Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 613 - ไอโมบาย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 313 / เข้าชม: 595175
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 00:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
พอดีเพิ่งซื้อ i-mo 613 มานะคะ ไม่ทราบว่าถ้าจะเสี่ยมเซียมซีจะต้องไปเลือก
เมนูตรงไหนคะ

เข้าเมนู มัลติมีเดีย เลือก จาวา แล้วก็ เลือก เซียมซี ครับ มันจะมีให้เราเลือก วัดแล้วก็ เขย่าเสี่ยงทายคำทำนายครับ ดีก็รับไว้ ไม่ดีก็ไม่ต้องรับไว้ก็ได้ครับ *--*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 11:18  

ขอบคุณทางทีมงานมากนะคับ ที่ช่วยรีวิวรุ่นนี้มาให้นะคับ มีความรู้มากมาย ขอขอบคุณทีมงานสยามโฟนอีกครั้งนะคับ รักเวปนี้มากนะคับ
ผู้ใช้ใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 12:29  

ทำไมมีช่องเสียบหูฟัง2ช่อง
ใช้พร้อมกันได้มัยคับ
3.5หรือ2.5ครับ
HotNews
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 15:49  

ผู้ใช้ใหม่ ผู้เขียน:

ใช้พร้อมกันได้คะ
แบ่งปันให้เพื่อนฟังพร้อมๆกันได้เลย
เป็นแบบ 3.5 ค่ะ
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 19:34  

HotNews ผู้เขียน:
ผู้ใช้ใหม่ ผู้เขียน:

ใช้พร้อมกันได้คะ
แบ่งปันให้เพื่อนฟังพร้อมๆกันได้เลย
เป็นแบบ 3.5 ค่ะ

2 รู ฟังได้ 4 หูครับ สนั่นเลย

ปล. ไม่มีข่าว 613 มาลงเหรอท่าน Very Happy
qpnsqypfpr
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 23:41  

ก็มี รีวิวแล้วไง
http://www.siamphone.com/review/2008/imobile/613/page.htm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 09:47  

อยากรู้ว่ามันปรับขนาดตัวอักษรได้มั้ย

ดูจากวิดิโอรีวิวแล้ว รู้สึกว่ามันใหญ่มากเลยงะ
ผักบุ้งจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปรับได้ค่ะ
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 12:12  

อยากรู้ว่ามันปรับขนาดตัวอักษรได้มั้ย

ดูจากวิดิโอรีวิวแล้ว รู้สึกว่ามันใหญ่มากเลยงะ

ปรับได้ค่ะ มีให้เลือก 3 ขนาด

เลือกได้ทั้ง ใน sms และพวกรายการ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 13:44  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ ช่วยอัพเดทให้หน่อยค้าบบบบ

ขอบคุนคับ Very Happy
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 19:44  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ ช่วยอัพเดทให้หน่อยค้าบบบบ

ขอบคุนคับ Very Happy

มันก็วนๆ อยู่ 6390-6590 ละครับ บางสาขามีจับคูปองก็ลดไป

มันไม่เหมือนยี่ห้ออื่นๆ น่ะครับ ที่ราคาลดเรื่อยๆ
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 12:15  

อยากรู้ว่าราคาตัวนี้อยู่ที่เท่าไรอะ
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ : Re: เ
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 20:04  

สงสัย ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าราคาตัวนี้อยู่ที่เท่าไรอะ

ราคาก้อยู่ คห. บนไงจ๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 20:33  

เราซื้อมาเมื่อวันที่ 3 /3 /51 ศูนย์ ไอโมบาย เซ็นทรัลพระราม 2
ราคา 6,490 บาท ลดให้ 3 % ซื้อมาได้ในราคา 6295 บาทคะ

------------------------------------------------------

ซื้อมาได้ 4 วันแล้วยังไม่มีข้อเสียคะ แต่ว่าเครื่องจะหน่วงนิด ๆ เวลาลงเพลงเยอะ ๆ

แต่ว่ารูปภาพที่จะโชว์ว่าใครโทรเข้า เล็กมาก ๆ เลย มีวิธีเพิ่มขนาดให้ใหญ่กว่าเดิมไหมคะ

ขอบคุณค่ะ
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 22:01  

เราซื้อมาเมื่อวันที่ 3 /3 /51 ศูนย์ ไอโมบาย เซ็นทรัลพระราม 2
ราคา 6,490 บาท ลดให้ 3 % ซื้อมาได้ในราคา 6295 บาทคะ

------------------------------------------------------

ซื้อมาได้ 4 วันแล้วยังไม่มีข้อเสียคะ แต่ว่าเครื่องจะหน่วงนิด ๆ เวลาลงเพลงเยอะ ๆ

แต่ว่ารูปภาพที่จะโชว์ว่าใครโทรเข้า เล็กมาก ๆ เลย มีวิธีเพิ่มขนาดให้ใหญ่กว่าเดิมไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

1. ยี่ห้อไหนๆ เมื่อใส่เพลง ใส่หนังไปมากๆ ถ้า cpu+ram เครื่องไม่เเรง หน่วงชัวร์ครับ
2. คงไม่ได้เเล้วครับ เเต่ก็ดีกว่าไม่มี จริงมั้ย Smile
itomza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 01:49  

ผมซื้อมาวันนนี้เองคับ6490บาท ..ทุกอย่างปกติ มีค้างบ้างนิดหน่อย เสียงโอเค ใสดี..แต่จะทำอย่างไงให้เสียงมันดังกว่านี้อะคับเมื่อฟังกับหูฟัง..ปรับระดับข้างๆแล้วแต่มันยังไม่ดังดั่งใจอะคับ..ใครมีวิทีบอกด้วยนะคับ
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 19:57  

itomza ผู้เขียน:
ผมซื้อมาวันนนี้เองคับ6490บาท ..ทุกอย่างปกติ มีค้างบ้างนิดหน่อย เสียงโอเค ใสดี..แต่จะทำอย่างไงให้เสียงมันดังกว่านี้อะคับเมื่อฟังกับหูฟัง..ปรับระดับข้างๆแล้วแต่มันยังไม่ดังดั่งใจอะคับ..ใครมีวิทีบอกด้วยนะคับ

ค้างนิดหน่อย - -

ลองใช้หูฟังดีๆ ก็ได้ครับ สําหรับหูเทพๆ สําหรับที่เเถมมาก้พอใช้ได้อยู่
aonart
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 12:57  

ที่ฟิวร์เจอร์รังสิต 6100 บาทครับ
melinee_pcd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชม.
หัวข้อ : i-mobile 613
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 18:05  

ไปดูที่โลตัสมาแล้วอยากมาก แต่ผมมี 611 แล้ว รอให้ 611 เสียก่อน อีกหน่อยเดี๋ยวถ้าไอโมบายออกรุ่นที่ดีกว่านี้และให้ปัญหาน้อยกว่านี้ จริงๆ อยากได้รุ่นมากๆ

โปรแกรมแปลงไฟล์เป็น MP4
http://upload.mthai.com/dl.php?is=0&fi=471cd6da8a805

code:BD62EDB31580C1432249011D-8EC7-BDDD-4794 (ในไฟล์ที่โหลดไปก็มีcode)

VDO video size 352x288
bit rate 288 384 400 512 768 1200 (เลือกเอา 384 ก็ชัดแล้ว)
frams rate Autoไว้

Audio
bit rate 128k
sample rate 48000
channels 2 Stereo

นอกนั้นไม่ต้องเปลี่ยน

เปลี่ยนตามนี้แล้วกด Encode มันจะถามcode ใส่ code ที่ให้ไป
ช่องแรกพิมพ์ชื่ออะไรก็ได้ ช่องสอง ใส่ code ถ้าลืมมีข้างบนหรือในไฟล์ที่ให้โหลดไปก็มี
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ : Re: i-mobile 613
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 00:03  

melinee_pcd ผู้เขียน:
ไปดูที่โลตัสมาแล้วอยากมาก แต่ผมมี 611 แล้ว รอให้ 611 เสียก่อน อีกหน่อยเดี๋ยวถ้าไอโมบายออกรุ่นที่ดีกว่านี้และให้ปัญหาน้อยกว่านี้ จริงๆ อยากได้รุ่นมากๆ

โปรแกรมแปลงไฟล์เป็น MP4
http://upload.mthai.com/dl.php?is=0&fi=471cd6da8a805

code:BD62EDB31580C1432249011D-8EC7-BDDD-4794 (ในไฟล์ที่โหลดไปก็มีcode)

ตอนนี้ i-mobile ทําดีขึ้นเเล้วนะครับ

ที่มีปัญหาส่วนหนึ่งก็มาจาก ไม่เช็คเครื่องให้ดีๆ เหมือนกัน

ส่วนโปรเเกรม เชิญโพสในห้องใหญ่ จะดีมากครับ มาเเบ่งปันกัน
บิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมเวลาถ่ายรุปเสดแล้วมันดับอะคะ แล้วก้เขย่าแล้วมันไม่เปลี่ยนเพลง
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 10:28  

ตอบหน่อยนะคะ

คือเราพึ่งซื้อมาเมื่อวาน

เวลาถ่ายรุปเสดจาออกโมดกล้อง แล้วเครื่องมันดับอะค่ะ

ทำไงดีคะ

แล้วก้เขย่าไม่ได้เลยค่ะ

ต้องไปตั้งค่าไรปะคะ

บอกหน่อย

T_T

แต่อย่างอื่นดีหมด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 19:16  

ซื้อมาแล้วคับๆๆๆๆๆ

22/03/08 ต่อเขาได้ 5700 -*-

ปุ่มมันกดยากนิดๆอ่ะคับ แล้วก็ มีค้างบ้างนิดนึง

กล้อง ท่าถ่ายดีๆ ก็น่าจะชัด

ลำโพง เสียงดังไช้ได้ แต่ท่าเสียบกะหูฟัง sony ก็ เอาไว้แกะเพลงได้บายๆ

ความคงทน ไอตรงนี้แหล่ะที่เปนห่วง - -

แต่ก็ คิดว่าคุ้มดีคับ หย่าทำหล่นละกัน
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 20:20  

ซื้อมาแล้วคับๆๆๆๆๆ

22/03/08 ต่อเขาได้ 5700 -*-

ปุ่มมันกดยากนิดๆอ่ะคับ แล้วก็ มีค้างบ้างนิดนึง

กล้อง ท่าถ่ายดีๆ ก็น่าจะชัด

ลำโพง เสียงดังไช้ได้ แต่ท่าเสียบกะหูฟัง sony ก็ เอาไว้แกะเพลงได้บายๆ

ความคงทน ไอตรงนี้แหล่ะที่เปนห่วง - -

แต่ก็ คิดว่าคุ้มดีคับ หย่าทำหล่นละกัน

1. เเรกก็งี้ครับ ฝืดๆ อย่าลืมใส่เจลหล่อลื่น !

2. กด 2 จังหวะเพื่อ ใช้ AF ช่วยครับ มือนิ่งๆ เเสงพอเหมาะ ชัดเเจ๋ว

3. เดี๋ยวนี้ i-mobile ขึ้นเเท่นมิวสิกโพนราคาประหยัด ไม่แปลกครับ เยี่ยม

4. ใช้งานถนอมๆ ยี่ห้อไหนๆ ก็อยู่ทนมือครับ
*-* jinwha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากรู้จริงๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 10:49  

แพทเอง ผู้เขียน:
Code:
[list][list=][img]
ตอนนี้ 613 ราคาเท่าไหร่แล้ว เดือนมีนานะ ลดลงแล้วหรือยังอ่ะตอบด้วยนะคะ :smt041  :smt031  :tweety:  :smt005 [/img][/list][/list]

เพิ่งซื้อเมื่อวานค่ะ 27 /03/2008

ราคาที่ซื้อน่ะค่ะ 5900 จับอั่งเปาได้ส่วนลด 4 % ค่ะ ลดเหลือ 5664

ซื้อก่อนสิ้นเดือนที่ศูนย์ ได้จับส่วนลดด้วยค่ะ แถม เมม 1G

ได้ชุดหูฟัง 2 ตัวค่ะ ของโซนี่ตัวนึง สาย USB สายชาร์ต แบต

เท่าที่ลองทำทุกดย่าง ใช้งานดีค่ะ เสียงก้อดีค่ะ

กล้องชัดค่ะ ถ่ายออกมาสวยดี สีสวย ภาพชัดค่ะ มี AF ค่ะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้จริงๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 20:19  

*-* jinwha ผู้เขียน:
แพทเอง ผู้เขียน:
Code:
[list][list=][img]
ตอนนี้ 613 ราคาเท่าไหร่แล้ว เดือนมีนานะ ลดลงแล้วหรือยังอ่ะตอบด้วยนะคะ :smt041  :smt031  :tweety:  :smt005 [/img][/list][/list]

เพิ่งซื้อเมื่อวานค่ะ 27 /03/2008

ราคาที่ซื้อน่ะค่ะ 5900 จับอั่งเปาได้ส่วนลด 4 % ค่ะ ลดเหลือ 5664

ซื้อก่อนสิ้นเดือนที่ศูนย์ ได้จับส่วนลดด้วยค่ะ แถม เมม 1G

ได้ชุดหูฟัง 2 ตัวค่ะ ของโซนี่ตัวนึง สาย USB สายชาร์ต แบต

เท่าที่ลองทำทุกดย่าง ใช้งานดีค่ะ เสียงก้อดีค่ะ

กล้องชัดค่ะ ถ่ายออกมาสวยดี สีสวย ภาพชัดค่ะ มี AF ค่ะ

ดีใจด้วยกับเครื่องใหม่ครับ Very Happy

กล้องถ้าถ่ายในที่เเสงไม่พอ จะดูไม่เเจ่มเท่าไรนะครับ
mootoot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 21:29  

ขอบอก...ผิดหวังกับยี่ห่อนี้มาก-มากสุดเครื่องแรกที่ผมไช้ของยี่ห่อนี้นะคือ502(innostrem)
โครตทนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน
(นับดูตัวหนังสือ)แบบว่าเสาหักจอแตกตกามอไซวิ่ง80ก.ม.ต่อช.ม.ตกน้ำสารพัดยังไช้ได้
แต่พอมาเครื่องที่2 608..ดีอยู่แต่อยู่ได้3เดือน...ระบบเสียงหายไปเลยฟังไม่ได้พูดก็ไม่ได้แล้วเริ่มชาตไฟไม่เข้าแล้วมันก็ลาโลกไปเอาไปซ้อม0มันก็บอกว่าซ่อมไม่ได้ลูกค้าทำตกน้ำเอง
(ตอนไหนฟะกุไช้แบบดูแลสุดๆ)ส่วนเครื่องที่3ก็เครื่องนี้หล่ะ...ตอนแรกเอาไปก็แจ่มดี
แต่พอผ่านไปอาทิตแรกเริ่มมีอาการ..มันเขย่าเองอะแบบว่ามันเลื่อนเองโดยไม่เข่า
ยังพอรับได้ไม่เป็นบ่อยแต่พอ3-4วันต่อมาแมร่งเขย่าแล้วมันดับ..ฮ่วยแมร่งฟังเพลงอยู่เฉยๆ
แล้วก็ดับฮ่วยเซ.จิตเลยเลิกละยี่ห่อนี้แมร่งเซงจิต...
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 23:07  

mootoot ผู้เขียน:
ขอบอก...ผิดหวังกับยี่ห่อนี้มาก-มากสุดเครื่องแรกที่ผมไช้ของยี่ห่อนี้นะคือ502(innostrem)
โครตทนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน
(นับดูตัวหนังสือ)แบบว่าเสาหักจอแตกตกามอไซวิ่ง80ก.ม.ต่อช.ม.ตกน้ำสารพัดยังไช้ได้
แต่พอมาเครื่องที่2 608..ดีอยู่แต่อยู่ได้3เดือน...ระบบเสียงหายไปเลยฟังไม่ได้พูดก็ไม่ได้แล้วเริ่มชาตไฟไม่เข้าแล้วมันก็ลาโลกไปเอาไปซ้อม0มันก็บอกว่าซ่อมไม่ได้ลูกค้าทำตกน้ำเอง
(ตอนไหนฟะกุไช้แบบดูแลสุดๆ)ส่วนเครื่องที่3ก็เครื่องนี้หล่ะ...ตอนแรกเอาไปก็แจ่มดี
แต่พอผ่านไปอาทิตแรกเริ่มมีอาการ..มันเขย่าเองอะแบบว่ามันเลื่อนเองโดยไม่เข่า
ยังพอรับได้ไม่เป็นบ่อยแต่พอ3-4วันต่อมาแมร่งเขย่าแล้วมันดับ..ฮ่วยแมร่งฟังเพลงอยู่เฉยๆ
แล้วก็ดับฮ่วยเซ.จิตเลยเลิกละยี่ห่อนี้แมร่งเซงจิต...

ตอนซื้อเครื่อง ซื้อเเบบ 10 นาทีเสร็จ มั้ยครับ

เห็นบางคนเค้าก็ใช้ดี ไม่มีปัญหาอะไร
mootoot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 20:20  

ไม่นะ...ไปซื้อกับแม่อะ..แต่ว่าผมซื้อลอตแรกเลยนะ2เครื่องหลัง
แบบว่า608ยังเป็นสติกเกอร์สีดำติดเลยอะแฟรชปลอมอะเพราะเพื่อนผมก็ไช้แต่ซื้อหลังผม1เดือนมันก็ยังไช้ได้อยู่จนปัจจุบัน
ส่วนเครื่องนี้ผมไปถามว่าi-mobileเครื่องไหนรุ่นไหม่สุด
เค้าก็บอกว่ารุ่นนี้ไหม่สุดผมเลยเอา..เพราะก้อง3ล้าน
7500เนี้ยแจ่มเลยเอาถึงตอนนี้จะมีปันหาหน่อยแต่ก็ยังไช้อยู่นะ(เอาไหว้เล่นต่ำสูงกะเพื่อน)
ตอนนี้กะลังจะซื้อเครื่องไหม่สนsamsung-i450
แต่อาจจะเอาe950แทนเอิกๆ

ปล.ผมลูกค้าเทเลวิซ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 22:55  

ไม่นะ...ไปซื้อกับแม่อะ..แต่ว่าผมซื้อลอตแรกเลยนะ2เครื่องหลัง
แบบว่า608ยังเป็นสติกเกอร์สีดำติดเลยอะแฟรชปลอมอะเพราะเพื่อนผมก็ไช้แต่ซื้อหลังผม1เดือนมันก็ยังไช้ได้อยู่จนปัจจุบัน
ส่วนเครื่องนี้ผมไปถามว่าi-mobileเครื่องไหนรุ่นไหม่สุด
เค้าก็บอกว่ารุ่นนี้ไหม่สุดผมเลยเอา..เพราะก้อง3ล้าน
7500เนี้ยแจ่มเลยเอาถึงตอนนี้จะมีปันหาหน่อยแต่ก็ยังไช้อยู่นะ(เอาไหว้เล่นต่ำสูงกะเพื่อน)
ตอนนี้กะลังจะซื้อเครื่องไหม่สนsamsung-i450

7500 เเพงนะครับ

ซื้อ i450 ต้องดูมากๆ หน่อยล่ะครับ หาเพื่อนที่ดูมือถือเป็นไปด้วย จะได้ไม่นํ้าตาตกตอนหลังครับ
mootoot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 14:21  

papayatop ผู้เขียน:

7500 เเพงนะครับ

ซื้อ i450 ต้องดูมากๆ หน่อยล่ะครับ หาเพื่อนที่ดูมือถือเป็นไปด้วย จะได้ไม่นํ้าตาตกตอนหลังครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
T-sniper
Year's Star

หัวข้อ : อย่างเล่นเอ็มได้
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2008 11:40  

613 และ 518 เล่น msn ได้รึป่าวครับ
แล้วมี i-mobile เเล้วมีรุ่นไหนเล่นได้บ้างครับ
มีใครรู้บ้าง ช่วยบอกที่
ขอบคุณครับ..
NewZtroN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยบอกหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2008 18:05  

คือว่า จะไปซื้อแล้วค่ะ แต่อยากทราบว่า เวลาเราจะไปซื้อ ควรดูยังไงค่ะ

คือไม่เคยไปซื้อโทรศัพท์เองเลยค่ะ

ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ ว่าควรทำยังไงบ้าง และควรดูสิ่งไหนเป็นพิเศษ
..--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2008 21:05  

1.ลงเกมยังอ่ะคับ

โหลดจากทางคอม มาแล้วจาลงใน เครื่อง ลงยังไงอ่ะคับ

2.คือผมเคยลองโหลดแบบทางมือถือ โทรไป แล้วมันบอกให้เชื่อต่อ Gprs ไรปะมานเนี่ย
คืออะไรหรอคับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยบอกหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 12:29  

NewZtroN ผู้เขียน:
คือว่า จะไปซื้อแล้วค่ะ แต่อยากทราบว่า เวลาเราจะไปซื้อ ควรดูยังไงค่ะ

คือไม่เคยไปซื้อโทรศัพท์เองเลยค่ะ

ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ ว่าควรทำยังไงบ้าง และควรดูสิ่งไหนเป็นพิเศษ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=230444

เพิ่งอัพเดทเพิ่มนะครับ ทุ่มทุนสร้างตั้ง 9000 กว่าบาท (เพื่อถอย N93 มาเป็นนายเเบบ)
เด้กคนนึง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2008 17:12  

เพิ่งซื้อ 613 มาเมื่อวานอ่ะค่ะ ใช้ไม่ค่อยเป็น
1.เปิดบลูธูธแล้วทำไมไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยอ่ะคะ
2.เสียบหัวฟังหรือ ไม่ว่าจะเปนสมอทอคก้ตาม พอเสียบไป หูฟังมีสองข้าง แต่เสียงทำไมถึงออกข้างเดียวอ่ะคะ
3.โหลดธีมได้ที่ไหนอ่าคะ

**ขอบคุนค่า ช่วยหนูหน่อยน๊า
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2008 23:23  

เด้กคนนึง ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อ 613 มาเมื่อวานอ่ะค่ะ ใช้ไม่ค่อยเป็น
1.เปิดบลูธูธแล้วทำไมไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยอ่ะคะ
2.เสียบหัวฟังหรือ ไม่ว่าจะเปนสมอทอคก้ตาม พอเสียบไป หูฟังมีสองข้าง แต่เสียงทำไมถึงออกข้างเดียวอ่ะคะ
3.โหลดธีมได้ที่ไหนอ่าคะ

**ขอบคุนค่า ช่วยหนูหน่อยน๊า

ดีละครับ ที่ไม่ซื้อซิมเบี้ยนมา Confused ไม่งั้นยุ่งหนักเลย

1. การเปิดบลูทูธจะใช้งานก็ต่อเมื่อ

- รับ หรือส่งไำพล์เพลง หนัง อะไรก็ว่าไป (ให้เพื่อนสอนก็ได้ ไม่ยาก)
- ต่อเนต

ถ้าเปิดไว้เฉยๆ จะเป็นการกินเเบตเตอรี่เปล่าๆ เลยนะจ๊ะ

2. เสียบทั้ง 2 รูเลยมั้ยครับ ปกติถ้าเสียบข้างเดียวก็ได้ยินอันเดียวครับ ถ้าเสียบ 2 ได้ยิน 1 มีปัญหาซะเเล้ว

3. ผมไม่รู้ว่า imo ใช้ theme เเบบไหนนะครับ หาโหลดยากเหมือนกัน เเต่ถ้าเปลี่ยนรูปหน้าจอละก็ ใช้รูปจากกล้องก็ได้ครับ
เด็กคนนึง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2008 09:51  

เย้ๆๆๆ ดีจัยจัง

อิอิ ขอบคุณนะคะที่มาตอบ คือยังเหลือข้อที่สงสัยด้วยอ่ะค่ะ

1. ก้คือ ตงที่ใส่หูฟังมันมี 2 รู ใช่มั้ยคะ ทีนี้ก้แบบว่า ใช้หูฟังฟังเสียบไปรูนึง (แต่ไม่ได้เสียบสมอทอคนะคะ) ปรากฎว่าหูฟังอันนั้น ทำไมมันได้ยินข้างเดียวก้ไม่รุ้อ่ะค่ะ (สมอทอคก้เป็น) - -

2. แล้วปิดระบบสั่น(shake) ยังไงอ่ะคะ

>< ขอบคุนค่ะ จัยดีจังเลยยยย
เป็น..งง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เกมส์ JAVA
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2008 12:43  

ทำไม ? เล่นเกมส์ pokcad ใน จาวา ไม่ต้องเสียเงินใช่ป่ะค่ะ

ทำไม ? เล่นยังไม่ทันจบเกมส์ มันขึ้น wap ที่เป็นลูกโลกเขียวๆ

ทำให้มันหักเงินในเครื่องไปด้วย ไม่เข้าใจอ่ะ Crying or Very sad

ตกลงเล่นเกมส์ ใน จาวา ต้องเสียเงินด้วยหรือค่ะ

ถามผู้รู้ วานช่วยตอบ จะได้เลิกเล่นอ่ะ เซ็งเป็ด !!!
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เกมส์ JAVA
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 00:59  

เป็น..งง ผู้เขียน:
ทำไม ? เล่นเกมส์ pokcad ใน จาวา ไม่ต้องเสียเงินใช่ป่ะค่ะ

ทำไม ? เล่นยังไม่ทันจบเกมส์ มันขึ้น wap ที่เป็นลูกโลกเขียวๆ

ทำให้มันหักเงินในเครื่องไปด้วย ไม่เข้าใจอ่ะ Crying or Very sad

ตกลงเล่นเกมส์ ใน จาวา ต้องเสียเงินด้วยหรือค่ะ

ถามผู้รู้ วานช่วยตอบ จะได้เลิกเล่นอ่ะ เซ็งเป็ด !!!

ผมว่าบางเกม อาจจะมีพวกเล่น online จึงต้องต่อผ่านเนตน่ะครับ
ultraman234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไขข้อสงสัย ไอโมบาย รุ่น 613
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 23:07  

แฮะๆๆๆ

ซื้อมาใช้ละ

ก้อดีนะ

กล้องนะ 3 ล้าน

มีโมชั่นด้วยแหละ พอเขย่าก้อเปลี่ยนเพลงละ

โมชั่นอย่างอื่นได้ด้วยนะ เช่นฟังชันต์อื่นๆๆอะ

เออเสียงนะสเตอริโอ เสียงใสดี มียามาฮ่าชิปเซตด้วย

แระก้อหน้าจอใหญ่ เออ...ต่อหูฟังได้ 2 ข้าง

ข้างหนึ่ง small talk

อีกข้างนะ หูฟังธรรมดา ที่แถมมาของโซนี่อะนะ..หัวทอง

แระก้อ...เปงโมเดมเล่นเนตได้ด้วยนะ (ต้องการ driverก้อบอกละกาน )

เออแระก้อ ราคานะ 6990 บาท เมม 1 กิก อือแค่นี้แหละ

เออ (เมลนะเพื่อที่บางทีจาเอาไดรเวอร์ ultraman234@hotmail.com)

ต่อโทรศพท์เป็นโมเดมถามได้ครับออนเกือบทั้งวันเลย เนตอะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ไขข้อสงสัย ไอโมบาย รุ่น 613
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 12:05  

ultraman234 ผู้เขียน:
แฮะๆๆๆ

ซื้อมาใช้ละ

ก้อดีนะ

กล้องนะ 3 ล้าน

มีโมชั่นด้วยแหละ พอเขย่าก้อเปลี่ยนเพลงละ

โมชั่นอย่างอื่นได้ด้วยนะ เช่นฟังชันต์อื่นๆๆอะ

เออเสียงนะสเตอริโอ เสียงใสดี มียามาฮ่าชิปเซตด้วย

แระก้อหน้าจอใหญ่ เออ...ต่อหูฟังได้ 2 ข้าง

ข้างหนึ่ง small talk

อีกข้างนะ หูฟังธรรมดา ที่แถมมาของโซนี่อะนะ..หัวทอง

แระก้อ...เปงโมเดมเล่นเนตได้ด้วยนะ (ต้องการ driverก้อบอกละกาน )

เออแระก้อ ราคานะ 6990 บาท เมม 1 กิก อือแค่นี้แหละ

เออ (เมลนะเพื่อที่บางทีจาเอาไดรเวอร์ ultraman234@hotmail.com)

ต่อโทรศพท์เป็นโมเดมถามได้ครับออนเกือบทั้งวันเลย เนตอะ

ไม่มีปัญหา ดีครับ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2008 12:16  

โทรศัพท์ก็คือโทรศัพท์ Cool
Pt_Aladin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สัญลักษณ์บนจอ
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2008 19:15  

อยากทราบว่ารูปที่เป็นลำโพง แล้วมีวนๆ สีเขียวๆบน 613 หมายถึงอะไรครับ เอาออกได้ป่าวครับ
^___^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 13:01  

ก็ที่เคย ได้ยินราคา มา มัน (ของศูนย์) 6900 คุณภาพ ดีมากเลยนะ เพื่อนใช้ ประมาน 3เดือนละ ยังไมพังเลย แต่ อยากใช้อ่ะนะ ตังไม่มี อิอิ Razz
^___^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อิอิ tv out มีหรือเปล่า
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 13:09  

tv out มีด้วยเหรอ ทำไงอะ จะ ได้ไปบอกเพื่อน
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 22:30  

ได้เครื่องห่วย ฟาดเคราะห์ครับ มันก็ต้องมีของหลุด QC มามั่ง เเต่ใครจะโดนเเล้วเเต่ดวงล่ะครับ
วาว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2008 10:49  

รุ่นนี้เป็น ซิมเบี้ยน รึเปล่าอ่ะคับ

แล้วมนัลงเกมส์เพิ่มได้ใช่ป๊ะ ???
tawannnn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปิดฝาหลังเครื่องทำไงฮะ จะเปลี่ยนซิม ไม่รู้กลไกมัน
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2008 15:38  

ช่วยที่ฮะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปิดฝาหลังเครื่องทำไงฮะ จะเปลี่ยนซิม ไม่รู้กลไกมัน
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2008 15:40  

เปิดฝาหลังเครื่องทำไงฮะ จะเปลี่ยนซิม ไม่รู้กลไกมัน

ทำไม่เป็น
ช่วยที่ฮะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2008 20:52  

วาว ผู้เขียน:
รุ่นนี้เป็น ซิมเบี้ยน รึเปล่าอ่ะคับ

แล้วมนัลงเกมส์เพิ่มได้ใช่ป๊ะ ???

ไม่ได้เป็นซิมเบี้ยนครับ (เเต่เคยเห็นว่า ลงได้ ไม่มีข้อยืนยันชัดเจน)

เเต่ลงเกมจาวาได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 17:16  

TV out นี่คืออะไรอ่ะครับ

แล้วมันใหช้ยังไง ทำอะไรได้บ้างอ่ะครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 19:05  

แล้วมันใหช้ยังไง ทำอะไรได้บ้างอ่ะครับ

เชื่อมต่อออกทีวีครับ สมมติว่าจะดูรูปในมือถืองี้ ดูในจอเครื่องคงไม่จุใจ ต่อสายออกทีวีเลยครับ จัมโบ้เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 12:17  

เชื่อมต่อออกทีวีครับ สมมติว่าจะดูรูปในมือถืองี้ ดูในจอเครื่องคงไม่จุใจ ต่อสายออกทีวีเลยครับ จัมโบ้เลย

อ๊อ เข้าใจแล้วคับ ขอบคุนคับ

ราคา ตอนนี้เท่าไหร่แล้วอ่ะคับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 20:57  

ดูราคาเปิดตัวใน catalog ได้เลยครับ เปิดตัวเท่าไรขายเท่านั้น อาจจะถูกกว่าหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 12:17  

ธีม แล้วก้เกส์ ของ รุ่นนี้ หาได้ที่ไหนบ้างอ่ะคับ

ทำไมผมสมัครสมาชิกไม่ได้อ่ะครับบ

กรอก อีเมล ไปแล้ว แต่มันไม่เห็นได้รับเมล์ สมัครสมาชิกเลยอะคับ

ต้องทำยังไม่ต่อ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 20:02  

ธีม แล้วก้เกส์ ของ รุ่นนี้ หาได้ที่ไหนบ้างอ่ะคับ

ทำไมผมสมัครสมาชิกไม่ได้อ่ะครับบ

กรอก อีเมล ไปแล้ว แต่มันไม่เห็นได้รับเมล์ สมัครสมาชิกเลยอะคับ

เวปอะไรอะครับ ? ส่วนใหญ่ถ้าดูเหมือนว่าจะยังไม่ได้รับเมลตอบกลับ ให้เข้าไปดู junk mail ครับ น่าจะอยู่ในนั้นเเหละ

ธีม ผมไม่ค่อยรู้ครับ สําหรับรุ่นนี้ ส่วนเกม หาได้ทั่วไปครับ ที่เป็น จาวา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2008 17:50  

เวปอะไรอะครับ ? ส่วนใหญ่ถ้าดูเหมือนว่าจะยังไม่ได้รับเมลตอบกลับ ให้เข้าไปดู junk mail ครับ น่าจะอยู่ในนั้นเเหละ

ธีม ผมไม่ค่อยรู้ครับ สําหรับรุ่นนี้ ส่วนเกม หาได้ทั่วไปครับ ที่เป็น จาวา

อ่อ ผมหมายถึงเวบนี้อ่ะคับ

เข้าไปดูที่จั้งเมล์แล้ว แต่ไม่มีอ่ะครับ

พอสมัครใหม่ก้ไม่ได้อ่ะครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2008 21:07  

มีปัญหาเรื่องสมาชิก ไม่ได้รับเมล ให้โพสกระทู้บอกพี่ๆ ที่ห้อง ชุมชนครับ เด๋วเค้าจะจัดการให้เอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 13:27  

อ่อ ครับๆๆ ขอบคุนครับ

ผมอยากได้ธีมจิงๆนะเนี่ย พอจะรู้มั้ยอ่าคับ ว่าหาได้ที่ไหน

รึว่าใครทำเป็น สอนผมหน่อยดิ
MayFriend
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 15:47  

คืออยากจะเข้ามาแนะนำนะคะสำหรับคนที่บอกว่าบางครั้งก้อกดปุ่มกดไม่ได้ตอนแรกเราก้อเป็นเหมือนกันนะตอนนั้นอารมณ์เสียมากคิดอย่างเดียวเลยว่าไม่น่าซื้อมาเลยแต่ตอนนี้เรารู้แล้วค่ะว่ามันเป็นเพราะอะไรลองดูนะคะเวลาเรากดปุ่มกดอ่ะคะถ้าเรากดไม่ได้ให้มาดูที่มือเราว่ามือเราโดนปุ่มที่เข้าสู่โหมดกล้องรึป่าวถ้ามือเราอยุ่ตรงปุ่มนั้นมันจะกดอะไรไม่ได้เลยอ่าค่ะเพราะฉะนั้นนะคะเวลากดก้ออย่าให้มือไปโดนปุ่มนั้นคร่าง่ายๆแค่นี้แหละคร่าอารมณ์เสียมาตั้งนาน

เราซื้อรุ่นนี้มาใช้ตั้งแต่ 30/3/08 นะ ซื้อมา 5,990 บาทลดลงมาจากราคาเปิดตัว 1,000 บาท โดยรวมถือว่าดีแต่ถ้าจะไปเปรียบเทียบกับโนเกียอย่าเอาไปเทียบกันเลยเพราะของของเค้ามันต้องดีกว่าอยู่แล้ว เราว่านะซื้อมาราคาเท่านี้ได้เท่านี้ก้อถือว่าคุ้มสุดๆแล้วอ่า ชอบเซียมซีมาก เพื่อนเล่นทุกวันเลย หุหุ แต่ว่าเวลาฟังเพลงอ่าเรามีความรู้สึกว่าเวลาเปิดลำโพงนะเสียดนตรีจะดังกว่าเสียงคนร้อง เป็นเหมือนกันป่าวคะ แต่ถ้าใช้หูฟังขอบอกว่าชัดแจ๋วมาก
^___^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เราไม่เปงนะ
วันที่โพสท์ : 03 May 2008 12:58  

MayFriend ผู้เขียน:
คืออยากจะเข้ามาแนะนำนะคะสำหรับคนที่บอกว่าบางครั้งก้อกดปุ่มกดไม่ได้ตอนแรกเราก้อเป็นเหมือนกันนะตอนนั้นอารมณ์เสียมากคิดอย่างเดียวเลยว่าไม่น่าซื้อมาเลยแต่ตอนนี้เรารู้แล้วค่ะว่ามันเป็นเพราะอะไรลองดูนะคะเวลาเรากดปุ่มกดอ่ะคะถ้าเรากดไม่ได้ให้มาดูที่มือเราว่ามือเราโดนปุ่มที่เข้าสู่โหมดกล้องรึป่าวถ้ามือเราอยุ่ตรงปุ่มนั้นมันจะกดอะไรไม่ได้เลยอ่าค่ะเพราะฉะนั้นนะคะเวลากดก้ออย่าให้มือไปโดนปุ่มนั้นคร่าง่ายๆแค่นี้แหละคร่าอารมณ์เสียมาตั้งนาน

เราซื้อรุ่นนี้มาใช้ตั้งแต่ 30/3/08 นะ ซื้อมา 5,990 บาทลดลงมาจากราคาเปิดตัว 1,000 บาท โดยรวมถือว่าดีแต่ถ้าจะไปเปรียบเทียบกับโนเกียอย่าเอาไปเทียบกันเลยเพราะของของเค้ามันต้องดีกว่าอยู่แล้ว เราว่านะซื้อมาราคาเท่านี้ได้เท่านี้ก้อถือว่าคุ้มสุดๆแล้วอ่า ชอบเซียมซีมาก เพื่อนเล่นทุกวันเลย หุหุ แต่ว่าเวลาฟังเพลงอ่าเรามีความรู้สึกว่าเวลาเปิดลำโพงนะเสียดนตรีจะดังกว่าเสียงคนร้อง เป็นเหมือนกันป่าวคะ แต่ถ้าใช้หูฟังขอบอกว่าชัดแจ๋วมาก

เอ่อ.. คือเราไม่เปงอ่านะ (น้องมิ้ว)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2008 13:20  

613 ผู้เขียน:
พี่ครับทำไมเครื่องผมมันเขย่าแล้วรูปไม่ยอมเปลี่ยนอะในอัลบัมรูปอะครับ smsด้วย หรือต้องไปตั้งค่าอะไรก่อน

เอ่อ... อันนี้ ต้องไปตั้ง ค่าก่อนนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2008 10:44  

สาย TV Out นี่ไม่มีแถมมาใช่มั้ยครับ

ต้องไปซื้อเองหร๋อ

ประมานเท่าไหร่อ่ะคับ

- ผมเปิดฝาข้างหลังไม่เป็นอ่ะ
ส1000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดี
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 19:27  

มีปัญหาเกี่ยวกับโทรศัพท์ ไอ-โมบายแอดมาถามได้ครับ
note_bandon@hotmail.com Embarassed Crying or Very sad
สส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งงง
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 19:29  

Posted: 04 May 2008 10:44 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

สาย TV Out นี่ไม่มีแถมมาใช่มั้ยครับ

ต้องไปซื้อเองหร๋อ

ประมานเท่าไหร่อ่ะคับ

- ผมเปิดฝาข้างหลังไม่เป็นอ่ะ

----- Embarassed Embarassed 199ครับ กดเลื่อนลงไปทางข้างล่างตรงที่ชาจครับ
icejazz
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : ราคาล่าสุด เดือน พค. อ่ะคับ
วันที่โพสท์ : 09 May 2008 11:02  

ตอนนี้ราคาเท่าไรห่แล้วคับ ??
กะลังจะเอา 611 ไปเทิร์น อ่ะ จะได้ประมาณราคาได้ถูกคับ

ใครรู้บอกด้วยนะค้าบ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2008 15:58  

ผมซื้อมาเมื่อวันเสาร์ที่แล้วอ่ะครับ 5990

ถูกกว่าเปิดตัว 1000 บาท

- ผมจะถามว่า กล้องทำไมถ่ายออกมาแล้วสีมันออกเหลืองๆอ่ะครับ

มีวิธีแก้มั้ย ต้องปรับอะไรรึเปล่าครับ

ตัวกล้องค๊อดชัดเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ราคาล่าสุด เดือน พค. อ่ะคับ
วันที่โพสท์ : 10 May 2008 20:24  

icejazz ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไรห่แล้วคับ ??
กะลังจะเอา 611 ไปเทิร์น อ่ะ จะได้ประมาณราคาได้ถูกคับ

ใครรู้บอกด้วยนะค้าบ Very Happy

ใครจะใช้โทรศัพท์ยี่ห้อนี้อ่ะนะเช็คเรื่องแบตหน่อยก็ดีนะ (หมายถึงถ้าแบตเสียนะครับ) เพราะแฟนใช้ 607 อยู่แบตเสีย แต่ขอโทษครับที่ศูนย์ไม่มีอ่ะ แล้วก็ไม่สามารถให้คำตอบได้ด้วยว่าจะมีเมื่อไหร่ อันนั้นไม่ว่ากัน แต่น้ำเสียงและท่าทางอ่ะเหมือนดูถูกยังไงก็ไม่รู้ (ไม่รู้ผมคิดไปเองป่าว)โทรไป คอลเซ็นเตอร์ ก็ไม่มี จริงๆชอบยี่ห้อนี้นะถูกดีคุณภาพใช้ได้ตัวเองก็ใช้ยี่ห้อมี้มาหลายรุ่นแล้ว(ตอนนี้ใช้ 518 อยู่) แต่เจอเคสเนี้ยเซ็งโคตร เหมือนขายทิ้งอ่ะ ใครคิดจะซื้อเลือกรุ่นให้ดีก่อนก็แล้วกันว่ามันจะไม่ตกลงรุ่นเร็ว ม่ายงั้นเหมือนผมเซ็งโคตร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาล่าสุด เดือน พค. อ่ะคับ
วันที่โพสท์ : 14 May 2008 18:50  

เราไปซื้อมาเมื่อวันที่7 พ.ค. ... ซื้อร้านสนิทกันได้ 5300 อ่ะ

ยังไม่มีปัญหาอารายเลย....

เครื่องเก่าเรา611.....ไปถามเค้าได้ 2500...แต่ไม่ได้ขายน้องมานขอ....^^

613 ดีสุดยอด^^ Cool
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 19:50  

เสียบหูฟังได้สองข้าง

ดีกว่า N81 ที่ต้องใช้หูฟังคนละแบบถ้าจะใช้ 2 ชุดพร้อมกัน
47653068
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เทิร์น
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 14:01  

อยากเอา 520 ไปเทิร์น มาเล่นรุ่นนี้ต้องเพิ่มเงินประมาณเท่าไหร่ครับ ร้านไหนรับเทิร์นบอกด้วยนะครับ
PukunJen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 16:05  

ราคาล่าสุดเราเพิ่งไปบิ๊กซี บางพลี มาเมื่อวันที่ 15/05/08 นะ

ที่ร้านเจมาร์ก ง่ะ ราคา 5,790 อ่า

แต่ไม่รู้ว่าได้ของครบหรือป่าวนะ ไม่ได้เข้าไปคุย

รอตังก่อน >O<!

อยากได้รุ่นนี้เหมือนกัน

อยากได้วิธีการเลือกซื้อด้วยอ่า

ขอเป็นวิธีเลือกซื้อ มือถือ มือ 1 น้า

เพราะจะซื้อมือ 1 จ้า
เกรียนคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 23:43  

ผมใช้ I-mobile 603 มาประมาณ 3 ปีก่าแระเคยเข้า ศูนย์ไป 2 อาทิตย
์แค่ครั้งเดียวคือจอแตก แต่เรื่อง Software ผมไม่มีปัญหานะ

ผมว่ามันแล้วแต่ดวงมากกว่า

เห็นไอ้ตัวนี้แล้วมันคันไม้คันมือ อยากได้

เอาไว้รอมันลดก่อนค่อยเอาแบบ
O2-Zinc

อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2008 20:53  

วันนี้ตั้งใจจะไปซื้อเหมือนกัน ที่บิ๊กซีบางแคครับ เขามีเครื่องหน้าร้านให้ลอง ไอ้ผมก็ลองๆๆ เออมันก็โอเคดีนะ
ตกลงจะซื้อมันยิบเครื่องใหม่ในกล่องมาให้ ก็ไม่รุมันทำไรอยู่นาน ไม่ส่งให้ซักที
ผมก็ถามเป็นไรหรอคับ ได้รับคำตอบมาว่า อ่อรู้สึกแบตจะมีปัญหารอซักครู่นะคับ
อืมๆๆคับรอก็รอ อุดส่าเลือกตั้งนาน ลองตั้งนาน ซักพักได้คำตอบว่า
เอ่อ พี่คับตอนนี้เราเหลือแค่เครื่องที่ทดลองหน้าร้านเท่านั้นอ่ะคับในสต๊อคอีก 4 เครื่อง
ไม่แน่ใจว่าเสียรึเปล่า

เท่านั้นล่ะคับ ผมก็เซกู๊ดบาย ออกมาเลย = = เซ็งยืนเลือกยืนลองตั้งนาน
ทีแรกก็กลัวๆว่าจะพังจะเสียงาน ทำใจตั้งนานกว่าจะบอกว่าตกลงจะซื้อ
พอจะเอาเจองี้ กลัวขึ้นมาตะหงิดๆเลย พรุ่งนี้กะว่าจะไปหาซื้อที่เดอะมอล์บางแคดู
คนใช้ IM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหานิดหน่อย
วันที่โพสท์ : 30 May 2008 13:33  

ใช้ไปได้ 3 - 4 เดือน

พอจาถ่ายรุป

มันบอก โมดดูกล้องไม่พร้อมใช้งาน

มันเป็นอะไรครับ

บอกที
Ooกิ๊กก๊อกคุงoO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องน่าจะมีในโทรศัพท์ทุกรุ่น
วันที่โพสท์ : 30 May 2008 18:54  

สิ่งที่น่าจะมีในโทรศัพท์คือทำไมไม่ทำให้สามารถใช้กะถ่าน AA ได้ด้วย เหตุผลคือเวลาเดินทางไกลหรืออยู่ในถิ่นกันดารเวลาฉุกเฉินเกิดแบตโทรศัพท์หมดขึ้นมา เราก็จะได้ใช้ถ่าน AA ไส่ โทรไปเพื่อแก้ปัญหาได้ถึงจะใช้ได้ไม่นานแต่ก้อยังดีกว่าหาที่เสียบสายชาร์จตามทุ่งนานะคับ มีใครเห็นด้วยกะผมมั่งไหมคับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ : Re: เรื่องน่าจะมีในโทรศัพท์ทุกรุ่น
วันที่โพสท์ : 30 May 2008 20:12  

Ooกิ๊กก๊อกคุงoO ผู้เขียน:
สิ่งที่น่าจะมีในโทรศัพท์คือทำไมไม่ทำให้สามารถใช้กะถ่าน AA ได้ด้วย เหตุผลคือเวลาเดินทางไกลหรืออยู่ในถิ่นกันดารเวลาฉุกเฉินเกิดแบตโทรศัพท์หมดขึ้นมา เราก็จะได้ใช้ถ่าน AA ไส่ โทรไปเพื่อแก้ปัญหาได้ถึงจะใช้ได้ไม่นานแต่ก้อยังดีกว่าหาที่เสียบสายชาร์จตามทุ่งนานะคับ มีใครเห็นด้วยกะผมมั่งไหมคับ

ถ้าใส่ถ่านมันจะใช้ได้ไม่ค่อยนานละมั้ง เครื่องก็จะใหญ่

เด่วนี้เค้าก็ใช้แบต 2 ก้อน หรือไม่ก็ มีตัวเก็บประจุไฟ พอแบตหมดก็เอาไปชาร์จจากตัวเก้บประจุก็ได้
คนใช้ IM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหาเรื่องกล้อง
วันที่โพสท์ : 30 May 2008 21:42  

คือว่า มีปัญหาเรื่องกล้อง

คือว่า จาถ่ายรูปอ่ะมันขึ้นว่า

โมดูลกล้องไม่พร้อม

มันเป็นอะไรหรอ

แก้ไขยังไง

ใครรู้บอกหน่อยครับ

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ
เบื่อโว้ยรุ่นนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 08:09  

พูดง่ายๆ มาก โคตรเปราะเลยรุ่นนี้ ตอนแรกๆก็ดีไปๆมาๆ จอแตกไปมา เครื่องดับๆติดๆ เซง
ลั้ลล้า*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 17:59  

อยากทราบว่า

รุ่นนี้มันมีเว็บแคมป่าวค้ะ?

แร้วจะดูยังไงว่ามันดีอ่า**

ช่วยตอบทีนะค๊ะT[]Tขอบคุนค้ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 19:50  

ตอนนี้ราคาอยุ่ที่เท่าไหร่แล้วครับ

ขอบคุนครับ
เด็กทุ่งสง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้อ่ะคับ
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 20:41  

ผมอยากรู้ว่าตัวนี้กะ wellcom w390 ตัวไหนเสียงดังกว่าอ่าคับ

ขอบคุงมากๆ
fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบ
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 23:03  

ราคาตอนนี้ 4990

เทียบกับเวลคอม ต่อบูทูธ ไอโมเสียงดีกว่าคับ ไว้คุยไอโมดีกว่าคับ

ตอนนี้มี 625 มาใหม่คับ สวยมาก รับรองได้ ราคา 5300
คนจน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 21:24  

คือว่าอยากรู้ว่าราคาปัจจุบัน นี้ มานเท่าไรแล้วอะครับ

ใครรู้บอกที กำลังตัดสินใจครับ
P_k
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : I mobile
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 13:04  

ลั้ลล้า* ผู้เขียน:
อยากทราบว่า

รุ่นนี้มันมีเว็บแคมป่าวค้ะ?

แร้วจะดูยังไงว่ามันดีอ่า**

ช่วยตอบทีนะค๊ะT[]Tขอบคุนค้ะ

มีเว็บแคมครับ แต่ต้องลงไดรเวอร์ของ 518
ผมรอคำตอบอยู่หลายวันแล้ว ไม่ได้คำตอบเสียที
เลยไปซื้อมาเองเลยครับ ส่วนต่อยังไงนั้น
ยังไม่รู้ ยังไม่ได้ลอง ถ้าอยากรู้ โพสต์มาใหม่ครับ
gghh
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2008 19:58  

รุ่นนี้ บลูทูธ เวอชั่นอะไรหรอครับ
bblove
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 15:45  

วันที่ 30 กค กำลังจะไปถอยครับ รอเงินเดือนออกก่อนอิอิ

ไปสอยจากศูนย์ ที่ซีคอน เลย

ราคา 4490 แถมหู 2 อัน แมม 1 G

ส่วนการบริการ ดีเยี่ยมครับ
bblove
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 09:41  

ภาพ จาก 613

bblove
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 09:43  

guangnoy
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ : 613
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 18:56  

วันนี้ผมไปซื้อมาตอนบ่ายโมงกว่าๆ ที่โลตัส สุราษฎร์ แล้วก็นำกลับไปเล่นที่เรียนพิเศษ ตอนประมาณบ่ายสองกว่าๆ ปรากฎว่า ปุุ่มกดทิศทางตรงกลางหลุดหาย เอาไปที่ 0 พนักงานบอกว่า อะไหล่ไม่ครบไม่สามารถเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ ผมก็บอกไปว่างั้นผมขอเปลี่ยนปุ่มเลย พนักงานกลับบอกว่า ไม่มีอะไหล่ขาย พนักงานก็บอกผมว่าให้ไปหาซื้อปุ่มกดมา แล้วเค้าจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ ผมก็หาทั่วโลตัส ปรากฎว่าไม่มี พนักงานบอกว่าให้ไปดูที่ 0 ซอยเซ็นเตอร์พอยร์ ปรากฎว่าไม่มีอีกแล้ว ผมเลยไปที่ 0 ใหญ่ บิ๊กซีสุราษฎร์ ในใจคิดว่ามีแน่ๆ พอไปถึงถามพนักงานเค้าบอกว่า ไม่มี ต้องสั่งจาก กทม. ประมาณ 16 วัน กลับด้วยอารมณ์เซ็งโครต อุตส่าโดดเรียนพิเศษ กลับไม่ได้อะไรเลย แต่ยังดีหน่องพอกลับไปโลตัส เค้าบอกว่า พรุ่งนี้จะมีพนักงานคนหนึ่งไป กทม เดี๋ยวเค้าจะซื้อปุ่มมาให้ ของจะได้ประมาณวันจันทร์ เค้าบอกว่า เค้าจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้้ ถ้าผมไม้มันใจเครื่องเดิม ผมก็โล่งใจ อย่างน้อย ก็ได้เปลี่ยนเครื่องใหม่ ถึงแม้จะต้องรอหน่อย แต่มันก็ยังดี นำมาบอกกันเผื่อคิดจะซื้อ ลองเช็คเครื่องให้ดีกันหน่องเพราะผมไม่ค่อยได้เช็คอะไรมาก เลย
i mobile FAN Club
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2008 14:05  

ราคาล่าสุด ณ ศูนย์ซีคอน รุ่นนี้ ซื้อภายใน 31 ส.ค.51 ราคา 3,990 บาท แถม SD CARD 1 GB.ราคาหล่นน่าใจหายเน๊าะ
SAVE_US
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 11:29  

กำลังจะซื้อภายในเดือนหน้าอ่ะครับ ผมไม่เคยใช้ไอโมบายมาก่อนเลยอ่ะ
พอเห็นหลายๆท่านมีปัญหาผมเองก็หวั่นๆ แต่ยังไงก็คงซื้อครับเพราะชอบมากๆเลยรุ่นนี้

ฟังก์ชั่นแน่นดีฮะแต่ถ้าเอาระดับแบรนด์ไปเทียบกะโนเกียผมว่าอย่าเทียบเลยครับ คือมันแล้วแต่คนด้วยนะเครื่องที่ผมใช้อยู่ก็โนเกีย6300(แต่ปัญหาก็มีพอดูเหมือนกัน) แต่จะขายทิ้งแล้วใช้ไอโมบายละ...ความต้องการ ความชอบ หรือ การใช้งาน มันก็มีเหตุผลของมันเอง ส่วนเราๆท่านๆก็ย่อมมีเหตุและผลที่จะเลือกซื้อใช่มั๊ย?
ใครใช้แบรนด์ที่แกร่งกว่าก็อย่าเอาไปเปรียบเทียบกันเลยฮะ Wink
เจ้าเหมียวพุงโต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 22:09  

SAVE_US ผู้เขียน:
กำลังจะซื้อภายในเดือนหน้าอ่ะครับ ผมไม่เคยใช้ไอโมบายมาก่อนเลยอ่ะ
พอเห็นหลายๆท่านมีปัญหาผมเองก็หวั่นๆ แต่ยังไงก็คงซื้อครับเพราะชอบมากๆเลยรุ่นนี้

ฟังก์ชั่นแน่นดีฮะแต่ถ้าเอาระดับแบรนด์ไปเทียบกะโนเกียผมว่าอย่าเทียบเลยครับ คือมันแล้วแต่คนด้วยนะเครื่องที่ผมใช้อยู่ก็โนเกีย6300(แต่ปัญหาก็มีพอดูเหมือนกัน) แต่จะขายทิ้งแล้วใช้ไอโมบายละ...ความต้องการ ความชอบ หรือ การใช้งาน มันก็มีเหตุผลของมันเอง ส่วนเราๆท่านๆก็ย่อมมีเหตุและผลที่จะเลือกซื้อใช่มั๊ย?
ใครใช้แบรนด์ที่แกร่งกว่าก็อย่าเอาไปเปรียบเทียบกันเลยฮะ Wink

ตอนที่ 626 ออกมาใหม่ๆ ยังไม่ถึงเดือน มีคนโพสต์ถามในพันทิปว่า 626 ดีมั้ย แล้วมีคนรีบมาตอบคนแรกเลยว่า เพื่อนเค้าซื้อมาใช้อย่างถนอมมาก ปรากฎว่า 2 เดือนก็เจ๊งแล้ว ยังดีที่มีคนรู้จริงมาบอกว่า 626 ออกยังไม่ถึงเดือนเลย จะซื้อมาใช้ 2 เดือนเจ๊งได้งัย คนที่ตอบมั่วมาก 518 ก็มีคนมามั่วตอบแบบ 626 เหมือนกัน ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมต้องโจมตีไอโมบายล์กันนัก

ใช้ 611 มาจะครบปีแล้ว พี่กับพื่อนหลายคนก็ใช้ไอโมบายล์ ไม่เคยมีใครมีปัญหานะ 611 ก็ทนนะ เพราะว่าทำตกบ่อยมากกก แต่เครื่องก็ไม่เป็นอะไร ภาพที่ถ่ายจาก 611 ก็ชัดมาก ตั้งเป็นภาพหน้าจอคอมฯ ได้สบายๆ ไม่แตกด้วย ตอนแรกก็อยากได้ 626 แต่คิดอีกทีจะเอาทีวีไปทำไม ดูทีวีที่บ้านจอใหญ่กว่าเยอะ ก็คงแล้วแต่แต่ละคนมั้ง เพราะพี่บอกว่าจะเอา 626 แต่เราคิดว่าของเราแค่ 613 ก็พอมั้ง เพราะสเป็คเหมือนกันทุกอย่าง แค่หน้าจอเล็กกว่า 626 นินึง แล้วก็ดูทีวีไม่ได้ แต่ราคาถูกกว่าตั้งเยอะ คิดว่าคงจะเปลี่ยนประมาณช่วงปีใหม่ จะได้จำง่ายๆ ว่ามือถือเครื่องใหม่ใช้นานแค่ไหนแล้ว ใช้ไอโมบายล์ปีนึงก็คุ้มแล้ว ยี่ห้ออื่นสเป็คขนาดไอโมบายล์ราคาเป็นหมื่นเชียวนะ ถึงราคาขายต่อจะดีกว่าไอโมบายล์แต่คิดแล้วราคาที่หายไปก็เป็นหมื่นเหมือนกัน ไม่เป็นไรยังมีเวลาอีกหลายเดือนกว่าจะถึงปีใหม่ ถึงตอนนั้นอาจจะเปลี่ยนรุ่นที่จะซื้อก็ได้ แล้วได้ข่าวว่าวันที่ 28 เดือนนี้ไอโมบายล์จะออกรุ่นใหม่อีกตั้ง 7 รุ่น ถ้ามีซักรุ่นที่โดนอาจจะเปลี่ยนเลยก็ได้

พอดีเข้าไปดูของ 625 เค้าบอกว่า " ผมขอตอบขอสงสัยเกี่ยวกับเรื่องจุดสีเขียวเวลาถ่ายรูปครับ สรุปแล้วจุดสีเขียวเป็นออโต้โฟกัสครับไม่ต้องตกใจว่าโทรศัทพ์มีปัญหา (ปัจจุบันผมใช้รุ่น 904 อยู่ก็มีจุดสีเขียวก่อนถ่ายเหมือนกันครับ) " จากลิงค์นี้
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=252294&postdays=0&postorder=asc&start=150
saowakon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2008 15:26  

อยากได้ 613 มากๆ เห็นพี่กันต์ กับ พี่เป้ ในละครเรื่อง "ความลับของซุปเปอร์สตาร์" ใช้รุ่นนี้

จะชื้อ i-mobile 613 แน่นอนค่ะ เราเห็นว่าสวยดี

กะว่าจะเอาโทรศัพท์เครื่องเก่าไปเทินแล้วเอา i-mobile 613
nineHua
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : help me
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2008 11:31  

ช่วยเหลือเรื่องกล้องหน่อยครับ กล้องผมมาวันแรกชัดมาก ๆ แต่ผมไปปรับอะไรซักอย่างนี่แหละ
หลังจากนั้นมันไม่ชัดไปเลยอ่ะ พยายามปรับให้เป็น standard แล้ว แต่ก็ไม่เหมือนเดิม วานผุ้รุ้ช่วยที ครับ โชว์เบอร์มาให้ผมโทรกลับก็ได้ครับ 0813075966 ซื้อมาตั้งแต่เมษา ได้ถ่ายชัด ๆ แค่สองสามภาพเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2008 21:16  

เราพึ่งซื้อมา เมื่อวานครับ 19 ตค 51 ราคา 3990 บาท มี หูฟัง 2 ชุด พร้อมเมม 1 GB
อยากรู้ว่าทำไม ภาพเวลาถ่ายรูปมันเป็น เส้นๆ อ่ะครับ ไม่ค่อยชัดซํกเท่าไหร่ ขอให้ผู้รู้ช่วยบอกด้วยนะครับ
tum607
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2008 15:46  

ผมมี i-mobile 613 มาขายครับ เพิ่งซื้อมา3เดือน อุปกรณ์ครบ ขาย 3000 ครับ 085-660-2991 ตั้มครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2009 16:16  

ขายด่วนมือถือ I-Mobile 613 ราคา 2,099 บาท
ตามลิ้งค์นี่ไปดูรายละเอียดเลยคะ http://classified.sanook.com/item/4755325
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 23:07  

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เจ้าเหมียวพุงโต เมื่อวันที่ 18 May 2009 15:13; ทั้งหมด 1 ครั้ง
guangnoy
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ : 555+
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 19:10  

เรี่องแบตผมว่าดีกว่า611นะ
เพราะผมใช้611มาก่อน
ของผม2วันผมชาจครั้ง
เพราะผมเป็นคนเล่นโทรสับทั้งวัน
ฟังเพลงไม่ค่อยเปลีองแบตเท่าไหร่
ผมเคยสแตนบายไว้ตอนนั้นประมาณ5วัน
แบตก็ยังเหลีอนะ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 22:42  

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เจ้าเหมียวพุงโต เมื่อวันที่ 18 May 2009 15:12; ทั้งหมด 1 ครั้ง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: