Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K850i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 780 / เข้าชม: 792673
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2008 20:37  
ตอบโดยอ้างถึง  

Moonlight99 ผู้เขียน:
K850i นี้สามารถต่อ Internet ได้ไหมครับ

ได้สิครับ เร็วด้วย edge
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : K790i กับ Firmware ใหม่
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 02:08  

พี่ looker ครับ พอดีที่บอร์ด K790i เห็นบอกว่าไม่สามารถโพสต์ได้อีกต่อไป เลยเข้ามาโพสต์ที่นี่ละกันนะครับ
K790i เพิ่งจะออก Firmware ใหม่เป็น R8BF003 ครับ เพิ่งไปอัพมาเมื่อวันที่ 15 เมษานี่เอง
ไม่รู้ว่าพี่ได้ลองใช้บ้างหรือยังครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 07:15  

ตัวนี้เลยครับ FW ล่าสุดอัพได้เลย
R1EA037
- Released on SEUS starting 12/4/08

Improvements / Changes
- Improved Media Player UI speed.
- Updated Text software revision.
ooioo
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: K790i กับ Firmware ใหม่
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 14:03  

Anonymous ผู้เขียน:
พี่ looker ครับ พอดีที่บอร์ด K790i เห็นบอกว่าไม่สามารถโพสต์ได้อีกต่อไป เลยเข้ามาโพสต์ที่นี่ละกันนะครับ
K790i เพิ่งจะออก Firmware ใหม่เป็น R8BF003 ครับ เพิ่งไปอัพมาเมื่อวันที่ 15 เมษานี่เอง
ไม่รู้ว่าพี่ได้ลองใช้บ้างหรือยังครับ

ดี จัง อยากได้อยู่ อะน่ะ แต่ เสียง คงสู้ k850i ไม่ได้ เลยยังลังเล อยู่ไม่รีบ งับ Razz
ooioo
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 14:04  

ตัวนี้เลยครับ FW ล่าสุดอัพได้เลย
R1EA037
- Released on SEUS starting 12/4/08

Improvements / Changes
- Improved Media Player UI speed.
- Updated Text software revision.

ออกมาแล้วหรอครับ ตื่นเต้นจัง เป็นไงบ้าง

กล้องดีขึ้นไหมอ่ะ ..
ประทับใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 19:01  

ซื้อมาแล้วครับ สีดำคาดน้ำเงิน ศูนย์ บลิซเทล วันที่09/04/2551

ยังหาแปะกันรอยด้านหลังไม่ได้เลย ช่วยบอกหน่อยคับว่าที่ไหนขายมั่ง

กล้องชัดมากครับ ผมว่าพอปรับแก้ไขภาพแล้ว ออกมาดีกว่า n82 ด้วยซ้ำครับ

เสียงก้อใส มีมิติ ไม่เหมือน โนเกีย แสบหู

ใครที่หามือถือที่ all in one รุ่นนี้ไม่ผิดหวังครับ Surprised Surprised Surprised Surprised Laughing Laughing Laughing Laughing
i โย โย่ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กรอบ
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2008 09:37  

กรอบศูนย์มีขายป่าวคับ

-*- ทำหล่นอ่ะ อย่างเส้า

ด้านหน้าถลอกอ่าะคับ

รุ่นนี้จะมีกรอบเปลี่ยนป่าวคับ

ละราคาจะแพงป่า ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 07:58  

ผมไมได้คุยกับพี่ลุ๊กเกอร์นานเลยทีเดียวจำผมที่อยู่เพชรบูรณ์ได้มั้ยครับผมชื่อทอมไงคือตอนนี้ตัดสินใจกับเจ้า2ตัวนี้อยู่ครับระหว่างn82กับk850นี่แหละครับอันใหนคุ้มค่ามากกว่ากันครับพักหลังๆผมไม่ได้ใช้sonyมานานมากเลยรอข้อเปรียบเทียบอยู่ เสียงเรียกเข้าsonyก็ต้องกินขาดแน่ใช่มั้ยครับแต่เรื่องการใช้งานนี่แหละครับอันใหนสะดวกกว่ากันครับรบกวนถามกูรูหน่อยนะครับ
Bee(TM)
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ : Re: กรอบ
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 10:44  

i โย โย่ว ผู้เขียน:
กรอบศูนย์มีขายป่าวคับ

-*- ทำหล่นอ่ะ อย่างเส้า

ด้านหน้าถลอกอ่าะคับ

รุ่นนี้จะมีกรอบเปลี่ยนป่าวคับ

ละราคาจะแพงป่า ว

ที่ศูนย์มีกรอบขายครับ ราคาโทรถามศูนย์ Loxley จะดีที่สุดครับ

badpit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 15:48  

รบกวนถามหน่อยครับ
ผมใช้ k850 อยู่
1.รู้สึกว่าหน่วงๆ อะครับ เปนธรรมดารึป่าวครับ
2.เวลาโทรออก โทรเข้า แล้วมีการรับสาย จะขึ้นข้อความ
Ciphering not provided by operation.Insecure transmisson แก้ยังงัยครับ
3.file เพลง ที่จะนำไปใช้ในvideo dj ต้องแปลงเปน file อะไรเหรอครับ

ขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 19:23  

badpit ผู้เขียน:
1.รู้สึกว่าหน่วงๆ อะครับ เปนธรรมดารึป่าวครับ

ไม่นะเร็วปรุดปราดดดเลยอะ
2.เวลาโทรออก โทรเข้า แล้วมีการรับสาย จะขึ้นข้อความ
Ciphering not provided by operation.Insecure transmisson แก้ยังงัยครับ
3.file เพลง ที่จะนำไปใช้ในvideo dj ต้องแปลงเปน file อะไรเหรอครับ
amr หรือเปล่าอะ

Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 19:29  

badpit ผู้เขียน:

1. ลองอัพเดท FW ดูครับ จะอัพเดทด้วยตนเองหรือที่ศูนย์ก็ได้ครับ ถ้าอัพเดท FW ด้วยตนเอง คลิ๊กที่นี่ครับ
2. ถ้าใช้ True Move แล้วขึ้น ไม่มีอะไรผิดปกติครับ
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 07:01  

ซื้อมาเมื่อวานอ่ะ มือ 1 9900 เครื่องนอกจร้า สีขาว คาดน้ำเงิน + เมม 1 กิก เหลือ 2 เครื่อง สุดท้าย ที่เซ็นปิ่น ลงไทยแล้ว คีย์ไม่มีไทยอ่ะ ซื้อเพราะชอบ + ราคาถูก แต่ไม่รู้บิ้วป่าวน่ะ
แต่แกะกล่องอ่ะเค้า บอกว่าเค้า 0 ไม่ได้เท่านั้นเอง เลยตัดใจซื้อ
แบบ
ว่า
กล้อง
ชุดสุดๆ
วีด๊โอ ก็โอเคน่ะก่อนหน้านี้ใช้ K770 ไม่ได้เรื่องเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 18:33  

อยากได้มากเลยรุ่นเนี่ย k850i ตอนนี้ราคาลดแล้วเหลือ 14500เอง
P150
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 00:11  

- FW หาup ได้ที่ไหน แล้วต้องเสียตังมะ ( คนมันไม่เคยใช้ SE )

- ราคาเครื่อง k850i มือ1 อยู่เท่าไหร่ละ(ประกันศูนย์) ช่วยบอกร้านด้วยนะ

- มีระบบตัดเสียงรบกวนมั้ยเวลาคุยทอสับอะ

- แล้วถ้าเครื่องตก ฝาเปิด-ปิดแบต ทนทานมะ เหนอยู่ที่ด้านล่างอะ

กะลังอยากซื้ออยู่พอดี เลยหาความรู้ซะหน่อย
บ้าๆบอๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5ล้านเหมือนกัน
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 16:12  

CuenYtheCuTe ผู้เขียน:
ในบรรดากล้องมือถือ 5 ล้านพิกเซลทั้งหมด K850i จัดว่าให้สีที่สมจริงที่สุด ส่วนความคมชัดนั้น เอาชนะค่ายอื่นๆหลายค่าย แต่ยังไม่สามารถตัดสินขาดกับ N95/N82 ของโนเกียได้

ผมว่าถ้าเน้นถ่ายภาพนิ่ง สีสมจริง K850i น่าใช้ที่สุดแล้วครับ ถ่ายออกมาไม่หลอกหูหลอกตา ใช้งานง่าย

และส่วนที่ทำให้มันน่าใช้อีกส่วนหนึ่งก็คือ เมมที่ใช้แบบเป็นสากลได้ เลิกใช้ยี่ห้อ SE ก็ไม่เสียดายเมม Cool

อืม....ไม I-Mobile902 ไม่ติดชาร์ตบ้างเลยเหรอ สงสัยใช้แต่ของแบรนด์เนมจนไม่สนใจของไทยด้วยกัน งุงิๆ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 21:57  

นั่นซิ 902 ไม่ดีตรงหนาย เวลาถ่ายรูปเนอะ
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : ertjhrj
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2008 17:19  

902เสียงดังจะตาย ราคาก็ถูกสุดๆอ่ะ เห็นมือ 1 ตอนนี้ 5990 เอง
p150
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 00:37  

กล้องตัวหน้ามันถ่ายรูปได้มั้นเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 22:51  

p150 ผู้เขียน:
กล้องตัวหน้ามันถ่ายรูปได้มั้นเนี่ย

กล้องหน้าใช้ถ่ายไม่ได้คับ แต่เรียกมาดูหน้าตัวเองได้
sonysony
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กำลังสนใจรุ่นนี้มากเลย อยากทราบว่าตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่แล้วครั
วันที่โพสท์ : 02 May 2008 23:04  

กำลังสนใจรุ่นนี้มากเลย อยากทราบว่าตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่แล้วครับ
p150
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2008 23:55  

กล้องหน้าใช้ถ่ายไม่ได้คับ แต่เรียกมาดูหน้าตัวเองได้

งั้นก้อสู้ samsung G800 กะ Nokia N82 ไม่ได้ดิ เพราะมันถ่ายรูปจากกล้องตัวหน้าได้ด้วย
p150
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2008 23:58  

รู้มาว่ามีสีดำคาดขาวด้วย ผู้รู้ตอบหน่อย (ไม่มีจะมีคนรู้มั้ย) จะมีขายมะ
k850i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2008 23:18  

วันนี้ผมไปซื้อมาแล้วครับ 14,900.- บาท อยากทราบว่า FW ใหม่นี่คือตัวไหนเหรอครับ พอดีลองเช็คดูในเครื่องมันขึ้น R1CA037 อันนี้นี่ใหม่ยังครับ พอดีเคยอ่านเจอในหนังสือฉบับนึงเห็นบอกว่า FW ตัวใหม่ทำให้กล้องออกมาดีขึ้นมากเลย จริงหรือป่าวครับ แต่เท่าที่ลองดูตัวนี้ก็ชัดดีมากน๊ะครับ มีโหมดให้ปรับแต่งเพียบเลย สรุปแล้วชอบมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2008 00:02  

ปิดเสียงชัตเตอร์ได้ปะ แล้วทำไงอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามคนที่ใช้จริงกับคนรู้จริง
วันที่โพสท์ : 04 May 2008 23:14  

รุ่นนี้เสียงสนทนาเปนแบบตัดเสียงรบกวนเหมือน samsung มะ

ถ้าเทียบกะยี่ห้ออื่น ระบบเสียงสนทนาจะแย่กว่ามะ
Archeoptherynx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 01:23  

ตัดเสียงชัตเตอร์ ถ้าเราปิดเสียงโทรศัพท์ ชัตเตอร์จะปิดไปด้วยครับ (รุ่นเก่าๆ กด # ค้าง)

ตัดไฟส่องสีแดง ให้ปรับโหมดเป็นถ่าย ระยะไกลอะครับ infinity อะ

เสียงสนทนาจะค่อยกว่า Nokia อยู่นิดหน่อยอันนี้ผมเห้นด้วยว่าน่าจะปรับปรุง

อย่าเอาไปเทียบกับ nokia หรือ samsung เลยครับ คนชอบใช้ต่างกัน มันก็ต่างใจ ถ้าใช้ nokia อยู่ มาใช้ sony ยังไง sony ก็ไม่ดีเพราะมันไม่ถนัดมือ แต่คนใช้ sony อยู่ไปใช้ samsung นี้ไม่ถนัดสุดๆ งงเมนูมากๆ ต่างคนก็ต่างถนัดกันไป มือถือแต่ละค่ายเค้าก็มีจุดเด่นของเค้า

ถ้าคิดจะลองใช้ sony ดูบ้างผมขอยืนยันอีกคนว่าไม่ผิดหวัง (ปล.คนที่ขอบลงโปรแกรมเยอะๆ เล่น symbian ผมแนะนำ อย่าดู sony เลย)
Raideen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 15:41  

หน้ากล้องไม่เปิดแล้วครับ ฝุ่นเข้าไปได้ด้วย กำลัง จะเอาไป เข้าศูนย์ ไม่รู้จาได้ความไม๊ ซื้อมาใช้งานได้ ไม่ถึง 6 เดือนเลย เจอเครื่องแบบนี้เข้าไป หงอยเลย อาจจะเป็น 1 ใน หมื่นเครื่องก้อได้ที่เกิดอาการนี้
ด๊องแด๊ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 16:15  

ผมซื้อมาใช้แล้วครับ ดีมากเลยครับของบอก ทั้งเรื่องกล้องทั้งเรื่องเพลงครับ ผมซื้อมาในราคาประมาณ 14400 บาท ที่ดิโอสยามชั้นสามนะ ใครอยากหาโทรศัพท์ที่ดีๆใช้นะครับ ผมจะเอาธงมาฟันให้ตรงหน้าเลยครับฟันธงไปเลยเครื่องนี้ซื้อมาคุ้มครับขอบอก Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 22:44  

เรื่องเสียงสนทนา ผมว่าแค่ตัดเสียงรบกวน ให้คุยอย่างเงียบๆ สบายหูก้อพอและ
sony sony 2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 23:51  

พึ่งซื้อมา 3- 4 วัน ยิ่งใช้ยิ่งชอบมากเลยครับ ทั้งกล้องที่คมชัดและมีลูกเล่นมากกว่าที่คิดไว้เยอะทีเดียวมีโปรแกรมเอาภาพที่เราถ่ายมาเล่นเป็นสไลด์โชว์ประกอบเพลงด้วยแบบเหมือนพรีเซนท์เทชั่นงานแต่งงานอะไรประมาณนั้นเลยครับ ส่วนเรื่องการฟังเพลงใส่หูฟัง แล้วปรับ Mega Bass กระหึ่มเลยครับ คิดว่าเป็นโทรศัพท์ที่คุ้มมากครับ
แต่อยากถามผู้รู้ถ้าเราอยากใช้งานโดยเราไม่ต้องใส่ซิมเนี่ยแบบเข้าเมนูได้เนี่ยทำยังไงเหรอครับ หรือว่ารุ่นนี้ทำไม่ได้ครับ
sony sony 3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2008 00:58  

เวลาถ่ายรูปตอนมีแฟลซ ต้องระวังอะไรไปบังช่องที่อยู่ข้างล่างแฟลซ ที่อยู่ข้างๆไฟส่องสว่าง ผมไม่รู้ว่าเป็นตัวเซนเซอร์รับแสงอะไรซักอย่างหรือเปล่า พอดีตอนวันแรกซื้อมาใหม่ไม่ได้เอาพลาสติกขุ่นๆที่เค้าใช้แปะเครื่องด้านหลังออก แบบกำลังเห่อของใหม่กลัวเป็นรอย ปรากฎว่าถ่ายภาพเวลาใช้แฟลซออกมามืดๆมัวๆทั้งๆที่ภาพที่ปรากฎในจอตอนกำลังจะถ่ายสว่างดี พอเอาพลาสติกออกถึงได้รู้ครับ เลยไม่แน่ใจว่าถ้าไปติดฟิล์มกันรอยด้านหลังจะเป็นอย่างนี้หรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2008 20:52  

sony sony 2 ผู้เขียน:
พึ่งซื้อมา 3- 4 วัน ยิ่งใช้ยิ่งชอบมากเลยครับ ทั้งกล้องที่คมชัดและมีลูกเล่นมากกว่าที่คิดไว้เยอะทีเดียวมีโปรแกรมเอาภาพที่เราถ่ายมาเล่นเป็นสไลด์โชว์ประกอบเพลงด้วยแบบเหมือนพรีเซนท์เทชั่นงานแต่งงานอะไรประมาณนั้นเลยครับ ส่วนเรื่องการฟังเพลงใส่หูฟัง แล้วปรับ Mega Bass กระหึ่มเลยครับ คิดว่าเป็นโทรศัพท์ที่คุ้มมากครับ
แต่อยากถามผู้รู้ถ้าเราอยากใช้งานโดยเราไม่ต้องใส่ซิมเนี่ยแบบเข้าเมนูได้เนี่ยทำยังไงเหรอครับ หรือว่ารุ่นนี้ทำไม่ได้ครับ

ก็ไช้โหมดเครื่องบินสิครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2008 20:54  

sony sony 3 ผู้เขียน:
เวลาถ่ายรูปตอนมีแฟลซ ต้องระวังอะไรไปบังช่องที่อยู่ข้างล่างแฟลซ ที่อยู่ข้างๆไฟส่องสว่าง ผมไม่รู้ว่าเป็นตัวเซนเซอร์รับแสงอะไรซักอย่างหรือเปล่า พอดีตอนวันแรกซื้อมาใหม่ไม่ได้เอาพลาสติกขุ่นๆที่เค้าใช้แปะเครื่องด้านหลังออก แบบกำลังเห่อของใหม่กลัวเป็นรอย ปรากฎว่าถ่ายภาพเวลาใช้แฟลซออกมามืดๆมัวๆทั้งๆที่ภาพที่ปรากฎในจอตอนกำลังจะถ่ายสว่างดี พอเอาพลาสติกออกถึงได้รู้ครับ เลยไม่แน่ใจว่าถ้าไปติดฟิล์มกันรอยด้านหลังจะเป็นอย่างนี้หรือเปล่าครับ

ถ้าจะให้สบายใจก็ เจาะรูเล็กเฉพาะเซนเซอร์ก็ได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2008 23:22  

รู้มาว่ามีสีดำคาดขาวด้วย ผู้รู้ตอบหน่อย (ไม่มีจะมีคนรู้มั้ย) จะมีขายมะ

มีสีขาวจริงเหรอ แล้วจะมีขายมั้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : K770i
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 18:02  

papayatop ผู้เขียน:
นั่นซิ 902 ไม่ดีตรงหนาย เวลาถ่ายรูปเนอะ

แล้วในห้องนี้.... มีใครบอกเหรอครับว่า 902 ไม่ดี... Laughing
อยากได้รุ่นนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบว่าk850iสามารถเปิดเพลงตอนคุยได้แบบโนเกียn70ได้ป่าว
วันที่โพสท์ : 14 May 2008 21:44  

พี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับใครใช้รุ่นนี้ช่วยบอกทีว่า
มันสามารถเปิกเพลงระหว่างคุยได้ไหม
คืออยากเปิดเพลงไปด้วยคุยไปด้วยอ่ะ
ทำได้ป่าวอ่า
อยากได้มากเลย
ใครรู้ช่วยตอยด้วยนะครับ
อีกสักสามสี่เดือนว่าจาถอยออกมาสักเครื่องคับ
อยากได้มากมาย
ขอบพระคุณมากครับที่ช่วยตอบ

Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2008 12:18  

เค้าว่ารุ่นนี้หน้าจอเป็นทัชสกรีนเหรอครับ
ถ่ายภาพตอนใช้งานมาให้ดูทีครับ
อยากเห็นมากๆ
ขอบคุณครับ
อยากได้รุ่นนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากทราบว่าk850iสามารถเปิดเพลงตอนคุยได้แบบโนเกียn70ได้ป่าว
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 12:31  

อยากได้รุ่นนี้ ผู้เขียน:
พี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับใครใช้รุ่นนี้ช่วยบอกทีว่า
มันสามารถเปิกเพลงระหว่างคุยได้ไหม
คืออยากเปิดเพลงไปด้วยคุยไปด้วยอ่ะ
อีกสักสามสี่เดือนว่าจาถอยออกมาสักเครื่องคับ

Very Happy

แงแง
ไม่มีใครมาตอบผมเลยอ่า
ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ช่วยตอบผมทีครับอยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากทราบว่าk850iสามารถเปิดเพลงตอนคุยได้แบบโนเกียn70ได้ป่าว
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 07:58  

Very Happy

แงแง
ไม่มีใครมาตอบผมเลยอ่า
ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ช่วยตอบผมทีครับอยากรู้

ใช้มาแล้วสี่เดือน ยังไม่พบว่ามันทำได้นะครับ เพราะว่าในขณะฟังเพลงอยู่พอสายเข้าเพลงก็หยุด ลองแวะไปใช้พวก i mobile น่าทำได้นะเคยเห็นว่าทำได้
se2008
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 20:59  

ไปซื้อกรอบพลาสติกใสสำหรับรุ่นนี้มาใส่แล้วที่มาบุญครองดูสวยขึ้นเยอะเลยแต่มีข้อเสียคือถ้าถ่ายรูปตอนเวลากลางคืนหรือที่มืดๆ ที่ต้องใช้แฟลชแสงมันจะสะท้อนกับขอบของกรอบใสตรงช่องว่างที่สำหรับเลนส์กับแฟลช ทำให้ตรงมุมภาพจะมีแสงจ้าๆนิดหน่อยเลยเซ็งเลยแต่ถ้าถ่ายปกติก็ดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 23:22  

เพิ่งซื้อมา ต้อง วอร์ม แบต ยังไงเนี่ย กี่ชั่วโมงอะ
778899
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2008 22:24  

ใช้รุ่นนี้อยู่หมือนกันครับ ยืนยันว่ากล้องคมชัดสุดๆเลยครับ เอามาลงคอมแล้วซูมภาพเข้าไปใกล้ยังชัดเลยครับ แถบมีฟังก์ชั่นเพียบยังกับกล้องดิจิตอลเลยครับ
แต่มีเรื่องข้องใจนิดหน่อยอยากทราบว่าตัว E ที่อยู่บนแถบคลื่นสัญญาณมุมซ้ายบนของจอเนี่ยคืออะไรเหรอครับ คืออยากทราบว่าเป็นสัญลักษณ์บอกอะไรหรือครับ
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 15:37  

778899 ผู้เขียน:
ใช้รุ่นนี้อยู่หมือนกันครับ ยืนยันว่ากล้องคมชัดสุดๆเลยครับ เอามาลงคอมแล้วซูมภาพเข้าไปใกล้ยังชัดเลยครับ แถบมีฟังก์ชั่นเพียบยังกับกล้องดิจิตอลเลยครับ
แต่มีเรื่องข้องใจนิดหน่อยอยากทราบว่าตัว E ที่อยู่บนแถบคลื่นสัญญาณมุมซ้ายบนของจอเนี่ยคืออะไรเหรอครับ คืออยากทราบว่าเป็นสัญลักษณ์บอกอะไรหรือครับ

E = EDGE ครับ แสดงว่าพื้นที่ๆ ทีเราอยู่นั้นมีสัญญาณ EDGE
ถ้าพื้นที่ๆ ที่เราไม่อยู่นั้นไม่มีสัญญาณ Edge จะขึ้นเป็น G แทนครับ
G = GPRS
tus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2008 11:52  

อยากสอบถามว่าk850iตัวนี้เอาไปใช้ที่ญี่ปุ่นได้เปล่าครับ
MR SSS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2008 23:16  

ซื้อมาได้ 2 อาทิตย์ พึ่งเล่นเกมกลิ้งบอลเป็นครับ ตอนแรกงงว่าทำไมกดปุ่มแล้วไม่เห็นมันจะเล่นได้เลย ที่แท้มันใช้เอียงโทรศัพท์หมุนไปมาได้เลยไม่ต้องกดปุ่ม สุดจะไฮเทคเลยครับ แหะ แหะ
ปล.รุ่นนี้คุณสมบัติเพียบจริงๆครับ กล้องชัด เพลงเพราะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2008 20:05  

ใครเอารูปเด็กมาประจานน่าเกลี่ยดมากสำหรับคนที่นำมาโพสน์นะ ช่วยเอาออกได้เปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2008 16:29  

ใครเอารูปเด็กมาประจานน่าเกลี่ยดมากสำหรับคนที่นำมาโพสน์นะ ช่วยเอาออกได้เปล่าครับ

ประจาน Question

Shocked
dew_ec
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2008 21:53  

คัยรู้มั่งคับว่า จะทำให้มันโชว์รูปเต็มจอตอนมีสายเรียกเข้า

ทำยังไงหรอคับ

ผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ

แต๊งกิ้วมั่กๆคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2008 23:11  

ขอโทดนะครับ คือผมอยากรู้จิงๆว่า เสียงรุ่นนี้ดังไหม และดีไหมคับ ของดังอย่างเดียวก้อได้ ระหว่าง N82 N81 SEk850i SS i450 อันไหนดังสุดอ่าครับคือว่าผมอยากได้รุ่นเสียงดังๆอ่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2008 19:59  

N82 กับ SE K850i นี้ตัวไหนเสียงดัง+ดีกว่าหรอคับ แต่2ตัวนี้เสียงดังสู้N81ไม่ได้ใช่ป่าวคับ

รบกวนผู้รู้ตอบผมทีนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2008 10:39  

N82 กับ SE K850i นี้ตัวไหนเสียงดัง+ดีกว่าหรอคับ แต่2ตัวนี้เสียงดังสู้N81ไม่ได้ใช่ป่าวคับ

ทำไมคุณไม่ซื้อ W series เลยล่ะคับ
เสียงดีกว่าทั้ง n82 และ k850i แน่นอน คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2008 17:43  

ทำไมคุณไม่ซื้อ W series เลยล่ะคับ
เสียงดีกว่าทั้ง n82 และ k850i แน่นอน คับ
ผมก้ออยากได้อยู่แหละ คับ W series แตพอดีผมอยากได้กล้องด้วยไงคับ
ถ้าw980i ออก มาแล้วนะคับผมจะเก็บตังใจขาดดิ้นเลย
wayyy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2008 21:45  

Embarassed สรุปคือตอนนี้เิร์มแวร์ดีแล้วใช่ไหมครับ กล้องดีแล้ว และเสียงเรียกเข้าเวลาโทรมาดังไหมครับ อีกข้อโชว์ภาพศิลปิน และคนโทรเข้าได้ไหมครับ ว่าจะไปซื้อแล้วอ่า Embarassed
oak1331
Year's Star

หัวข้อ : สนใจรอรับ k850i มือ 2 มาดูแลครับ
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2008 00:59  

สนใจรอรับ k850i มือ 2 มาดูแลครับ ใครใช้เบื่อแล้ว เอามาแบ่งกันเล่นบ้างนะครับ เครื่องนอกก็ได้ครับ 02776367331 oak ขอด่วนๆ นะครับไม่มีมือถือใช้เลยครับ
es se
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 21:28  

ซื้อรุ่นนี้มาได้เดือนนึงแล้วครับชอบมากเลยแต่ตอนนี้เจอปัญหาแล้วครับคือฝาปิดเปิดเลนส์กล้องที่เป็นอัตโนมัติมันไม่ยอมปิดครับเปิดตลอดเวลาเลย เซ็งเลยครับ เอาไปให้ที่ศูนย์เข้าบอกว่าต้องเข้าศูนย์ใหญ่อย่างเดียวใช้เวลา 2 อาทิตย์ หากเอาไปซ่อมเองที่ศูนย์ใหญ่เลยที่พหลโยธิน จะเร็วกว่านี้มั้ย แล้วเพื่อนๆเคยเจอหรือเปล่าครับปัญหานี้ เฮ้อ พึ่งซื้อมาเดือนเดียวเอง
es se
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2008 23:47  

วันนี้ไปเข้าศูนย์ที่เอสพานาด ใช้เวลาซ่อมวันเดียวได้เครื่องคืนแล้วครับ ตอนแรกนึกว่าต้องรอ 2 อาทิตย์ซะแล้ว
hater
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 19:01  

Razz ซื้อมาแล้วครับ ถูกใจใช้ดีมากๆ สีก็โดนสุดๆเขียวมาก อิอิ Razz
p150
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 22:39  

ช่วยตอบหน่อยครับ กูรูทั้งหลาย

เครื่องผมมัน restart เอง ไม่รู้เปนไร

ใครรู้บอกที
dew_ec
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2008 01:06  

ช่วยตอบหน่อยครับ กูรูทั้งหลาย

เครื่องผมมัน restart เอง ไม่รู้เปนไร

ใครรู้บอกที

ของผมก็เป็นนะคับ แต่นานๆๆจะเป็นที อาจเป็นเพราะเฟิมแวร์ของโซนี่เอง

ที่ปล่อยมาให้อัพอยู่บ่อยๆเลยเป็นอย่างงี้

แต่ก็นานมากรึป่าวครับกว่าจะเป็นที แทบไม่มีผลต่อผู้ใช้เลยล่ะ
dew_ec
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2008 01:09  

ปล. ถ้าเป็นอย่างงี้ ถือว่าไม่มีปัญหา และคงไม่มีใครจะสามารถตรวจเจอได้มั้งครับ
whan01
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2008 09:27  

k850i เทียบกับ n82 ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ
Thenemo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 16:03  

ไปถอยเจ้า K850i
มาแล้วถูกใจมาก
ตอนนี้อยู่ในช่วงทดลองใช้

***ใครที่ใช้รุ่นนี้K850i อยู่
เป็นยังไงกันบ้างครับ
กล้องใช้งานได้ดีหรือเปล่า
ถูกใจมั้ยคับ

แล้วเมมโมรี่
มีใครใช้ Micro SD มั้งครับ
มันใช้ได้จริงหรือเปล่า
ถ้าใช้ได้ตอนนี้ใช้กันคนละกี่ กิ๊กครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
domino123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมเอง
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 21:13  

Thenemo ผู้เขียน:

ถ้าใช้ได้ตอนนี้ใช้กันคนละกี่ กิ๊กครับ

ผมซื้อมา3วันแล้วครับ
ซื้อมาก็นั่งอัพเฟิร์มแวร์ผ่านเนตเลยคัรบ
โดยรวมก้อดีครับ
ตอนแรกผมจะซื้อ micro sd
แต่คิดไปคิดมา
ใช้m2ของแซนดิสก์ดีก่า
ซื้อมา700ครับ
ร้านเชื่อถือได้

กล้องโอเคนะครับ
ถ้าเล่นบ่อยๆๆจะรู้เทคนิคเองคัรบ

เฟิร์มแวร์ตัวใหม่ใกล้มาแล้วมั้งคัรบ
ผมก็รออยู่ครับ

ซื้อเลยคัรบ
ผมว่าคุ้มสุดๆๆ

ตอนแรกจะเอา n81 แต่ดูแล้ว SE มีภาษีดีกว่าครับ
ดีมากคัรบ
ถูกใจจริงๆๆๆ
เบื่อแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 11:11  

ตอนนี้อยากขาย k850i แล้วครับ สีฟ้า

เบื่อแล้วครับ อยากขาย อุปกรณ์ยกกล่อง สภาพสวยมาก ไร้รอย ซื้อเมื่อ 09/04/2551

มีใบเสร็จยืนยัน จากร้านบลิซเทล เดอะมอลล์บางกะปิ เมม 512 แถมมากะเครื่อง

อัพFW ตัวใหม่แล้ว เครื่องไม่มีปัญหาใดทั้งสิ้น กล้องแจ่มมาก เพลงก็ทัดเทียม W series

เลยครับ ขอขายที่ ราคา 9900 บาท นะครับ ซื้อมา 14900 อ่ะครับ

ใครอยากใช้ โทรมานะครับ 080-081-1756 อยู่ลาดกระบังครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 07:40  

เพื่อนๆให้ตรวจดูว่ากล้อง k850 ของท่านได้เปิดฟังชั่นป้องกันการสั่นไว้หรือเปล่า เพราะมีผลต่อความคมชัดของภาพด้วยนะครับ อยู่เมนูในสุดเลย ให้ตั้งเป็นเปิดซะ Wink
domino123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 16:06  

สาวก K850i ครับ R1FA035 มาแล้วครับ
เชิญอัพเดทได้ตามสบายเลยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Very Happy
bomen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2008 16:17  

ใครจะปล่อย k850 สีดำเขียวสภาพดี บอกนะครับ

สนใจมากคัรบ หาอยู่ครับ

0855550450
kmondiskun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการซื้อมือ2ครับ
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2008 20:55  

ต้องการซื้อมือ2ครับ ราคาตามสภาพครับ kmon555@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2008 16:14  

อัพ FW มาแล้วครับตัวใหม่ แต่ยังไม่เห็นอะไรเปลี่ยนไปจากเดิมเลย เท่าที่เปิดดูเมนูก็เหมือนเดิม
ง้างศรเล่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 21:07  

ใครใช้เครื่อง k850i สีฟ้าบ้างครับ

1.อยากทราบว่าสีเงินข้างๆ ตัวเครื่องจะลอกหรือเปล่า

2.ปุ่มที่เป็นระบบสัมผัส ใช้งานได้ดีหรือเปล่า มีความรู้สึกอย่างไรกับปุ่มระบบสัมผัสนี้ (ไวเกินไป หรือว่ากดเเล้วไม่ค่อยคิด อะไรประมาณนี้)

3.ได้ยินมาว่ารุ่นนี้ฝุ่นเข้าที่หน้ากล้องง่าย อยากทราบว่าจริงไหม

4.เสียงเรียกเข้า เเละเสียงสนทนาที่เราได้ยิน ดังชัดเจนดีหรือไม่ (ถ้าเปรียบเทียบกับ k770i)

ขอขอบคุณล่วงหน้าที่สละเวลามาตอบคำถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 19:11  

[quote="ง้างศรเล่ง"]ใครใช้เครื่อง k850i สีฟ้าบ้างครับ

1.อยากทราบว่าสีเงินข้างๆ ตัวเครื่องจะลอกหรือเปล่า
Very Happy ไม่ลอกครับวัสดุดีมากๆยิ่งเอามือลูบยิ่งมันวาวทานดีครับใช้มาก็ห้าเดือนแล้ว

2.ปุ่มที่เป็นระบบสัมผัส ใช้งานได้ดีหรือเปล่า มีความรู้สึกอย่างไรกับปุ่มระบบสัมผัสนี้ (ไวเกินไป หรือว่ากดเเล้วไม่ค่อยคิด อะไรประมาณนี้)
Very Happy ใช้งานได้ดีครับ ไวทันใจเข้าออกเมนูง่าย แค่เอามือแตะเบาๆ ดีนะครับ

3.ได้ยินมาว่ารุ่นนี้ฝุ่นเข้าที่หน้ากล้องง่าย อยากทราบว่าจริงไหม
Very Happy มันเข้าไม่ได้หรอกครับเพราะว่ามันมีกระจกปิดอยู่ ฝุ่นไม่มีทางเข้าเลยครับ

4.เสียงเรียกเข้า เเละเสียงสนทนาที่เราได้ยิน ดังชัดเจนดีหรือไม่ (ถ้าเปรียบเทียบกับ k770i)

Very Happy เสียงดีครับ ดังฟังชัด มี megabass ดีไปหมดเลยครับ
กะลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 20:23  

ตัวนี้เสียงเรียกเข้าเทียบเข้า w300i ได้ไม๊ครับ
dew_ec
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 13:09  

[quote="Anonymous"]
ง้างศรเล่ง ผู้เขียน:
ใครใช้เครื่อง k850i สีฟ้าบ้างครับ

Very Happy ไม่ลอกครับวัสดุดีมากๆยิ่งเอามือลูบยิ่งมันวาวทานดีครับใช้มาก็ห้าเดือนแล้ว

Very Happy ใช้งานได้ดีครับ ไวทันใจเข้าออกเมนูง่าย แค่เอามือแตะเบาๆ ดีนะครับ

Very Happy มันเข้าไม่ได้หรอกครับเพราะว่ามันมีกระจกปิดอยู่ ฝุ่นไม่มีทางเข้าเลยครับ

Very Happy เสียงดีครับ ดังฟังชัด มี megabass ดีไปหมดเลยครับ

เอ่อออออ
คือว่า เครื่องของผมมันมีฝุ่นเข้าไปที่หน้ากล้องครับ ยอมรับว่าฝุ่นสามารถเข้าไปได้ครับ แต่ไม่ถึงกับเข้าไปได้ง่าย

ส่วนสีเงินข้างๆ ไม่ลอกครับ แต่ตรงมุมของมัน ถ้าไปกขูดหรือแทก ก็จะเป็นสีดำนะผมว่า ระวังด้วยแล้วกันครับของพรรอย่างนี้
se2008
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 17:28  

Firmware ตัวใหม่มาแล้วครับ R1FA035 แต่ยังไม่รู้ว่าแตกต่างกับอันเก่ายังไงเลยครับ พึ่งอัพมา แต่เท่าที่ดูรู้สึกมันจะทำงานเร็วขึ้นแล้วก็ไม่ค่อยแฮงค์ง่ายๆครับ
azsx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 20:52  

pingan ผู้เขียน:
จะไว้วางใจเซนเซอ CMOS ได้ก็ต้องมีชิปแก้นอยซ์เท่านั้นอย่างกล้องแคนน่อนเนี่ย
แต่เค้าคงไม่ใส่ลงในกล้องมือถือหรอก ยังห่างชั้นกับกล้องจริงๆมากอยู่ในเรื่องเซนเซอ ระบบประมวลผล เลนส์เอย
แต่ดูตัวอย่างภาพแล้วก็โอนะ ถ่ายกลางวันก็มีนอยส์ครับ เป็นจุดๆไม่เนียนเหมือนกล้องที่ใช้เซนเซอ CCD แค่ไม่ถึงหมื่น ต้องย่อภาพถึงจะสวยดี

http://www.mobile-review.com/review/sonyericsson-k850-cam-en.shtml

ผมว่ากล้องแคนนอน ห่วยมากๆอะ เทคโนโลยีกล้องที่ติดโทรศัพมือถือ มันก้าวไกลกว่ากล้องจริงๆแน่นอน กล้องจริงมันเทคโนโลยีแบบเก่า ภาพถ่ายที่ได้ก้อไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่ กล้องมือถือระดับ 3.2 ล้านขึ้นไปของ cybershot มีความสะดวกในการพกพาและใช้งานได้จริง ส่วนกล้องจริงๆ ซึ่งเหมาะกับช่างภาพมากกว่า เพราะฉนั้นไม่ต้องมาโม้ว่ายังไงก้อสู้กล้องจริงไม่ได้
รอให้แคนนอนทำกล้องโทรออกได้ก่อนค่อยมาโม้ดิ Twisted Evil

ไม่รู้จริงอย่าเกรียนครับ ถ้าผมเอาlinkไปแปะในเว็บกล้องดิจิตอลคงฮากันกระจาย ก่อนจะโพสต์อะไรไปหาข้อมูลมาก่อนดีกว่าไหม
สบายดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 21:05  

O t a Ku ผู้เขียน:
เคยแจ้งแล้วครับ ได้คำตอบมาอย่างแจ่มแจ้ง เป็นธรรมดาของบอร์ดแสดงความคิดเห็นแบบนี้แหละ

งี้ผมก็ต้องกราบไหว้modบอร์ดอื่นๆทุกวันน่ะซิครับ เพราะเรื่ิองแค่นี้เขาจัดการได้ เพราะมีวุฒิภาวะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2008 15:47  

azsx ผู้เขียน:
จะไว้วางใจเซนเซอ CMOS ได้ก็ต้องมีชิปแก้นอยซ์เท่านั้นอย่างกล้องแคนน่อนเนี่ย
แต่เค้าคงไม่ใส่ลงในกล้องมือถือหรอก ยังห่างชั้นกับกล้องจริงๆมากอยู่ในเรื่องเซนเซอ ระบบประมวลผล เลนส์เอย
แต่ดูตัวอย่างภาพแล้วก็โอนะ ถ่ายกลางวันก็มีนอยส์ครับ เป็นจุดๆไม่เนียนเหมือนกล้องที่ใช้เซนเซอ CCD แค่ไม่ถึงหมื่น ต้องย่อภาพถึงจะสวยดี

http://www.mobile-review.com/review/sonyericsson-k850-cam-en.shtml

ผมว่ากล้องแคนนอน ห่วยมากๆอะ เทคโนโลยีกล้องที่ติดโทรศัพมือถือ มันก้าวไกลกว่ากล้องจริงๆแน่นอน กล้องจริงมันเทคโนโลยีแบบเก่า ภาพถ่ายที่ได้ก้อไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่ กล้องมือถือระดับ 3.2 ล้านขึ้นไปของ cybershot มีความสะดวกในการพกพาและใช้งานได้จริง ส่วนกล้องจริงๆ ซึ่งเหมาะกับช่างภาพมากกว่า เพราะฉนั้นไม่ต้องมาโม้ว่ายังไงก้อสู้กล้องจริงไม่ได้
รอให้แคนนอนทำกล้องโทรออกได้ก่อนค่อยมาโม้ดิ Twisted Evil

ไม่รู้จริงอย่าเกรียนครับ ถ้าผมเอาlinkไปแปะในเว็บกล้องดิจิตอลคงฮากันกระจาย ก่อนจะโพสต์อะไรไปหาข้อมูลมาก่อนดีกว่าไหม

เขาจบเรื่องพวกนี้ไปตั้งนานแล้ว หัดดูซะมั่งจะได้ไม่หลงยุค กลุ้มโง่แล้วอวดอึ่ง
ไม้ที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงออกลำโพง
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 00:05  

ขอทราบว่าเสียงออกลำโพงเบาไหม ผมชอบฟังเพลงผ่านลำโพงมากกว่าหูฟัง เทียบ
6233 ได้ไหมเสียงเพลงออกลำโพง ความไพเราะนุ่มนวล ความดัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 10:50  

azsx ผู้เขียน:

เขาจบเรื่องพวกนี้ไปตั้งนานแล้ว หัดดูซะมั่งจะได้ไม่หลงยุค กลุ้มโง่แล้วอวดอึ่ง

แล้วตอนก่อนจบเรื่องล่ะครับไปมุดหัวอยู่รูไหนคุณกบในกะลา
dew_ec
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 21:14  

รุ่นนี้มีโปแกรมdictionary ให้ลงป่าวคับ

ลงให้หน่อยคับ หาไม่เจอเลย

ขอบคุณจริงๆคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2008 07:05  

dew_ec ผู้เขียน:
รุ่นนี้มีโปแกรมdictionary ให้ลงป่าวคับ

ลงให้หน่อยคับ หาไม่เจอเลย

ขอบคุณจริงๆคับ

http://www.getjar.com/products/15710/LekLekDict เอาไปเลยจัดให้ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 20:25  

นี่ทำให้ k850 น่าสนใจอีกเยอะเลยอะ นาฬิกาแบบนี้

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 20:32  

ดูกันชัดๆ
dew_ec
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 01:26  

จ๊ากกกกก สวยยย

ขอมั่งดิ

แล้วธีมอื่นสวยๆมีอีกมะ

แต๊งค์มากกกกกๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 07:41  

จ๊ากกกกก สวยยย

ขอมั่งดิ

แล้วธีมอื่นสวยๆมีอีกมะ

แต๊งค์มากกกกกๆ

ลองนี่ครับ แล้วแต่ความชอบช่วยๆกันใช้

http://www.zedge.net/themes/1456/sony-ericsson-k850-themes/0-4-1-1-flash/?updPhone&searchphr=flash&searchcat=themes

Rolling Eyes
ช่วยด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บอกหน่อย
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 14:38  

ธีมนี้ใช้กับ K 810i ได้ไหมครับ หรือว่าต้องตั้วค่าอะไรหรือเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: บอกหน่อย
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 16:31  

ช่วยด้วยครับ ผู้เขียน:
ธีมนี้ใช้กับ K 810i ได้ไหมครับ หรือว่าต้องตั้วค่าอะไรหรือเปล่า

ลองโหลดไปใช้ดูก็ได้ครับถ้าได้ก็ได้เองหล่ะ ถ้าไม่ได้มันก้อบอกว่าไฟล์เสีย ไม่ต้องกังวลอะไร
Razz
ช่วยด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณครับ
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 10:45  

ผมลองโหลดไปลงแล้วครับ มันขึ้นไฟล์เสีย ประมาณนี้ครับ
เสียดายมากเลยครับที่ใช้ไม่ได้ (อยากใช้มากๆ คงต้องเก็บตังซื้อรุ่นนี้ซะแล้ว)
pnog-jang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สุดๆๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 08:48  

กล้อง 2 ล้านก็ชัดแล้ว แล้ว5 ล้านจะขนาดไหน :twisted:
por150
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 00:31  

Thenemo ผู้เขียน:

ผมใช้ Micro SD 2GB อะ ใช้ได้จริง ซื้อจากพันทิพ 300 เอง

ส่วนกล้องก้อถือว่าดีเลยสำหรับมือถือ ถ้าคาดหวังดีขนาด กล้องคอมแพคทั่วไป

ซื้อกล้องเลย เพราะอันนี้มันเปนกล้องโทรได้ มีไว้โทร+ถ่ายรูป ไม่ได้เน้นถ่ายรูปอย่างเดียว

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 15:53  

ตอนนี้อยากได้รุ่นนี้มากๆ มีใครสนใจจะขายมือสองสภาพดีบ้างครับ
dew_ec
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2008 07:08  

เฟิมแวตัวใหม่มาแล้ว

ใครก็ได้ช่วยบอกทีนะครับ

แต๊งๆ
mofii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาไม่เจอ???
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2008 18:49  

อยาก ทราบว่า ตอนนี้ มือถือ มือ1 ราคาเท่ารัย แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 12:26  

แต๊งๆ

ก็มาตั้งนานแล้วนี่ครับ R1FA035 ผมอัพมาเป็นเดือนแล้วครับ หรือมีใหม่กว่านี้เหรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 21:10  

แต๊งๆ

ก็มาตั้งนานแล้วนี่ครับ R1FA035 ผมอัพมาเป็นเดือนแล้วครับ หรือมีใหม่กว่านี้เหรอ[/quote

อันที่ใหม่กว่า R1FA035 ครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 07:00  

แต๊งๆ

ก็มาตั้งนานแล้วนี่ครับ R1FA035 ผมอัพมาเป็นเดือนแล้วครับ หรือมีใหม่กว่านี้เหรอ[/quote

อันที่ใหม่กว่า R1FA035 ครับผม

เมื่อคืนลองอัพแล้วยังไม่มีมาใหม่ครับแต่ต้อง backup ข้อมูลไว้ไม่งั้นหายเกลี้ยง
เคย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จากห้อง p1i
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 22:26  

--------------------------------------------------------------------------------

$55# คือ เค้า ไม่ ค่อยรุ้ เรือง มือถือ สักเท่ารัย แต่ ก้อ นิยมใช้ แต่ SONY เหมือน กาน แต่ อยาก ทราบ ข้อ มูล จาก ผู้ที่รุ ช่วย ให้ คำ แนน นำให้ ที

อยาก ทราบ ว่ามือถือ มี กี่ ระบบ งั้น ถาม เป้น ข้อๆ ดี ก่า เนาะ จะได้ ตอบ ถูกๆ

1 อยาก ทราบ ว่ามี กี่ระบบ รวม ทุกอย่างเลย

2 แล้ว ระบบไหน ลง โปรแกรม ได้ เยอะ เช่ง
2.1 หลากหลาย เช่น จาวา ธีม แบคกาว ทำน่อง เนี้ย
2.2 ได้ หหลาย โปรแกรม เช่น ดิกร์ กันไวรัส ออฟฟิต

3 จาก ข้อ ที่ 1 แบ่ง แล้ว มี กี่ ระบบ แล้ว ขอความ กกรุณา ช่วย บอกที่ว่า รุ่น ไหน
อยู่ ระบบไหน เอ้า แต่ รุ่น พศ 2549-2551 เลย ยิ่ง ดี จ๊ะ

4 p1i สามารถ แก้ไขข้อมูล เมนูได้ หรือ ป่าว แบบ เช่น เปลียน รูป แบบ ตัว เมนู อ่ะ
แล้ว ระบบ สเถียน พอไหม เช่น ใช้งาน แล้ว ค้าง กระตุก หรือ ไม่ ก้อ รีเครืองเอง

5 แล้ว ตอนนี้ มือ 1 เครืองศุนย์ ยัง มีอยุ่ไหม เห้น คน พูดกาน บ่อยๆ ว่า P1i ไม่ควร เอ้ามือ 2 เด็ด ขาด ไม่ว่า จะถูก ว่า หรือ 5000 ก้อ ไม่ ควร เอ้า เรา เชื่อ เพราะ ไม่ได้รวยไร หรอก แต่เชื่อว่า มือ 1ไง ก้อ ปรอดภัย กว่าเยอะ
6 แล้ว ของ มือ 1เครือง ศูนย์ นี้ ยัง ครบ เหมือน เดิม หรือ ป่าว หรือว่าไง เพราะ ว่า W810i เริ่ม งอแง แล้ว จะ พสเค้าไป นอน ยาว นั้น ยาวนาน เลย ละ หุหุ

7 ตอนนี้ อยาก ทราบ จิงๆ เอา แบบคนที่เคยใช้ น่ะ ว่า เสียง สทนาไมค์ อ่ะ ดัง ไหม

หรือว่า กลางๆ พอ รับได้ หรือ เบา ( อยุ ริม ถนน) +(บางครัง)

8 ถาม แค่นี้ พอละ เพราะ ส่งสัย ไร จะมา ถาม อีก เด่วจะไป ตั่ง กระทุ้ ห้อง อืนด้วยคง ไม่ ว่าเนาะ ^ ^:
9 สุด ท้าย ขอให้โชค ดีทุกคน ที่ อ่าน และ ตอบให้ และ ก้อ ให้ รวยๆ กาน งาน เรียน อยุ่ ก้อ เกรด เอๆ เนาะ ^ ^" งันบะบาย ว่า วุ้ย
ห้อง P1i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รับ เครือง มือ 2
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 18:13  

ใครสน ใจ ขาย K850i มือ 2 บาง ลอง เมล์ มาแล้ว กาน คัฟ ราคาอยุ่ ตาม สภาพ การใช้ งาน และ อายุ การใช้ งานคัฟ phanu1111@hotmail.com
k850i
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2008 13:48  

ผมมีเคริ่องใหม่ เพิ่งได้ไม่ถึง 7 วัน ยังไม่ได้ทำอะไรทั้งสิ้น
มีแค่แกะกล่องมาเช็คอุปกรณ์ว่าครบไหม เท่านั้น
ทุกอย่างอยู่ในสภาพเดิม ๆ
ต้องการขาย 11500 บาท
ไม่รู้แพงไป หรือเปล่า ยังไงคุยกันได้
ปล. อยู่แถวปิ่นเกล้า กรุงเทพฯ
086-9961939
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: