Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ทำมัยบอร์ด โซนี่ ถึงเป็นป่าช้าแบบนี้ ......สมาชิกประจำไปไหนกันหมด

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 17 / เข้าชม: 4251
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ทำมัยบอร์ด โซนี่ ถึงเป็นป่าช้าแบบนี้ ......สมาชิกประจำไปไหนกันหมด
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2008 01:09  
ตอบโดยอ้างถึง  

.......หลังจากบอร์ดเอ๋อ ไปพักหนึ่ง ....บัดนี้ สมาชิกที่เห็นหน้าค่าตากับประจำได้หายตัวกันไปอย่างไร้น่องรอย .......... บอร์ดเราเมื่อก่อนออกจะครึกครื้น.......บัดนี้เงียบเป็นป่าช้าไปแล้ว ......... เหงาๆๆๆๆๆๆ มารายงานตัวกันหน่อยจ้า....ยังอยู่กันมั้ย ..... Question Question Question Question Question Question Question
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2008 02:17  

รายงานตัวคับ Smile

เน็ตเพิ่งหายเน่าครับ เน่ามา 3 วัน
Bee(TM)
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2008 08:47  

ยังอยู่ครับ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2008 13:21  

อืม ..... หายไปกันเยอ่ะเลยนะครับนี่ ... เดี๋ยวต้องไปตาม .... Very Happy
nok2008
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: chiangrai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2008 14:46  

กลับมาแล้วครับ Surprised
Runjako
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 16:30  

สงสัย หายไปเล่นเว็บตรงของโซนี่กานหมดแล้วม้างคะเนี่ย ....
แง๊ๆ กลับมาหาโซนี่สยามโฟนบ้างก้ได้นะ
MBKPIT
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 12:58  

ก็เพราะมีคนอย่างคุนอยู๋คนเค้าถึงหายหมด
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 15:56  

มาที่หลังไม่รุ้เรื่องอะไรแล้วก็เงียบๆจาดีกว่านะ ....... พวกย้อมแมวขายไม่น่าไว้ใจแต่แรกแล้ว มีคนยอมแมวแบบคุณนี่แหล่ะเขาถึงไม่อยากซื้อมือถือมือ 2 กัน ........ Laughing
MBKPIT
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 22:40  

ใช่คุนอาจจะมองดูแล้วว่าผมย้อมแมวขายแต่ผมก็ไม่ใช่พวกหรอกลองด้วยสัดจิงของคนเป็นช่างและขอโทดนะครับผมไม่ใช่ช่างร้านตูนะครับผมมีจันยาบันของคนที่เป็นช่างในศุนย์ผมอาจจะไม่เก่งเหมือนคุนแต่อย่าลืมนะครับคนที่เก่งกว่าคุนอะมีอีกเยอะอย่าวิจารณาคนอื่นเค้ามากจนเกินไปบางทีคุนอาจจะได้สิ่งที่คุนเห็นอยุ่ตอนนี้คือแบบผมนี่งัยผมก็ไม่ได้เคืองอะรัยคุนนักหรอกนะครับแต่ผมก็แค่อยากเตือนคุนด้วยความหวังดีว่าคุนจะวิจารณาคนอื่นเค้าว่าอุ้ยคุนขายเครื่องราคาแพงเกินความเป็นจิงอันนู้นไม่ดีอันนี้ไม่ดีถามว่าคุนได้อะรัยบ้างจากตรงนี้ช่ายคุนอาจจะได้คำชมจากคนอื่นว่าคุนให้แง่คิดคนอื่นนะอืมเครื่องมันราคาแพงไปนะอืมผมเข้าใจแต่บางทีถ้าซักวันนึงวันที่คุนขายเครื่องบ้างแล้วมีคนมาวิจารณาคุนบ้างคุนก็จะเข้าใจแต่ของผมมันดีตรงที่คุนวิจารณาแล้วมีคนเอาแต่ของคุนบางทีอาจจะไม่มีคนเอาเลยก็ได้นะครับ

deksilpa ผู้เขียน:
มาที่หลังไม่รุ้เรื่องอะไรแล้วก็เงียบๆจาดีกว่านะ ....... พวกย้อมแมวขายไม่น่าไว้ใจแต่แรกแล้ว มีคนยอมแมวแบบคุณนี่แหล่ะเขาถึงไม่อยากซื้อมือถือมือ 2 กัน ........ Laughing
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 22:45  

นี่ถ้าไปขายที่เวปโซนี่คงโดนมากกว่านี้ ......... ไม่ก็โดนแบนไปเลย อีกอย่างเท่าที่จำได้นะผมไม่ได้ว่าอะไรแค่บอกว่า ราคา มันเวอรืไป ให้ตั้งลงมาหน่อย เท่านั้นเอง และอีกอย่าง ถ้าผมคิดจะขายมือถือนะผมไม่มาลงขอความเห็นใจว่าผมซื้อมาแพงหรอก ........ มันก็ต้องขายตามราคาทั่วไป ......... และคงไม่ลงราคาเผื่อต่อ เป็น พัน แบบนี้ แค่เผื่อต่อ 200 -500 มันก็เยอ่ะละ .......... Very Happy
MBKPIT
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 23:53  

น่าเบื่อเอาเป็นว่าคุนเก่งละกันไม่รุจะพูดงัยแล้วยังงัยผมก็ขายไปแล้วช่างมัน
deksilpa ผู้เขียน:
นี่ถ้าไปขายที่เวปโซนี่คงโดนมากกว่านี้ ......... ไม่ก็โดนแบนไปเลย อีกอย่างเท่าที่จำได้นะผมไม่ได้ว่าอะไรแค่บอกว่า ราคา มันเวอรืไป ให้ตั้งลงมาหน่อย เท่านั้นเอง และอีกอย่าง ถ้าผมคิดจะขายมือถือนะผมไม่มาลงขอความเห็นใจว่าผมซื้อมาแพงหรอก ........ มันก็ต้องขายตามราคาทั่วไป ......... และคงไม่ลงราคาเผื่อต่อ เป็น พัน แบบนี้ แค่เผื่อต่อ 200 -500 มันก็เยอ่ะละ .......... Very Happy
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 01:50  

ผมว่าคงหายไปอยู่ตามเว็บคลับต่างๆอะครับ เช่นseclub.com และ se-society.com
ส่วนไอ้ตัวผมนั่น คงไม่ได้เข้ามาด่าพวกโนเกียแร้วครับ ตอนนี้บ้ากล้องD-SLRอยู่ครับ
เด๋วหายบ้าเมื่อไหร่จะกลับมาครับ
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 01:57  

กำ ยังไม่ได้อ่านด้านบนอะ ไม่รู้ว่ามีเรื่องไรกานครับ
ผมงงมากเรย บอกผมทีครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 03:05  

เค้าทะเลาะกันนิดหน่อยเรื่องขายมือถืออะครับ ไม่มีไรมากมาย

แต่ผมว่าตอนนี้เพลาๆการด่าโนเกียลงไปก่อนจะดีกว่านะครับ ตอนนี้เราแพ้เค้าทั้งเรื่องเสียงและกล้องแล้วหละครับ

ตัวเสียงเราแพ้เค้า ข้างเรา W960i Hi-End ฟังเพลงค่ายเรา แพ้ยับเยินกลับมา แพ้ตัวที่ไม่ได้เน้นฟังเพลงเสียด้วยซ้ำ(N81) ในราคาที่แพงกว่าอีกต่างหาก

สาเหตุการแพ้ก็คือ ไม่ใส่ Audio Chip และไม่มี 3.5 mm. Jack เทียบกับ N81 พิมพ์ไม่หมดว่าแพ้ตรงไหนอีก นอกจากการฟังเพลง

ตัวกล้อง K850i ความสามารถโดยรวม สูสีแค่ภาพถ่ายกับเรื่องแบตฯอึด นอกนั้นแพ้ N82 กระจาย

แถมตัวกล้องค่ายเรายังออก C902 5 ล้านพิกเซล ที่ใช้ Camera Module ด้อยกว่า K850i ออกมาทำตลาด ผมว่ารอดยากส์

คงต้องรอดู Cyber Shot ตัวใหม่ละครับ ว่าจะเป็นอย่างไร ผมไปอ่านข้อมูลมา เห็นเค้าว่าปีนี้จะแข่งกันที่ 7.2 ล้านพิกเซล

แต่ปีนี้จะมี Fight ที่น่าสนุกระหว่าง P5i ของ SE และ Nokia 5800 Tube ทั้ง 2 ตัวเป็นซิมเบี้ยนจอสัมผัส ตัวนึงกล้องดีกว่า(SE) ตัวนึงจอใหญ่กว่า(NK) รอดูกันต่อไป
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 14:32  

ผมรอดูรุ่น C ตัวใหญ่ของ se อยู่ครับ ...... ถ้าออกมาแล้วยังสู้ยี้ห้ออื่นไม่ได้ก็จบเลย.........ตอนนี้เราว่าใครไม่ได้ครับเพราะของเรามันแย่กว่า ต้องยอมรับความจริงไปก่อน ....... Very Happy
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 02:16  

ซีรี่ K ไม่ทำแล้วครับ จะออกมาเป็น C แทนครับ คือ Cyber Shot ......
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 12:42  

ว่าแต่ทำไมคุณ JeansZ ต้องปั๊มกระทู้ด้วยหละครับ ตอบ 2 ทีติดๆกันตลอดเลย เหอๆ Razz

ถึง X1 จะเป็นรุ่นท๊อปของค่าย แต่ราคาอย่าท๊อปตามไปด้วยหละครับ Very Happy
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 15:30  

^
^
ราคาผมว่าแน่ๆครับ 25000 + ชัวเลย..........จะไม่น่าใช้ก้อีตรงนี้แหล่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: