให้ลองเปลี่ยนซิมการ์ดไปใส่เครื่องอื่นดู ซึ่งตอนนี้ก็ลองมาได้ 1 วันยังไม่เจออาการครับ แล้วทาง AIS เขาบอกว่าจะเช็คสัญญาณในละแวกนี้ให้ แล้วจะติดต่อมาอีกที

ยังไงใครที่เคยเจออาการนี้หรือรู้รายละเอียดก็ช่วยบอกด้วยนะครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 18:50  

ใช้ดีแทค คับ เจอเหมือนกัน

แต่ถ้าจำไม่ผิด ที่ใช้ดีแทคมา เพิ่งเจอครั้งเดวนะ ตอนใช้ GSM เจอประจำเลยแหละ

แต่วันนี้โทสับบ้านโทเข้ามือถือ(ดีแทค) มันดันเงียบอะ 55 เราเนี่ยไม่ได้ยินเสียง

ส่วนเบอร์ที่โทมาได้ยินเรา -*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น่าจะ
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2008 19:32  

เพื่อนของเอ็งเปิดลำโพงคุยกันรึเปล่า?
ไมค์มันอาจไม่เสถียร
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: