Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 <-- ใช้ O2 Mini ค่ะ -- จะเอาไฟล์ MP3 มาเป็น Ringtone ยังไงคะ -->

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 4451
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : <-- ใช้ O2 Mini ค่ะ -- จะเอาไฟล์ MP3 มาเป็น Ringtone ยังไงคะ -->
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 15:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไฟล์ MP3 อยู่ในเมมการ์ดค่ะ

จะทำเป็นริงโทนยังไงคะ พยายามแล้ว คู่มือก็ไม่มี งงค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 19:06  

ไม่สามารถครับ - -" O2 mini ยังเป็น WM OS เวอร์ชั่นเก่าอยู่
เสียงเรียกเข้า รองรับไฟล์ WAV ซึ่งเป็นทรูโทนเหมือนกัน

MP3 ไว้ฟังอย่างเดียวครับ

แต่ถ้ามีโปรแกรมเสริม ก็อาจจะเป็นไปได้ แต่ผมไม่ทราบเหมือนกันว่ามีหรือเปล่า
NINAE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2008 11:54  

ทำได้แล้วค่ะ โดยการ คลิกค้างไว้ที่ไฟล์เพลงนั้นๆ แล้วเลือก Set as ringtone ค่ะ

ขอบพระคุณนะคะ
channark
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 10:01  

NINAE ผู้เขียน:
ทำได้แล้วค่ะ โดยการ คลิกค้างไว้ที่ไฟล์เพลงนั้นๆ แล้วเลือก Set as ringtone ค่ะ

ขอบพระคุณนะคะ

ทำได้ตามนั้นเลย แต่ว่ามันจะ Copy เพลง mp3 ของเราไปอยู่ใน
Windows\Ring ทำให้ความจำเครื่องลดลงด้วยนะครับ
ทุกครั้งที่เปลี่ยนแนะนำ เข้าไปลบเพลงเดิมออกด้วย...
NINAE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 10:25  

รับทราบค่ะ ขอบคุณค่ะ
channark
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 10:07  

มาตอบอีกที ผมไม่รู้ว่าจะทำได้รึป่าวนะ

แต่ O2 Stealth ของผมทำได้ (เครื่องอื่นๆน่าจะทำได้)

สร้าง Floder ที่ Storage Card ตั้งชื่อ My Documents

แล้วเอาไฟล์ Truetone ไปใส่ใน Floder ให้หมดทุกเพลง

ไปที่ Setting\Phone แล้วจะเลือก Ringtone มาเล่นได้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: