Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ใครรู้มาตอบหน่อยครับ Hp 6828

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 4305
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ใครรู้มาตอบหน่อยครับ Hp 6828
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 21:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนแรกอ่ะครับลำโพงเดี๋ยวก็ดังเดี๋ยวก็ไม่ดัง จนสุดท้ายตอนนี้ไม่ดังไปแล้วครับ ต้องเสียบหูฟังตลอดเลย สัญญานก็ขาดๆหายๆ บางทีเครื่องก็ช้าสุดๆ (ยังไม่ได้อัพรอม) ไม่รุ้ว่าใครเป็นแบบผมบ้าง แล้วถ้าจะซ่อมต้องใช้งบเท่าไรอ่ะครับ (เครื่องใช้งานมาหนึ่งปี ล่วงไปหนึ่งครั้ง ไม่ค่อยได้ใช้งานนะครับ) ใครทราบช่วยเข้ามาตอบหน่อยนะครับว่าต้องเปลี่ยนอะไรบ้างและที่ไหน
Scorpius14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: chengmai
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 12:15  

Hp 6818 กับ 6828 เป็นกันเยอะ มาก ตอนนี้เท่าที่เห็นเจอกัน 3-4 ตัวแล้ว อาการเดียวกัน เคยสอบถามที่ศูนย์ ถ้าอยู่ในประกันก็เปลี่ยน บอร์ดให้ฟรี แต่ถ้านอกประกัน ตีราคาเปลี่ยน บอร์ดอยู่ที่ 12000 ก็คิดวา ซ่อมข้างนอกน่าจะถูกกว่า มากมาย เศร้าคะ ส่วนใหญ่จะมีอาการตอนใกล้หมดประกัน หรือหมดประกันไปประมาณสักเดือน สองเดือน Crying or Very sad ยังไงก็ลองตรวจสอบ สอบถามผู้รู้จริงอีกที ขอให้โชคดีคะ Neutral
DownloadADOBEsoftware
Year's Star

จังหวัด: EASY DOWNLOAD Adobe Illustrator CS3 - $99.95..!!!
หัวข้อ : Re: ใครรู้มาตอบหน่อยครับ Hp 6828
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2007 23:53  

nuttokong ผู้เขียน:
ตอนแรกอ่ะครับลำโพงเดี๋ยวก็ดังเดี๋ยวก็ไม่ดัง จนสุดท้ายตอนนี้ไม่ดังไปแล้วครับ ต้องเสียบหูฟังตลอดเลย สัญญานก็ขาดๆหายๆ บางทีเครื่องก็ช้าสุดๆ (ยังไม่ได้อัพรอม) ไม่รุ้ว่าใครเป็นแบบผมบ้าง แล้วถ้าจะซ่อมต้องใช้งบเท่าไรอ่ะครับ (เครื่องใช้งานมาหนึ่งปี ล่วงไปหนึ่งครั้ง ไม่ค่อยได้ใช้งานนะครับ) ใครทราบช่วยเข้ามาตอบหน่อยนะครับว่าต้องเปลี่ยนอะไรบ้างและที่ไหน

ลอง hard reset ดู ครับ แนะนำว่าควรหา โปรแกรม พวก back up ทั้งหลายมาติดเครื่องไว้
เวลาจะ hard reset ก็ back up ไว้ก่อน แล้วค่อย restore กลับมา
ยังไงก็ ลองลงทีละโปรแกรมหลัง hard reset แล้วดูว่าช้าอีกหรือป่าว
ถ้าช้าแสดงว่าเเป็นที่โปรแกรมนั้น ก็เอาออกซะ
gage
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 20:07  

1.เรื่องลำโพงนั้นน่าจะเป็นอาการแจ๊ทค้างหรือมีฝุ่นเข้าไปสะสมในเครื่องทำให้บอร์ดของเครื่อง
ทำงานติดๆขัดๆ,ทางแก้คือให้ช่างซ่อมหรือร้านซ่อมถอดเครื่องออกมาแล้วทำความสะอาด(
ปัดฝุ่นต่างๆ)อาการก็จะหายไปเอง
2.เรื่องเครื่องช้านั้นผมมีความเห็นด้วยกับคุณveevee06เพราะมีบางโปรแกรมที่ใช้แล้วมันจะดึงเครื่องให้ช้าลงและบางโปรแกรมไม่สามารถเข้ากันได้เหมือนกับตีกัน,ทางแก้คือหลังจากที่hadr resetแล้วลองลงที่ละตัว เมื่อลงแล้วให้ทำsoft resetแล้วเปิดโปรแกรมที่ลงไว้ลองเล่นดูถ้าปกติทุกอย่างก็ปิดไปแล้วเริ่มลงตัวต่อไป ทำไปเรื่อยๆครับจนกว่าจะเจอตัวที่ทำให้เครื่องมีอาการ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: