Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 k790i

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 11 / เข้าชม: 4386
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : k790i
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 15:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

รบกวนช่วยตอบด้วยค่ะ ซื้อk790i มาควรจะรีบ firmware ไหมเคยเห็นมีสมาชิกบอกว่าควรทำในประกันเผื่อมีปัญหาซื้อที่ เจมาร์ท รับประกันเปลี่ยนเครื่อง7วันซื้อเมื่อคืน10/2/51
unchit
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 16:46  

Wink รบกวนผู้รู้ตอบด้วย สงสางคนน่ารักฉลาดๆเฮอะ Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
unchit
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 17:12  

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad เว๊ปนี้จัยดำจิงๆ จาสงเคาะเคาะ เดกฉลาดๆ แบบเราหน่อยก๊ะม่ายด้าย Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 18:08  

ไม่ต้องรีบอัพก็ได้ถ้าหากยังไม่มีปัญหาอะไร แล้วค่อยรอประกันใกล้หมดแล้วค่อยไปอัพ
Turrenceneede
Year's Star

จังหวัด: Saudi Arabia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 18:16  

ลองเข้าไปอ่านที่หัวข้อ: ถามบันดาสาวกSEที่เคารพ K850iสามารถดูทีวีออนไลท์ได้ไหมครับ: มีการพูดถึงการอัพ FW ครับ
like12
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 19:44  

orion_216 ผู้เขียน:
ไม่ต้องรีบอัพก็ได้ถ้าหากยังไม่มีปัญหาอะไร แล้วค่อยรอประกันใกล้หมดแล้วค่อยไปอัพ

อย่างที่ว่าครับ...ถ้าไม่พบก็ไม่จำเป็นต้องอัพ...ของผมซื้อมาเจอปัญหาเลยครับคือ ตั้ง vdo calling แล้วเวลาทีคนโทรเข้ามา vdo ที่ตั้งไว้ มันก็เล่นครับ แต่รับสายไม่ได้เลย มันเล่นจนจบเพลงเลย เลยต้องเอาไปอัพ ถึงจะใช้ได้ปรกติ
unchit
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 11:18  

ขอบคุณค่า Very Happy เมื่อคืนไปศูนย์ที่ฟิวเจอร์รังสิต ถามผู้จัดการร้านหน้าบึ้งๆ Twisted Evil แต่ก็จัยดีบอกคำถาม Rolling Eyes เราทุกข้อที่จดไปถามเลยเจอรุ่น w200i น่ารักดีอ่ะ Shocked กับ t650i น่าใช้จิงๆ เราเพิ่งซื้อ se790i ใช้เครื่องแรกหวังว่าคงไม่ผิดหวังน้า เคยแต่ไปซื้อ se ให้เพื่อนที่ศูนย์รังสิตนี่แหละ แต่ไม่เคยใช้เองเคยใช้แต่ยี่ห้ออื่น Wink Very Happy Very Happy Very Happy
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 12:22  

โซนี่ K790i ตอนนี้ไม่ควรอัพ FW นะครับ.........เพราะ FW ตัวใหม่ ทำให้คุณภาพเครื่องด้อยลงครับ ...... เป็น FW ที่ห่วยมากครับ ........ไม่ควรอัพ มันคือ R1 KC001 ครับ ........FW ที่ดีคือ Rjg001 ครับ ........ แต่ถ้าไปอัพที่ 0 เขาจะอัพตัวที่ใหม่สุดให้อย่างเดียวครับ ....
like12
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 13:15  

deksilpa ผู้เขียน:
โซนี่ K790i ตอนนี้ไม่ควรอัพ FW นะครับ.........เพราะ FW ตัวใหม่ ทำให้คุณภาพเครื่องด้อยลงครับ ...... เป็น FW ที่ห่วยมากครับ ........ไม่ควรอัพ มันคือ R1 KC001 ครับ ........FW ที่ดีคือ Rjg001 ครับ ........ แต่ถ้าไปอัพที่ 0 เขาจะอัพตัวที่ใหม่สุดให้อย่างเดียวครับ ....

ถ้า k790i ควรอัพผ่าน FOTA ครับได้ RJG001 ได้แน่นอน
FOTA คือการอัพจากมือถือเราเองครับ แต่เสียค่า GPRS ด้วย(ต้องเปิดใช้งาน GPORS จากผู้ให้บริการด้วย) วิธีอัพคือ ไป เมนู--->ตั้งค่า--->หมวดทั่วไปเลือกบริการปรับปรุง--->ค้นหาปรับปรุง
แค่นี้ครับ...เดี๋ยวเครื่องมันจะจัดการเองโหลดไฟล์ประมาณ 2MB ผมใช้ AIS เสียแค่ 10 กว่าบาทเอง ตอนเครื่องมันอัพก็รอประมาณ 30 นาทีเอง(แบตต้องมีเยอะหน่อยน่ะ)
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 20:32  

ใช่ครับ .....K790i มีเอดจ์ ทำให้การอัพผ่าน GPRS ทำได้รวดเร็วมากครับ เสียค่าใช้จ่ายค่า GPRS ไม่เยอ่ะมาก ...... น่าอัพครับ Very Happy
Turrenceneede
Year's Star

จังหวัด: Saudi Arabia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 23:11  

ของผมอัพผ่าน GPRS/EDGE ได้เวอร์ชั่น R1JC002 มานานแล้วครับ ไม่ทราบว่าเวอร์ชั่นนี้เป็นไงบ้างครับ ตอนนี้ถ้าอัพอีก เครื่องจะบอกว่า โทรศัพท์ของคุณมีซอฟต์แวร์ล่าสุดอยู่แล้ว..แถวบ้านผมไม่มีที่อัพ เลยต้องใช้เวอร์ชั่นนี้มาตลอด แต่ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยครับ Surprised
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 23:29  

ใช้ได้ครับผม. ......ถ้าไม่มีปัญหาอะไรก็ไม่ต้องอัพได้ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: