Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เชิญผู้รู้ทุกท่านมาโพสความรู้ใหม่ๆจ้า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 3370
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: United States
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เชิญผู้รู้ทุกท่านมาโพสความรู้ใหม่ๆจ้า
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 11:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอบคุณ
คุณ Deksilpa มากครับ จากกระทู้ W960i

ตกลงรุ่น C ช่ายป่ะครับ ประมาณเมษาเนาะ
++++++แล้ว C นี่มันจะเปิดเสียงออกลำโพงดีป่าวเนี่ย?+++++

ก็คือบางทีไงเราอยู่กับเพื่อนๆหลายๆคนก็อยากเปิดเพลงให้เพื่อนมันฟังบ้าง 555+
แบบผมชอบฟังเพลงแปลกๆไง ไม่ค่อยมีใครเคยฟัง คิคิ
แต่ถ้าจะให้ใส่หูฟังแล้วเสียงมันเพราะก็ได้ครับ <เอาไว้ฟังกับแฟน 555+>

แล้วถ้าเราใส่ Speaker รุ่นMPS-75 มันจะช่วยให้เปิดเพลงดังขึ้นปะครับเนี่ย
แล้วหูฟังเทพๆที่ว่าคือรุ่นอะไรอ่าครับบอกชื่อรุ่นและราคาด้วยครับ
เอาแบบเทพสุดๆแล้วเอาอันที่รองๆมาเรื่อยๆนะครับเอาสัก 3-5 อันดับก็ดี

ผมอยากให้ SE ทำรุ่นที่ถ่ายวีดีโอแล้วขนาดมัน 640*480 เจงๆ
มันจะทำให้ Perfect ขึ้นมากมายครับ

ไอ้ผมอ่า Simbian อ่ะไม่จำเป็นหรอก Java ก็เยอะเกินพอแล้ว
ยังไงก็ของให้ทุกท่านมาโพสความรู้ใหม่ในกระทู้นี้ด้วยนะครับ

เอ่อสุดท้าย FW คืออิหยัง?555+
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 14:24  

ถ้ารุ่น C ตัวใหญ่ที่จะออกเดือน เมษา ผมว่าน่าจะเห็นอะไรใหม่ๆบ้างนะครับ ........ เพราะน่าจะมีบทเรียนแล้วกับ K850i ........ อย่างเช่น การถ่ายวีดีโออาจจะมีขนาดเพิ่มขึ้น .... หรือ อาจจะมี optical ซูม .......... ไม่ก็อาจจะเอา CCD มาใส่ซ่ะเลย ..... Very Happy ...... รุ่น C เสียงออกลำโพงน่าจะใช้ได้ครับ เพราะเป็นรุ่นใหญ่ เกรดสูง ..... น่าจะดีกว่ารุ่นทั่วไปที่ไม่ใช่ W ..... และถ้า เสียบต่อลำโพง ภายนอกของโซนี่ ..... เสียงจะเร่งได้สูงสุดโดยไม่แตกครับ และเสียงมีมิติ นุ่มนวลกว่า ลำโพงเครื่องแน่ๆ ........ ปกติผมก็ใช้อยู่ครับ ... หรือถ้าชอบแบบดังๆ ก็ต่อสาย HPM กับเครื่องเสียงเลยครับ รับรองดังแน่นสุดๆ ...... ของผมเคยต่อเต็มที่ก็แค่ลำโพง คอมพิวเตอร์ ดีๆสักตัวเสียงก็ดังมากๆ แล้วครับ .......... รอดูเมษาครับว่า ออกหัวหรือก้อย ......... จะดีกว่าเดิม หรือ จะแย่ ......... แต่ที่แน่ๆ เรามีฟังชั่น โฟกัสใบหน้าแล้วครับ และอาจจะได้หลายๆหน้าด้วย ..... Very Happy
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 17:31  

w เอาไปต่อกับเครื่องเสียงกลางแจ้งหรือเครื่องเสียงในบ้าน เสียงดีมากเลยครับ
drinkocs
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 18:10  

ถามผู้รู้ครับคือว่าเจ้า se จะใช้การ์ด m2 แต่มีบางรุ่นสามารถใช้ microSD ได้จะอยาก
ทราบความจริง เพราะเมื่อวานไปงานที่ศูนย์ประชุมมา(ผมใช้ k850i )คนขายเค้าบอกผม
ว่ามันใช้แทนกันได้ครับ ผมซื้อมา 2.0GB ราคา430บาท ไม่รู้ว่าดีไหมครับ Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 18:19  

K850i ใช้ การ์ดได้ ทั้ง 2 แบบครับ เหมือนกันไม่มีปัยหา และเป็นรุ่นเดียวตอนนี้ครับที่ใช้ได้ 2 แบบ Very Happy
drinkocs
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 18:31  

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ....คือไม่รู้ว่ามันมีกลิ่นเหม็นไหม้ที่ช่องใส่การ์ดครับเลยคิดว่า
มันไม่แม็ทกัน เอแล้วกลิ่นมันมาจากไหนหว่า Shocked Shocked Shocked
drinkocs
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 18:33  

อีกนิดครับแล้วราคาการ์ดที่ผมซื้อมาถูกหรือแพงครับช่วยตอบหน่อยครับ Laughing Laughing
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 19:15  

ราคาได้มาถูกครับ.....ถ้าเป็นของแท้นะครับ ...... ราคาก็ราวๆนี้แหล่ะครับ Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: