Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 200- ไอโมบาย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 272 / เข้าชม: 768481
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ความต่าง (ตอนนี้ใช้ไอโม 315 อยู่ครับ)
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2007 15:37  
ตอบโดยอ้างถึง  

ความเหมือน ไอโมบาย200 ไอโมบาย313 ไอโมบาย315
จอ 128*128 จัตุรัส
ฟังเพลงได้ แตลงเพลงในเครื่องไม่ได้ เพราะหน่วยความจำในเครื่องไม่มีและฟังเอฟเอ็มได้เหมือนกันทั้ง 3 รุ่น
กล้อง 300,000 พิกเซล (ไม่มีใน 313) แต่ การปรับขนาดภาพ 315 จะมีขนาดให้มากกว่า 200 คือ 80*60 160*120 320*240 640*480 และ 128*128 แต่ไอโมบาย 200 มีแค่320*240 กับ 640*480 เท่านั้นนะ
ใส่การ์ดได้สูงสุดแค่ 1 กิ๊ก
สายดาตาแบเดียวกัน ใช้ด้วยกันได้
ไม่สามารถเปลี่ยนหน้ากากเครื่องเล่นเพลงได้ 200 สีชมพู 313 สีชมพู 315 สีฟ้าและมีลวดลายมากกว่า
ความต่าง
ไอโม 200 กับ 313 ใช้แบบอักษรเดียวกัน ต่างจาก 315 ซึ่งตัวอักษรจะเหมือน 510 คือตัวใหญ่ซึ่งเมือเอาไปใส่ใน 315 ก็ทำให้จอดูแคบๆ
ไอโม 200 ไม่แถมสายกับการ์ด เพราะมันถู๊ก..ถูก
ไอโม 200 กับ 313 ไม่มีปรุ่มปรับเสียงด้านข้างและไม่สามารถปรับอีควอไลเซอร์ได้เหมือนกับ 315
ในการฟังเอฟเอ็มนั้น 315 เปิดลำโพงได้เพียงรุ่นเดียวและสามารถนำปากกา stlyus มาเสียบที่ช่องหูฟังทำเป็นเสาอากาศแทนได้
ช่องหูฟัง 315 ขนาดเท่ากับเครื่องเล่น เอ็มพีสามทั่วๆไปและต่อลำโพงคอมได้เสียงดังโคดๆ 3.5 มิล
ไอโม 315 มี เมนู I-linkแต่อีกทั้ง 2 รุ่นนั้นไม่มี

สรุป

ตอนนี้ใช้ 315 อยู้ ได้ 5 เดือน ที่ใส่การ์ดมันเด้ง ใส่การ์ดแล้วไม่เข้า แถมการ์ดก็มาเสียอีก(การ์ดที่แถม) จอก็ซีดๆว่าจะเปลี่ยนมาเป็น ไอโม 200 อยู่เนี่ย ถูกดี[/b]
ooaoa
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2007 23:14  

จากที่ลองๆตั้งปลุกดูนะงับ ครั้งแรกผมลองตั้งให้มันปลุกใกล้ๆคืออีกห้านาทีปลุก เพื่อจะได้ทดสอบเร็วๆ ผลกะคือมานกะปลุกครับแต่ว่าปลุกกะเหมือนไม่ปลุกอ่ะ Shocked มันจาดังแค่20วิแล้วเสียงปลุกที่มันมีให้มากะช่างเบา(ปรับสุดแล้วนะ)และไม่ดัง ไม่พอที่จะทำให้คนขี้เสาอย่างผมตื่นได้ Cool มานจะปลุก20วิแล้วอีกห้านาทีถึงปลุกใหม่อ่างับ ครั้งที่สองนี้ผมลองตั้งปลุกไว้ที่6.50น. ผลที่ได้กะคือผมไม่เคยได้ยินเสียงมานปลุกเลยงับ Wink ถามแฟนว่ามันปลุกไหม แฟนกะบอกว่าไม่เห็นมานปลุกเลย สรุปแล้วผมว่ามานจะปลุกหรือไม่ปลุกสำหรับผมมานกะเหมือนปลุกไม่ได้อ่างับเพราะผมนอนขี้เสามาก ต้องใช้นาฬิการเครื่องใหญ่ๆดังๆถึงจะตื่น Very Happy เดี๋ยวจะลองทำการทดลองให้ละเอียดอีกทีนะงับ เดี๋ยวหาวิธีแก้มาบอกถ้าหาเจอนะ Very Happy
แมนแมน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งถอย
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2007 21:55  

เพิ่งไปถอยมาวันนี้เอง ตอนแรกตั้งใจว่าจะเอา รุ่น i200 ราคา 1830 เมม 1 กิ๊ก ต้องซื้อเพิ่มต่างหากอีก 390 รวมเป็น 2220 แต่ i315 ราคา 2480 แถมเหมือนกัน และได้เมมเพิ่มอีก 1 กิ๊ก กับสายดาต้า สรุปแล้วราคาต่างกันแค่ 260 บาท แต่ออฟชั่นมันเพิ่มมาคือ ส่ง mms มี gprs web ลองเทียบดูล่ะกันว่าพอใจไหม เราว่ามันคุ้มอ่ะ ถ้าสนใจไปที่ MBK ชั้น4 shop i-mobile ฝั่ง Tokyo นะ ถ้าเดินทั่วชั้น 4 มันมี 2 ร้าน ร้านหนึ่งจะมีครบวงจร แต่อีกร้านหนึ่งเหมือนขายส่ง ซึ่งราคาจะถูกกว่าศูนย์แน่นอน อีกอย่างเครื่องใหม่แน่นอน แกะกล่องให้ดูกันจะจะเลย ลองดูล่ะกันนะครับ
ตาลุงแฉ่ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2007 12:07  

เล่นเกมส์ java ไม่ได้เหรอ แล้วทำไมเครื่อง restart บ่อยจังเลยละครับ
toeyz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เอ...
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2007 18:38  

เอ..
ทำไมเราต่อสายดาต้า มะได้อ่ะคะ -*-
ใช้สายดาต้าของโนเกีย เสียบทีไรมันขึ้นว่า "charger" ทุกทีเลย T^T
รึว่า มันใช้ด้วยกันไม่ได้อ่าคะ
งงเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2007 11:12  

ตอนต่อสายดาต้า ต้องปิดเครื่องครับ แล้วจะเห็นเป็นUSB Drive ผมใช้สายกล้องถ่ายรูป
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใสส่เพลงแล้วไม่มีเสียง
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2007 14:51  

บางบางพอเอาลงเครื่องแล้วมันไม่มีเสียงอ่ะครับไม่รู้ทำยังไง เป็นบ่อยด้วยอ่ะ แล้วบางเพลงพอใส่ไปแล้วมันไม่ขึ้นให้ คิดว่าน่าจะเป็นเพราะชื่อยาวเกินไปพอเปลี่ยนชื่อก็เล่นได้คนอื่นเป็นมั้ยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2007 09:08  

เพลงไม่มีเสียง ผมลบออกแล้วลงใหม่ครับ ก็จะมีเสียง ส่วนเพลงชื่อยาวก็เหมือนกันครับผม ลองหมดแล้ว
1111111111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-11111
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 07:52  

บันทึกเสียงอยู่ตรงไหนคับแล้วเราตั้งนาฬิกาปลุกทำไมมันไม่ปลุกอ่ะคับ
ตอบหน่อยนะคับเมลล์นี้เลย jesdakorn_10@hotmail.com
น้องโอ้เอ้คนเดิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วนะ ไอโมบาย 200 วันนี้อ่ะ
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2007 18:05  

เมื่อตอนบ่าย3โมงกว่าๆเราได้ซื้อ ไอโมบาย 200 มาใช้แล้วนะ ราคา 1,990 บาท เม็ม 512KB ราคา 490 บาท รวมทั้งหมด 2,480 บาท
ภายในกล่องมีดังนี้นะ
1.เครื่องโทรศัพย์(เครื่องเปล่าไม่ได้ใส่แบตเตอรี่ไว้ให้นะ)
2.แบตเตอรี่ 1 ก้อน
3.Small talk 1 อัน(สายสมอลท๊อครุ่นนี้ไม่ได้เหมือรุ่นก่อนๆนะเพราะมันไม่สามารถเสียบหูฟังไม่สามารถทอดสายได้แบบมันติดมาให้อยู่แล้ว)
4.คู่มือการใช้งาน 1 เล่ม
5.ใบรับประกันเครื่อง 1 ปี
6.สติ๊กเกอร์แถมมาด้วยลายหมีพู 3 ชิ้น

คุณสมบัติ
-รุ่นนี้สามารถอัดวีดีโอได้
-ฟังเพลง
-ฟังFM
-เล่นเกมส์
-อื่นๆอีกมากมาย
(แต่อัดเสียงได้หรือเปล่าไม่รู้เพราะตอนนนี้ชาร์จแบตเตอรี่อยู่อ่ะ)ล
เราซื้อมาจาก คาร์ฟู รามอินทรา
ไปล่ะบาย
คาฟ้า !
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อมา
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2007 11:13  

Laughing ผมเพิ่งซื้อมาเมื่อวาน 18 พ.ย. 50 ราคา 1,959 บาท ที่โลตัส มีโปรโมชั่น ลด 3 % ในกล่องมี ตัวเครื่อง แบต หูฟัง ที่ชาร์จ เท่านั้น แต่ยังไม่มี Content โหลดภาพมีในตัวเครื่องหมอโอ๊ค 2 ภาพ แต่เพลงไม่มีเพราะไม่มี memory ต้องซื้อเอง ในร้าน imobile แพงฉิบ >600 บาท ต่อ SD 1G. ถึงจะมี content โหลดเพลงให้ตามโฆษณา แต่ผมซื้อ SD 1G. ที่ร้านโปรโมชั่นมือถือโลตัส 480 บาท รวมแล้ว 2,475 บาท ถึงจะสมบูรณ์ แล้วนำมา copy เพลงที่บ้าน บังเอิญผมมีสาย Data , ที่ชาร์จ อยู่แล้วเพราะเครื่องเดิม imobile 508 หาย แต่ก็ต้อง Formate SD การ์ด ซะก่อนเพราะการ์ดใหม่ว่างๆไม่มีไรเลย Formate ใหม่ถึงจะมีโฟลเดอร์ที่เครื่องต้องการ แล้ว Copy เอาเพลง วิดีโอ ภาพ image ตามต้องการได้ และสามารถเล่นไฟล์ Video ได้ด้วยแจ๋วมากเลย ใช้ดูคลิปได้ด้วย คุ้มสุดๆเลย ขอบอกว่าคุ้มและแจ๋วกว่าซื้อ Nokia ของจีนในลาวที่ดูทีวีได้ตัวละ 3,000 - 4,000 บาท อีกเพราะรับประกันไม่พอใจต้องเป็นเพราะ Software เท่านั้น เปลี่ยนเครื่องได้ภายใน 10 วัน พร้อมใบเสร็จ นอกนั้นเป็นประกันศูนย์ Shocked
sa-_jang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอวิธีที่จะทำให้ถ่ายได้ครับ
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 18:00  

sa-_jang@hotmail.com
james_blant77
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: น่าน
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2007 10:38  

Very Happy
aod2526
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามว่า
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2007 16:00  

ทำไมไอโมบาย200 มันบักทึกวีดิโอไม่ได้ครับ Embarassed
ืnoo-nei
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2007 18:28  

น่าจะมีฟังชั่น MMS
ฤซ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอเมนูถ่ายวิดิโอ
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2007 21:10  

ขอเมนูถ่ายวิดิโอด้วยคับ
pitchaya-piruch@hotmail.com
Artz
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 21:49  

Laughing สอบถามสักนิดครับ พอดีอยากได้มือถือให้คุณพ่อ ใกล้วันพ่อแล้ว

มือถือเก่า มันจะลาโลกแล้วเพราะตกบ่อย (เอาแล้วสิ)

อย่าว่างั้นงี๊ผมก็ได้ยิน i-mobile ในทางลบมาบ้าง ก็อยากจะลองใช้ดูบางว่าจะเป็น
ที่คนใช้หรือเป็นที่ดวงไม่ดี

เข้าเรื่อง คืออยากสอบถามเกี่ยวกับการ Ringtone mp3 ครับ
เห็นบอกว่าเครื่องนีไม่มี memory ในเครื่อง แสดงว่าเพลงต้องลงใน micro Card ใช่ไหมครับ
โดยผ่าน Card Reader .. etc ... ??? หรือ เสียบ miniUSB แล้วเห็นเลยหรือต้องปิดก่อน ??
เวลาชาร์จก็ผ่าน miniUSB ใช่ไหมครับ ยางกันฝุ่นมันจะรอดไหมเนี้ย .. กลัวขาด

ปัญหาเรื่อง Card นั้นมีบ่อยไหมครับเห็นเพื่อนๆบางท่านบอกว่าบางเพลงไม่แสดง
เรื่องเสียง ??? ทั้งเสียงสนทนา และเสียง Ringtone ดัง เอาการไหมครับผม

เพราะพ่อต้องการแค่ Ringtone Mp3 ที่เหลือเอาถือเป็นของแถม
pat_2519
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เยี่ยม สมราคา
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2007 23:22  

:D คุณภาพสมราคา
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 13:17  

ถอยมาแล้วสีขาว ขอบๆสีน้ำตาล 1950 T_T micro sd 1G ดันหมด
ค่อยไปซื้อ เฮ้อ ... สวย เบาดี ครับ

ปล. เอากันรอยหน้าจอของกล้องที่มันแถม เอามาติด imobile 200 สะงั้น Razz

เอ้า วางเทียบกับน้องทัช หน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอเมนูถ่ายวิดิโอ
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 11:02  

ฤซ ผู้เขียน:
ขอเมนูถ่ายวิดิโอด้วยคับ
pitchaya-piruch@hotmail.com

น่าจะถ่ายได้นะ แต่ต้องมีเมม.. และเลือกโหมดถ่ายภาพ -ภาพต่อเนื่อง จากตัวเลือกมุมล่างซ้าย
ลองดูครับ
T | i i p ' z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 14:58  

อ่า รุ่นนี้ ... พอดีซื้อมาแล้วอ่ะค่ะที่ห้าง คาร์ฟูร์เชียงใหม่

ซื้อมา 1990 บาท ในกล่องก้อจะมี

เครื่องโทสับ + สายชาร์จแบต + หูฟัง + คู่มือการใช้ + ใบรับประกัน

ไม่ได้สายดาต้า กับ เมม มาหั้ยอ่ะค่ะ สงสัยต้องซื้อเองต่างหาก - -*

ถ่ายรุปก้อดีนะคะ ก้องไม่ชัดอยุ่แล้ว เพราะมานเปน VGA แต่ถ้าโดยรวม ๆ ถือว่าโอเคเลยค่ะ

วิทยุใช้ได้ค่ะ นาลิกาปลุกนี่ยังไม่เคยลอง ... อืมมม ส่วนบันทึกไฟล์วีดีโอนั้น

พอกดเข้าปัยมานก้อจาขึ้นมาว่า ' กรุนาใส่การ์ด ' - -* เด๋วว่าจะลองใส่การ์ดดู ^^

แหะ ๆ แต่โดยความคิดเห็นส่วนตัว .... ก้อถือว่าโอเคเลยนะคะ มีทุกอย่างรวมอยู่ในเครื่อง

เดียว แถมราคาก้อชิว ๆ ไม่แพงไป ไม่ถูกปัย ก้อถือว่าดีอ่ะค่ะ

ส่วนคนที่บอกว่า ไอโมบายพังง่ายนั้น เราคิดว่า มันอยู่ที่คนใช้มากกว่าค่ะ

ถ้าใช้ดี มันก้อดีจิงปะคะ ?!? ^^*

มันไม่ได้อยู่ที่โทสับหรอกเนาะ คัยเค้าจะผลิตโทสับไม่ดีออกมาวางขายเกลื่อนตลาด

กันละคะ ^^'' จิงมั้ย ?

ยังงัยก้อลองซื้อกานดูค่ะ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 17:34  

ทำไมริงโทน mp3 ที่ผมตัดเองแล้วใช้เป็นเสียงเรียกเข้า

มันดังแค่รอบเดียวเองอะครับ เสียงเรียกเข้ามันไม่ยอมวนอะครับ

มันดังแค่จบเพลงรอบเดียว ท่านอื่นๆ เป็นกันมั้ยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 18:18  

เสียงเรียกเข้าที่ตัด แล้ว Copy ลงในความจำ มือถือ

มันดัง แค่รอบเดียว เหมือนกับ ท่านที่ โพสต์ ข้างบนเลย

จะแก้ไขได้หรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 20:11  

อ้างถึง:
เสียงเรียกเข้าที่ตัด แล้ว Copy ลงในความจำ มือถือ

มันดัง แค่รอบเดียว เหมือนกับ ท่านที่ โพสต์ ข้างบนเลย

จะแก้ไขได้หรือเปล่าครับ

ใช่เลยครับ เศร้ามากเลย มันดังแค่รอบเดียวจริงๆ ไม่วน

[/quote]
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 00:00  

เอ่อนะ ผมไม่ได้ลอง แต่ผมใส่ไฟล์เพลงที่ตัดไป ขนาดไม่ใหญ่นะ 100k

กด Play เล่นแล้วค้างไปเลย ต้องกดปิดเปิดใหม่ จอร์ดเซ็งงงงง

สงสัยเป็นที่ไฟล์เพราะอัดเอาจาก Internet .. แต่ลองตัดเพลงใหม่ใส่

ขนาด 550k น่าจะดับรอบเดียวจริงๆ สงสัยต้อง ตัดแล้ว copy วน loop

ปล. ตัดเพลงไม่ต้องไปหาโปรแกรมไหนไกลครับ Nero WaveEditor หรูแล้ว
แถมมากับ Nero ^^' Shocked
ppย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รายการเพลง ทำไมได้แค่ 200 รายการ
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 00:09  

จะต้องทำอย่างไรให้รายการเพลงได้มากกว่า 200 รายการ
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 12:50  

เครื่องชอบดับเอง บ่อยมากเลย พ่อบ่นมา (>_<)

ลองถอด micro sd card ออกก็ยังดับ เฮ้อ ...
เด็กภูเก็ต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีแล้ว
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 16:03  

วันนี้ไปซื้อมาที่บิ๊กซี ภูเก็ต(อยู่ภูเก็ตน่ะ)เค้าขายเครื่องนึง1,890บาทอะ
แต่ไม่มีสีขาวงะ มีแต่สีดำ กับสีครีมออกน้ำตาลๆ
ในกล่องมี
สม็อลท๊อก
สายชาร์จ
คู่มือ
แต่เสียดายไม่มีสายUSBอ่า สายนี้เห็นเค้าว่าถูก มันซักเท่าไหร่ได้อ่าคะ Question
แล้วก็ซื้อเม็มแยกอีก512KB ราคา 490 บาท
รวมๆเราว่าก็โอเคนะ
สวยดี เบา เสียงก็โอเคอะ แต่กล้องนี้ ไม่ค่อยชัดแต่ยังพอใช้
ราคาเท่านี้ได้ขนาดนี้เราว่าดีแล้วนะ
dimnimar
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 10:51  

สาย mini usb ขาย 50 บาท ตามร้านอุปกรณ์ไอทีทั่วไปค่ะ พวกร้านมือถือก็มีนะ แต่แพงกว่า 50 บาทแน่ๆ เราซื้อmicro sd มา 450 ได้ 1 GB ที่พันทิพย์
Gamarukung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2008 09:15  

เพิ่งลองใช้ ของ i-mobie เป็นครั้งแรก ด้วยรุ่น i 200
เห็นในโฆษณาครั้งแรก ด้วย Multi-funtions in one ว๊าววว น่าลองมั๊ก แต่รอให้ราคาลงอีกหน่อย ไปซื้อที่ศูนย์ไอโอบายได้เครื่องสีดำ 1890 บาท พนง.ขาย บอกว่าสีขาวจะเปื้อนง่าย(ก็น่าจะใช่ เพราะตัวเครื่องเป็นพลาสติก ขนาดสีดำยังเป็นรอยแล้ว ถ้าเป็นสีขาว เยินนแน่ ใครได้สีขาวไปเป็นไงบ้างคับ)
ก็ไม่ได้คาดหวังอะไรมากกับมือถือในราคาระดับนี้
จากที่ใช้มา ก็โอเค ถือว่าสมกับราคา
สรุปปัญหาที่พบ คือ
1.ซื้อมาได้ 2-3 วัน เครื่องก็ดับเอง restart ใหม่ แต่ไม่บ่อยมาก
2.เวลาใส่ สมอล์ ทอค์ เวลาคุยมีเสียงรบกวนดังอื้อๆ เหมือนมีคลื่นวิทยุรบกวน
3.เล่น MP3 บางเพลงเล่นไม่ได้ ไม่มีเสียง หรือขึ้นคำว่า ขัดข้อง! เพราะอะไรไม่รู้?

โดยรวมก็ใช้ได้คับ ไว้เป็นเครื่องสำรอง เหมาะสำหรับคนชอบฟังเพลง โทรเข้า-ออก ธรรมดา และเหมาะกับคนที่ใช้แบบถนุถนอมมากกว่านะ ใครอยากลองก็ซื้อเลย ก็คุ้มอยู่นะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 12:33  

อยากถามเรื่องเสียงเรียกเข้าเวลาคนโทรเข้ามาอ่ะคับ..

ว่ามันดังดีรึป่าวคับ..

เสียงแตกมากมั๊ย..ใครที่ซื้อมาใช้แล้วบอกด้วยนะคับ

ขอบคุณมากๆครับ
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 20:24  

อ้างถึง:
ซื้อมาได้ 2-3 วัน เครื่องก็ดับเอง restart ใหม่ แต่ไม่บ่อยมาก

ของผมก็เป็นครับ แต่ตอนนี้เริ่มไม่เป็นอะไรแล้วงสงสัยระบบยังไม่เข้าที่ สะงั้น ..

สีขาวครับ ลองเลื่อนไปดูด้านบน มีรูป
อยู่แก้งปลาเว้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะบอกให้
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 18:41  

fankok ผู้เขียน:
Embarassed สงสัยเปิด mp4 หรือ 3gp ไม่ได้ไม่เห็นมีบอก สงสัย สงสัย
เราเคยใช้แล้วมันมีเครื่องเล่นแต่มะรู้ว่าเปิดไฟล์ที่บอกมาได้อะเปล่ามะรู้เพราะมะเคย
มีครายโส่งวีดีโอมาห้ายดูเยย.......จริงๆนะมะได้โก7เอ้ยโก6 Laughing
boy28043
Year's Star

หัวข้อ : Re: จะบอกให้
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2008 03:20  

อยู่แก้งปลาเว้ย ผู้เขียน:
fankok ผู้เขียน:
Embarassed สงสัยเปิด mp4 หรือ 3gp ไม่ได้ไม่เห็นมีบอก สงสัย สงสัย
เราเคยใช้แล้วมันมีเครื่องเล่นแต่มะรู้ว่าเปิดไฟล์ที่บอกมาได้อะเปล่ามะรู้เพราะมะเคย
มีครายโส่งวีดีโอมาห้ายดูเยย.......จริงๆนะมะได้โก7เอ้ยโก6 Laughing

เปิดไฟล์ .mp4 ได้แน่นอนครับ เพราะว่าลองเองเลย
ส่วน .3gp ไม่รู้อ่ะ ยังไม่ได้ลองเลย ไว้ลองยังงัยเดี๋ยวมาบอกและกาน
dimnimar
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 14:05  

3gp ได้ค่ะ เราลองแล้ว

พอดีเพื่อนซื้อมา มาให้ลงเพลงให้ แต่ไม่มีซอฟท์แวร์ไรมาให้เลย อยากทราบว่าจะเข้าไปในความจำของเครื่องได้ไหมค่ะ เข้ายังไง เข้าได้แต่ทางsd card ค่ะ

แล้วรุ่นนี้ลงจาวาเกมส์เพิ่มได้ไหม เราลองลงเกมส์สร้างโฟลเดอร์games เพิ่มในsd card แต่พอเปิดเครื่องโทรศัพท์มันไม่เจอโฟลเดอร์ที่เราสร้างขึ้นนะคะ ลองเอาไฟล์จาว่าไปไว้ในโฟลเดอร์พวกphoto มันก็ไม่เจอไฟล์.jar เลยสงสัยว่าต้องเอาไปใส่ในความจำเครื่องไหม

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ เดี๋ยวมาอ่านนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ด่ากันนัก เอาซะให้เข็ด
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 22:29  

เกลี้ยดเกลียดเนี้ย ไอพวกชอบด่าไอโมบายเนี่ย คุณผลิตมือถือ ดีไซน์มือถือได้อย่างเค้าไหม?
รีสตาร์ตเอง ทำไมไม่ไปดู n-series บ้าง
smart phone รุ่นเทพ ยังโหลได้ภาพในพริบตา เอาไงกะราคา1900
nk1208 1680.- ไม่มีไรเลย
ชั้นใช้มา2เดือนละ ไม่เหนไร .... ไรเรย คลื่นใต้น้ำรึเปล่าเอ็ง ปากไม่ดี
แบรนด์ไทยนะเว้ย เค้าทำเพื่อชูประเทศ มาตอกย้ำกันอย่างนี้ ผมเป็นเจ้าของนี้
ผมถ้อนะเนี่ย ยิ่งเว็ป www.thaimobilecenter.comคลื่นใต้น้ำยิ่งเข้าไปใหญ่
ยุยงอย่างนี้เจอตัวนี้โดนจับคุกนะเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ด่ากันนัก เอาซะให้เข็ด
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 13:03  

Anonymous ผู้เขียน:
เกลี้ยดเกลียดเนี้ย ไอพวกชอบด่าไอโมบายเนี่ย คุณผลิตมือถือ ดีไซน์มือถือได้อย่างเค้าไหม?
รีสตาร์ตเอง ทำไมไม่ไปดู n-series บ้าง
smart phone รุ่นเทพ ยังโหลได้ภาพในพริบตา เอาไงกะราคา1900
nk1208 1680.- ไม่มีไรเลย
ชั้นใช้มา2เดือนละ ไม่เหนไร .... ไรเรย คลื่นใต้น้ำรึเปล่าเอ็ง ปากไม่ดี
แบรนด์ไทยนะเว้ย เค้าทำเพื่อชูประเทศ มาตอกย้ำกันอย่างนี้ ผมเป็นเจ้าของนี้
ผมถ้อนะเนี่ย ยิ่งเว็ป www.thaimobilecenter.comคลื่นใต้น้ำยิ่งเข้าไปใหญ่
ยุยงอย่างนี้เจอตัวนี้โดนจับคุกนะเนี่ย

ปากดีนะเอ็ง Evil or Very Mad

ทำเพื่อประเทศหรือเพื่อตัวเองวะ

แค่ไปจ้างจีนผลิตเครื่องห่วยๆต้นทุนถูกๆ

แล้วมาแปะยี่ห้อตัวเอง

แล้วมาหลอกขายคนไทยด้วยกันนี่นะ

ถ้าใครโชคดีเจอเครื่องดีก็ดีไป

ใครเจอเครื่องเน่าก็เศร้าไป

รุ่นนี้คิดว่าไม่มีคนรู้หรืองัยว่าต้นทุนมันเท่าไร

ต้นทุนเครื่องแค่ 350 เอง....ถุย

กรูทำงานอยู่บริษัทมรึงเองล่ะกรูรู้ดี Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปาก
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 16:35  

ปากสวะ
พูดออกมาได้ยังไงมีหัวมันสมองไหม
ไม่ดีก็ไม่ต้องใช้จบ
สาด
-L-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเพื่อนๆ หน่อยครับ^^
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 08:47  

คือว่าผมพึ่งซื้อ i-mobyle 200 มาเมื่อวานซืน อยากจะถามเพื่อนๆว่า การ์ด SD เขาแถมมาให้ด้วยหรือเปล่าหรือว่าเราต้องซื้อเพื่ม ตังหาก ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 19:40  

ซื้อเพิ่มต่างหากครับ
-L-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^-^
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 10:33  

ขอบคุณ มากๆครับที่ช่วยตอบให้กระจ่าง จากที่ซื้อมา ลองใช้แล้วก็ดีครับคุ้มราคาเดี๋ยวจะไปซื้อ การ์ด SD ที่ Shop imobile ที่ห้างไกล้ๆ บ้าน Laughing
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2008 21:03  

อยากสอบถามว่า รุ่นนี้สามารถแปลงหูฟังเป็น 3.5 ได้หรือเปล่าครับมีใครเคยลองใช้สายแปลงตามแถวบ้านหม้อขาย แปลงแล้วฟังได้มั้ยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yuppiekabb เมื่อวันที่ 18 Feb 2008 01:41; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 11:57  

แปลงได้ครับแต่มันจะฟังได้แค่หูข้างเดียวครับ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 01:42  

Anonymous ผู้เขียน:
แปลงได้ครับแต่มันจะฟังได้แค่หูข้างเดียวครับ
แล้วมันมีแบบอื่นที่มันแปลงแล้วฟังได้สองข้างบ้างหรอครับ เห็นที่มันมีขายมีแบบของโนเกียกับไอโมบาย แล้วก้อโมโต ไม่รู้ว่ามันจาเหมือนกันหรือป่าวครับ
Mobile_Lover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องเข้า0มั้ยเนี่ย
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 20:52  

ย้ายเพลงลงใน mem ผ่านทาง usb แล้ว แต่เปิดเครื่องขึ้นมาแล้วจะเข้าไปเปิดฟังดู
มันกลับบอกว่าไม่มีไฟล์ใดๆ
โคโระๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 16:44  

จากกระทู้ด้านบน

1ท่านต้องนำเพลงที่ได้จากการดาวน์โหลดเป็นเพลง mp3 ย้ำว่าต้องเป็นmp3
ไปลงที่music ครับผม ถ้ายังไม่มีไฟล์นี้ ให้ฟอร์แมตแล้วนำเข้าโทรศัพท์เปิดเครื่อง
ให้มันอ่านเมมซักพักแล้วดำเนินการย้ายเพลงอีกทีนุงครับ

2อาจจะเป็นเพราะชื่อเพลงยาวไปครับ
โคโระๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 16:49  

อ้างถึง:
แล้วมันมีแบบอื่นที่มันแปลงแล้วฟังได้สองข้างบ้างหรอครับ เห็นที่มันมีขายมีแบบของโนเกียกับไอโมบาย แล้วก้อโมโต ไม่รู้ว่ามันจาเหมือนกันหรือป่าวครับ

อาจจะหายากหน่อยนะครับเพราะบางทีหูฟังพอใส่ตัวแปลงอาจจะไม่สามารถฟังได้2ข้างครับ

แต่ไปซื้อตามร้านไอโมบายได้นะครับ บอกไปว่า เพ่ขอหูฟัง (ย้ำนะว่าหูฟัง ไม่ใช่ small talk)

i mo 200 หน่อย (ไม่ต้องพูดดีครับ เพราะกิริยามารยาทของคนขายไม่สุภาพอยู่แล้วครับ)

ให้ตังไป 100กว่าๆ แล้วลองเทสดู ถ้าดังข้างเดียว เปลี่ยนเลยๆ ถ้าดัง2ข้างเออใช้ได้ก็เดินกลับบ้าน แต่ ดัง2ข้าง แต่สายขาด ให้ปาใส่หน้าคนขาย (เฮ้ยล้อเล่น)
ไปลองดูครับ -*-
โคโระๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 16:57  

ขอ3กระทู้รวดเลยละกาน

ปัญหาในการใช้ i-mo200

1. ทำไมฟังเพลงอยู่ดีๆ เฮ้ยดับเลย

ตอบ เพราะว่า เปลี่ยนขณะเล่นอยู่เร็วๆ แบตต่ำ และดังเกินไป และทำให้การ์ดอ่านไม่ทันครับ

2. ทำไมซูมไม่ได้อ๊าแต่รีวิวไว้ว่าซูมได้

ตอบ เพราะรูปภาพใหญ่เกินไปครับ ดูตรงหัวมุมขวาบนจเห็นขนาดรูปอยู่ครับ ไม่ต้องห่วง
ไปที่ พื้นที่จัดเก็บ > ตัวเครื่อง ครับ ออกมาดูช่องมองภาพ แล้วกดปุ่ม ซ้ายครับ
โอ้วซูมได้แล้วเย้ๆๆๆ

3. วิธีในการกดค้นหาคลื่นวิทยุอัตโนมัติ

ตอบ ไปที่ วิทยุFM > กดเล่น > กดซ้ายค้างครับ

เอาหละหมดแล้ว ใครมีเทคนิคดีๆ ติชม มาโพสเลยครับ
Specialized
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 00:21  

ซื้อมาแล้วครับเมื่อสามวันก่อน ยังทันใช้แค่วันเดียว แล้วเมื่อคืนก่อนนอนตั้งนาฬิกาปลุกไว้เก้าโมงเช้า แต่มาสะดุ้งตื่นตอนนีสามเพราะอะไรก็ไม่รู้ แต่เห็นไฟหน้าจอค้างอยู่ก็เลยสงสัยว่ามันค้างได้ไงเลยลุกมาหยิบดู ก็เห็นหน้าจอเขียนว่า "ไม่มีบริการ" ก็ งง กดปุ่มอะไรก็ไม่ได้ปิดเครื่องก็ปิดไม่ได้ ก็เลยต้องถอนแบตออกมาซะอย่างนั้นเพื่อให้มันปิด ก็เลยถอดซิมมาลองใส่ใหม่เปิดดูก็เหมือนเดิม ไม่มีบริการ และก็ปุ่มกดไม่ได้เหมือนเดิม เย็นวันนี้เลยไปที่ร้านแล้วเอาเจ้า i 200 ไปเทิร์นเป็น Nokia 5300 มาใช้ซะเลย สบายใจกว่า เฮ้อ
por_kk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เชื่อมUSB ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 21:54  

Bomberman75 ผู้เขียน:

อืม...ไม่จำเป็นต้องใช้ Driver เลยครับ (ถ้าใครบอกคุณแบบนั้นอาจมั่วไม่รู้จริงหรือโดนหลอกให้เสียเงินซื้อ Driver) หรือถ้าสะดวกที่จะถอด Micro SD ก็ใช้ Card Reader ได้ครับ แต่ถ้าไม่มีใช้แค่สาย Data Link พอครับ ทำดังนี้ครับง่ายๆ

1.เสียบสาย Data เข้าที่พอร์ต USB ของเครื่องคอม ส่วนสายอีกข้างนึงเสียบเข้าที่ด้านข้างมือถือ ถ้ามือถือยังเปิดใช้งานอยู่หลังจากเสียบจะมีข้อความบนหน้าจอว่า
"ปิดเครื่องโทรศัพท์ และใช้งาน USB ?"

2.ให้เลือกตอบว่า "ใช่" เพื่อใช้งานเป็น USB ดังนั้นเครื่องก็จะปิดตัวลงเพื่อแปลงร่างเป็นเหมือน Flash Drive (ถ้าตอบ"ไม่ตกลง"ก็จะกลายเป็นการชาร์ทแบตฯผ่าน USB แทนครับ)

3.รอสักครู่เครื่องคอมก็จะเห็นมือถือกลายเป็น Drive เพิ่มเข้ามา (Removable Disk)

4.ใน Drive นั้น เราจะเจอ Folder 3 อันครับ คือ images , photos , music

5.ถ้าจะลงเพลง mp3 ก็ให้เข้าไปใน music แล้วก็ copy เพลงจากในเครื่องคอมไปเก็บไว้ใน Folder นี้ได้เลยครับ เป็นอันแล้วเสร็จครับ

ปล. ส่วนใครมี Card Reader อยู่แล้วถ้าจะทำแบบวิธีข้างต้นก็ได้ครับ ก็ใช้สายของ Card Reader นั้นแหละครับเสียบกับมือถือโดยตรง (ถ้ามันเสียบกันได้นะ) แทนสาย Data Link ไม่ต้องไปซื้อให้เปลืองเงินครับ (จะใช้สาย Data Link ของที่แถมมากับกล้องดิจิตัลบางรุ่นก็ได้นะ)

ของเราไม่เห็นมันจะถามเลยว่า "ปิดเครื่องโทรศัพท์ และใช้งาน USB ?" มันขึ้น "กำลังชาร์จ" เลยอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เชื่อมUSB ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 14:38  

por_kk ผู้เขียน:
Bomberman75 ผู้เขียน:

อืม...ไม่จำเป็นต้องใช้ Driver เลยครับ (ถ้าใครบอกคุณแบบนั้นอาจมั่วไม่รู้จริงหรือโดนหลอกให้เสียเงินซื้อ Driver) หรือถ้าสะดวกที่จะถอด Micro SD ก็ใช้ Card Reader ได้ครับ แต่ถ้าไม่มีใช้แค่สาย Data Link พอครับ ทำดังนี้ครับง่ายๆ

1.เสียบสาย Data เข้าที่พอร์ต USB ของเครื่องคอม ส่วนสายอีกข้างนึงเสียบเข้าที่ด้านข้างมือถือ ถ้ามือถือยังเปิดใช้งานอยู่หลังจากเสียบจะมีข้อความบนหน้าจอว่า
"ปิดเครื่องโทรศัพท์ และใช้งาน USB ?"

2.ให้เลือกตอบว่า "ใช่" เพื่อใช้งานเป็น USB ดังนั้นเครื่องก็จะปิดตัวลงเพื่อแปลงร่างเป็นเหมือน Flash Drive (ถ้าตอบ"ไม่ตกลง"ก็จะกลายเป็นการชาร์ทแบตฯผ่าน USB แทนครับ)

3.รอสักครู่เครื่องคอมก็จะเห็นมือถือกลายเป็น Drive เพิ่มเข้ามา (Removable Disk)

4.ใน Drive นั้น เราจะเจอ Folder 3 อันครับ คือ images , photos , music

5.ถ้าจะลงเพลง mp3 ก็ให้เข้าไปใน music แล้วก็ copy เพลงจากในเครื่องคอมไปเก็บไว้ใน Folder นี้ได้เลยครับ เป็นอันแล้วเสร็จครับ

ปล. ส่วนใครมี Card Reader อยู่แล้วถ้าจะทำแบบวิธีข้างต้นก็ได้ครับ ก็ใช้สายของ Card Reader นั้นแหละครับเสียบกับมือถือโดยตรง (ถ้ามันเสียบกันได้นะ) แทนสาย Data Link ไม่ต้องไปซื้อให้เปลืองเงินครับ (จะใช้สาย Data Link ของที่แถมมากับกล้องดิจิตัลบางรุ่นก็ได้นะ)

ของเราไม่เห็นมันจะถามเลยว่า "ปิดเครื่องโทรศัพท์ และใช้งาน USB ?" มันขึ้น "กำลังชาร์จ" เลยอ่ะ

งั้นต้องลองปิดเครื่องเองเลยอ่ะ เพราะของเราก็เคยเป็น ไม่ยอมถาม เลยปิดเครื่อง มันก็ขึ้นเป็นRemovable Disk ที่คอมให้อ่ะ ลองดูๆ
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 15:11  

เวลาถามถึงรุ่นนี้ใครๆก็เรียกรุ่นหมอโอ๊ค - -
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 22:00  

Larvaz ผู้เขียน:
เวลาถามถึงรุ่นนี้ใครๆก็เรียกรุ่นหมอโอ๊ค - -

ตาม โค-สะ-นา เลยแฮะ Laughing
nonspitfire
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 11:48  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ใช้แล้วมีปัญหาเรื่องคนที่คุยกับเราได้ยินเสียงคุยของเราเบาหรือเปล่าคับ แต่ว่าเราจะได้ยินเสียงของคนที่คุยกับเราดังชัดมาก แล้วลำโพงนี่ถ้าเปิดดังหน่อยมีแตกหรือเปล่า พอดีเครื่องที่เพิ่งซื้อมาเกิดอาการตามที่ว่านี้อ่ะคับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 12:48  

nonspitfire ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ใช้แล้วมีปัญหาเรื่องคนที่คุยกับเราได้ยินเสียงคุยของเราเบาหรือเปล่าคับ แต่ว่าเราจะได้ยินเสียงของคนที่คุยกับเราดังชัดมาก แล้วลำโพงนี่ถ้าเปิดดังหน่อยมีแตกหรือเปล่า พอดีเครื่องที่เพิ่งซื้อมาเกิดอาการตามที่ว่านี้อ่ะคับ

มีปัญหาไมค์ครับ

ส่วนลําโพงเปิดดังสุดนานๆ ก้อาจมีเเตกได้ครับ

ลองให้ศูนย์เช๊คนะครับ
อยากซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2008 07:58  

เค้าแก้ปัญหาเรื่องตั้งนาฬิกาปลุก แต่นาฬิกาไม่ยอมปลุก หรือยังอ่ะ Question
Flik
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คิดถูกแล้ว
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2008 10:26  

อืม อ่าน review ยิ่งคิดถูกที่เลือกซื้อ nokia แฮะ ดูแล้วปัญหาเยอะจริง ๆ แล้วถ้าคนไม่เชี่ยวก็คงจะแก้ปัญหายากซะด้วย ตอนซื้อก็เกือบไปเอา i200 แล้วนะเนี่ย แต่ตอนนี้คิดว่าคิดถูกแล้วคับ
รีบมาซื้อนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2008 09:08  

ไปซื้อให้หลานเมื่อวานครับที่โลตัสอุบลราชธานี ลดราคาอยู่ครับ
i200=1699 บาท
mem apacer 1g=285 บาท ลดราคาพร้อมอะแดปแปลงเบ็ดเสร็จ แค่ 1984 บาท
คุ้มครับมือถือออพชั่นขนาดนี้ ไม่ถึง2000 กล้อง mp3 วิทยุ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2008 22:09  

รีบมาซื้อนะ ผู้เขียน:
ไปซื้อให้หลานเมื่อวานครับที่โลตัสอุบลราชธานี ลดราคาอยู่ครับ
mem apacer 1g=285 บาท ลดราคาพร้อมอะแดปแปลงเบ็ดเสร็จ แค่ 1984 บาท
คุ้มครับมือถือออพชั่นขนาดนี้ ไม่ถึง2000 กล้อง mp3 วิทยุ

ก็ ok ครับ ใช้ดียังไง ลงบอร์ดนะครับ

โลตัสอุบล ให้เต้ยไปซื้อซะ Very Happy
taesayhi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 20:13  

เอามือสองดีมั้ยหว่ะ เหน Samsung E900 มือสอง 1900 เอง หุหุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2008 09:45  

สวยจัง น่าซื้อ ฟังชั่นเยอะ ถูกด้วย ของดี!!! Shocked
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 19:23  

papayatop ผู้เขียน:
รีบมาซื้อนะ ผู้เขียน:

ก็ ok ครับ ใช้ดียังไง ลงบอร์ดนะครับ

โลตัสอุบล ให้เต้ยไปซื้อซะ Very Happy

หืมมม มีพาดพิง 55+
ต๊องแต๊ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุ้ม
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 09:17  

ซื้อที่มาบุญครอง วันที่ 25 เมษา 51 1,460 บาท
ซื้อ ไมโครเอสดี 1 กิ๊ก (ในร้านที่ขายกรอบ+ซองหนัง+เมม)
ร้านใหญ่ ๆ หน่อย Micro SD 1 Gig 250 บาท เอง
ซื้อกรอบใส ใส่ อีก 50 บาท
ซื้อซองหนังแบบเหน็บเอว (ใช้ซองหนังรุ่นเดียวกับ Nokia N73) 150 บาท
สายมินิ ยูเอสบีไม่ได้ซื้อ เพราะที่บ้านมีอยู่แล้ว สรุปแล้วใช้เงินไม่ถึง 2,000 บาท

ถ้าจะให้ดี ให้หาซื้อ หูฟัง+สมอลล์ทอร์คใหม่ เพราะอันที่แถมมาในกล่องไม่ค่อยดี
ก๊องแก๊ง ๆ ขั้วแจ๊คก็ไม่แน่น (หัวแจ๊คขนาด 2.5 มม.)
คุณสมบัติของเครื่อง
ฟังวิทยุได้ (ต้องเสียบหูฟัง) ทศนิยม 1 ตำแหน่ง
ถ่ายรูปได้ แต่ถ้าจะถ่ายรูปขนาด VGA ต้องเสียบ ไมโครเอสดีไว้ด้วย
คุณภาพรูปถ่ายก็ธรรมดา ไม่โดดเด่นไม่หม่นหมอง พอทนได้
เอ็มพีสาม ก็ต้องเสียบไมโครเอสดี พร้อมโหลดเพลงไว้ในนั้นด้วย
คุณภาพเสียง ไม่โดดเด่นไม่หม่นหมอง พอทนได้ เสียงไม่ดังหูแตก
แต่เปิดดังสุด มีเสียงลำโพงแตก ๆ แทรกมาด้วย ไม่มีอิควอไลเซอร์

วิดิโอ ถ่ายไม่ได้ ถ่ายไม่ได้ ถ่ายไม่ได้ เน้น ๆ ว่าถ่ายไม่ได้ แต่!!!
เล่นได้ครับ โหลดไฟล์ 3GP mpage4 ใส่ไว้ในไมโครเอสดี ก็ดูได้ คุณภาพตามสไตล์ สี 65k
(ดีกว่าไม่มีให้ดู) ฟาสต์ฟอเวิร์ดไม่ได้ รีไวน์ ไม่ได้ เปิดดูได้อย่างเดียว ปรับสีไม่ได้ ปรับเสียงได้
เหมาะแก่การเปิดคลิปโป๊ดูคนเดียว พอเสียว ๆ ถู ๆ ไถ ๆ

การเชื่อมต่อ สายดาต้า USB อย่างเดียว ไม่มี gprs edge wifi bluetooth infrared เว่อร์ ๆ
MMSหมดสิทธิ์ SMSได้อยู่

ไม่ถึง 2,000 บาท เอาเหอะน่า ดีกว่าไม่มีมือถือใช้
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: คุ้ม
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 12:04  

ต๊องแต๊ง ผู้เขียน:
ซื้อที่มาบุญครอง วันที่ 25 เมษา 51 1,460 บาท
ซื้อ ไมโครเอสดี 1 กิ๊ก (ในร้านที่ขายกรอบ+ซองหนัง+เมม)
ร้านใหญ่ ๆ หน่อย Micro SD 1 Gig 250 บาท เอง
ซื้อกรอบใส ใส่ อีก 50 บาท
ซื้อซองหนังแบบเหน็บเอว (ใช้ซองหนังรุ่นเดียวกับ Nokia N73) 150 บาท
สายมินิ ยูเอสบีไม่ได้ซื้อ เพราะที่บ้านมีอยู่แล้ว สรุปแล้วใช้เงินไม่ถึง 2,000 บาท

ถ้าจะให้ดี ให้หาซื้อ หูฟัง+สมอลล์ทอร์คใหม่ เพราะอันที่แถมมาในกล่องไม่ค่อยดี
ก๊องแก๊ง ๆ ขั้วแจ๊คก็ไม่แน่น (หัวแจ๊คขนาด 2.5 มม.)
คุณสมบัติของเครื่อง
ฟังวิทยุได้ (ต้องเสียบหูฟัง) ทศนิยม 1 ตำแหน่ง
ถ่ายรูปได้ แต่ถ้าจะถ่ายรูปขนาด VGA ต้องเสียบ ไมโครเอสดีไว้ด้วย
คุณภาพรูปถ่ายก็ธรรมดา ไม่โดดเด่นไม่หม่นหมอง พอทนได้
เอ็มพีสาม ก็ต้องเสียบไมโครเอสดี พร้อมโหลดเพลงไว้ในนั้นด้วย
คุณภาพเสียง ไม่โดดเด่นไม่หม่นหมอง พอทนได้ เสียงไม่ดังหูแตก
แต่เปิดดังสุด มีเสียงลำโพงแตก ๆ แทรกมาด้วย ไม่มีอิควอไลเซอร์

วิดิโอ ถ่ายไม่ได้ ถ่ายไม่ได้ ถ่ายไม่ได้ เน้น ๆ ว่าถ่ายไม่ได้ แต่!!!
เล่นได้ครับ โหลดไฟล์ 3GP mpage4 ใส่ไว้ในไมโครเอสดี ก็ดูได้ คุณภาพตามสไตล์ สี 65k
(ดีกว่าไม่มีให้ดู) ฟาสต์ฟอเวิร์ดไม่ได้ รีไวน์ ไม่ได้ เปิดดูได้อย่างเดียว ปรับสีไม่ได้ ปรับเสียงได้
เหมาะแก่การเปิดคลิปโป๊ดูคนเดียว พอเสียว ๆ ถู ๆ ไถ ๆ

การเชื่อมต่อ สายดาต้า USB อย่างเดียว ไม่มี gprs edge wifi bluetooth infrared เว่อร์ ๆ
MMSหมดสิทธิ์ SMSได้อยู่

ไม่ถึง 2,000 บาท เอาเหอะน่า ดีกว่าไม่มีมือถือใช้

ใส่กรอบใส+ซองหนัง ไม่พังให้มันรู้กันไปสิ Very Happy

ว่าเเต่ดูหนังก็จริง เเต่คุณภาพคลิป มันไม่มันนะจ๊ะ Laughing โดยรวม พันกว่าบาทได้ทั้ง mp3+กล้อง เเค่นี้ก็คุ้มละครับ ถ้าไม่ใช้อะไรมาก
ราชาสายลม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2008 01:43  

ผมซื้อมาแล้วอะครับแกะข้างหลังไม่ออกใส่ซืมการืดไม่ได้เมมก็ไม่มีแถมให้เห้อ
ชักหวั้นๆแล้วสิปัญหาจะเยอะรึป่าวน้อผมซื้อมา2พันเหนะไว้ใช้เสร็จแล้วจะมาบอกอีกทีครับ
เห้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เอาเฟ้อ
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 22:36  

ราชาสายลม ผู้เขียน:
ผมซื้อมาแล้วอะครับแกะข้างหลังไม่ออกใส่ซืมการืดไม่ได้เมมก็ไม่มีแถมให้เห้อ
ชักหวั้นๆแล้วสิปัญหาจะเยอะรึป่าวน้อผมซื้อมา2พันเหนะไว้ใช้เสร็จแล้วจะมาบอกอีกทีครับ
ฃฃฃ

มันไม่มีหรอกับ ถ้ามีคนก้อแห่ ซื้อแล้วจิ
boyonline
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 01:46  

มีใครเลิกใช้ไปยังครับเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2009 09:40  

-*- ใช้รุ่น1650.-บาท หยั่งกับใช้ n95 กันเนอะ Shocked Shocked
่ีjunaja
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 17:49  

แบตน้อยมาก ชาร์ตเเทบทุกวัน ก็ชอบอยู่ Laughing
Arigatou
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : report problems
วันที่โพสท์ : 30 May 2009 01:45  

เสียดายที่...
1. แม้ว่าคุณจะใส่ MMC กี่ Gb. คุณก็มีอยู่เพียงแค่ 4 Folders หลักเท่านั้น ไม่สามารถสร้างเพิ่มได้ (ได้ แต่มือถือจะไม่เห็น)
2. Mp3 กับ Videos ไม่สามารถทำ FF หรือ FR ได้
3. Video รองรับ Mp4 และ 3GP จริงอยู่ แต่บางคลิปก็ไม่สามารถเล่นได้
4. แบตหมดเร็วยิ่งกว่านับ 1 2 3

ประมาณนี้ หลักๆ
แต่ตอนนี้ผมเจอปัญหานึง ที่ว่าฟังเพลงจากหูฟังอื่นๆ แล้ว จะได้ยินแค่ทำนองเพลง แต่ไม่ได้ยินเนื้อร้อง
คือเหมือนกับว่าเพลงจะขาดคลื่นเสียงอะไรไปอีกอย่าง ทำให้เพลงไม่สมบูรณ์

ถึงตอนนี้ ยังหาหูฟังที่ใช้แทนแบบสมบูรณ์ไม่ได้...
ไปถามศูนย์ i-Mobile ก็ดั๊นนน บอกว่าไม่ได้ผลิตหูฟัง??...บ้ารึเปล่าฟะ
ไอเวีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 200- ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 15:23  

ซื้อมาจากบิ๊กซีบางนา เกือบปี ละ ตอนนั้นจัดโปรโมชั่น 2 เครื่อง 2990 เมมก็ซื้อเอา 199 เอง 512 MB แหน่ะ ก็ยังใช้ดีอยู่คะ มีข้อเสียบ้างที่จู่ๆก็ดับไปเอง แล้วก็เปิดขึ้นมาใหม่ แล้วก็ถ้าเผลอไปกดเลื่อนเพลงตอนจบเพลงก็จะขัดข้องดับโป๊ะไปเลย แต่ตอนนี้ที่สงสัยก็คือในหน้าเมนูอ่ะ ขวาบนสุดที่เป็นรูปโลกมีลูกศรสีส้มๆ เลื่อนไปก็เขียนว่าบริการพอกดๆเข้าไปก็แจ้งว่าไม่มีบริการ มันคืออะไรอ่ะคะ เข้าใจว่าใช้เป็นอินเตอร์เนต แต่ลองเอาซิมเน็ตของ Ais มาใช้ก็ใช้ไม่เห็นจะได้ ตกลงมันคือมีไว้เท่ๆ หรือต้องเป็นบริการของไอโมบายเองรึเปล่า ใครรู้รบกวนตอบทีค่ะ
IVIAY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: report problems
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 15:32  

Arigatou ผู้เขียน:
เสียดายที่...
1. แม้ว่าคุณจะใส่ MMC กี่ Gb. คุณก็มีอยู่เพียงแค่ 4 Folders หลักเท่านั้น ไม่สามารถสร้างเพิ่มได้ (ได้ แต่มือถือจะไม่เห็น)
2. Mp3 กับ Videos ไม่สามารถทำ FF หรือ FR ได้
3. Video รองรับ Mp4 และ 3GP จริงอยู่ แต่บางคลิปก็ไม่สามารถเล่นได้
4. แบตหมดเร็วยิ่งกว่านับ 1 2 3

ประมาณนี้ หลักๆ
แต่ตอนนี้ผมเจอปัญหานึง ที่ว่าฟังเพลงจากหูฟังอื่นๆ แล้ว จะได้ยินแค่ทำนองเพลง แต่ไม่ได้ยินเนื้อร้อง
คือเหมือนกับว่าเพลงจะขาดคลื่นเสียงอะไรไปอีกอย่าง ทำให้เพลงไม่สมบูรณ์

ถึงตอนนี้ ยังหาหูฟังที่ใช้แทนแบบสมบูรณ์ไม่ได้...
ไปถามศูนย์ i-Mobile ก็ดั๊นนน บอกว่าไม่ได้ผลิตหูฟัง??...บ้ารึเปล่าฟะ

3.บางคลิปที่ว่าเนี่ยขนาดอาจจะใหญ่เกิน เพราะที่ลองแปลงไฟล์ เป็นขนาด 240*180 ก็ยังเล่นได้หมดนะคะ
4.แบตหมดเร็วอันนี้เห็นด้วยค่ะ ยิ่งถ้าฟังเพลงก็นับถอยหลังได้เลย หรือไม่ก็ลืมเปิดกล้องหรือเมนูอื่นๆทิ้งไว้ก็ผลไม่ต่างกัน แต่ถ้าว่ากันจริงๆ ก็ยังดีกว่าไม่มีอะไรเลย

สายลองดูเป็นสายสมอลทอร์คซิคะ เพราะที่ได้มากับเครื่องมันเป็นสายสมอลทอร์ค น่าจะได้นะ เสียงก็จะก้องๆหน่อยๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: