Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ขายด่วนk790i

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 11 / เข้าชม: 5363
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขายด่วนk790i
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 12:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขายด่วนโซนี่k790iสภาพใหม่มากเจ้าของรักษาสุดชีวิต

มีครบทุกอย่างมีกล่องให้ขาดsmalltalkอย่างเดียวมีแต่smalltalkปลอมของแท้ก็มีแต่ฟังได้ข้างเดียวเอาไปเลยให้เผื่อใครรู้จักเพื่อนอยู๋sonyเอาไปเคลมได้นะ

ในกล่องมีตัวเครื่องแบตที่ชาร์จเม็ม256mbสายdata linkสายข้อมือcdคู่มือใหม่ช้วเพียงแต่หมดประกันแล้วเครื่องไม่เคยส่งซ่อมใช้ได้ปกติเจ้าของใช้ไม่เคยมีปัญหากับการใช้งาน

ที่ต้องขายเพราะเจ้าของมีสองเครื่องและที่สำคัญหาตังซื้อpsp

ที่ขายราคานี้เพราะเครื่องใหม่จิงๆๆและที่สำคัญรอยน้อยมากแทบไม่มีเลยราคานี้7000เพราะตอนเจ้าของซื้อมาที่16800อยู่ต้องเข้าใจนะขาย7000ต่อลองได้ไม่มากนะ
ติดต่อที่mbkpit@hotmail.com
0836043029
0832965970
มารับของเองที่โลตัสพระราม1แถวมาบุนครองครับหรือจะให้ส่งคิดค่าส่ง20บาทครับ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 13:35  

ราคาที่เขาขายกันแบบมีประกันเหลือสภาพดีนี่ ยังไม่ถึง 7000 เลยครับ ....... อันนี้ประกันหมดแล้วแต่ราคาแรงแบบนี้ปล่อยยากครับ ร้านตู้ยังให้ไม่ถึง 6000 เลยครับ ....... เพราะราคานี้ 7000 ไปเพิ่มเงินอีกแค่ 1000 กว่าบาท ก็ได้ มือ 1 เครื่อง 0 แล้วครับ เพราะราคามือ 1 ตอนนี้ 8400 กว่าบาทเท่านั้น ...... เอี่ยมๆ Very Happy

ป.ล ส่วนราคาไม่ว่าเจ้าของจะซื้อมาเท่าไหร่ก็ตามครับ เวลาขายเขาอิงตลาดปัจจุบันครับ ไม่มีใครอิงตลาดสมัยก่อนครับ ไม่ว่าจะซื้อมา 19000 หรือ 20000 แต่ปัจจุบันมือ 1 มัน 8400 ครับ ...... ขายมือถือต้องทำใจครับไม่ใช่ให้เข้าใจ
MBKPIT
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 12:21  

ต้องขอโทดด้วยนะครับคุนพอดีถ้าคุนไม่ซื้อก็ไม่น่าจะวิจารให้เสียหายคิดหน่อยนะครับก่อนที่จะตอบ
ถ้าคุนไม่ซื้อก็ไม่เปงรัยแต่คนอื่นซื้อผมตั้งราคาเพื่อให้คนต่อเพราะผมรู้อยู่แล้วว่างัยก็มีคนต่อเหลือ6000
คิดหน่อยครับว่านี่คือหลักการขาย
(คิดนะครับก่อนวิจารณาและที่สำคัญก็มีคนโทรมาถามราคาถึงแพงแต่ของมีคุนภาพไม่เคยซ่อมไม่เคยเสียรอยแทบไม่มี

)
deksilpa ผู้เขียน:
ราคาที่เขาขายกันแบบมีประกันเหลือสภาพดีนี่ ยังไม่ถึง 7000 เลยครับ ....... อันนี้ประกันหมดแล้วแต่ราคาแรงแบบนี้ปล่อยยากครับ ร้านตู้ยังให้ไม่ถึง 6000 เลยครับ ....... เพราะราคานี้ 7000 ไปเพิ่มเงินอีกแค่ 1000 กว่าบาท ก็ได้ มือ 1 เครื่อง 0 แล้วครับ เพราะราคามือ 1 ตอนนี้ 8400 กว่าบาทเท่านั้น ...... เอี่ยมๆ Very Happy

ป.ล ส่วนราคาไม่ว่าเจ้าของจะซื้อมาเท่าไหร่ก็ตามครับ เวลาขายเขาอิงตลาดปัจจุบันครับ ไม่มีใครอิงตลาดสมัยก่อนครับ ไม่ว่าจะซื้อมา 19000 หรือ 20000 แต่ปัจจุบันมือ 1 มัน 8400 ครับ ...... ขายมือถือต้องทำใจครับไม่ใช่ให้เข้าใจ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 12:45  

คนที่เขาใช้มือถือเขาไม่ได้โง่นะครับ ........ ประกันก็หมด หูฟังก็ปลอม ราคา ต่อเหลือ 6000 ยังแพงเลยครับ ....... ผมว่าคุณคิดก่อนขายดีกว่านะครับ ....... เผื่อราคาต่อแพงไปมั้ง คนที่เขาเล่นโซนี่เขาคงรู้ครับว่าราคาไหนแพงราคาไหนถูก ....... ต่อให้ผมไม่ซื้อผมก็มีสิทธิวิจารณ์ครับ ...... ผมว่าอยากได้ราคาดีไปหักคอขายต่อเพื่อนดีกว่า ไปร้านตู้ก็โดนเขาหักคอ ไม่มีทางได้ถึง 5000 หรอกครับ ........ Very Happy

ที่สำคัญนะ ..... คุณบอกให้คนเข้าใจว่า คุณซื้อมาแพง แต่คุณเข้าใจการตลาดมั่งป่าวอ่ะว่าของราคามันตกไปอยู่ที่เท่าไหร่แล้ว ....... และอีกอย่าง ต่อให้ของคุรไม่เคยซ่อมสภาพสวยแค่ไหนมันก็มือ 2 ..........เพิ่มเงินอีกนิดก้ได้มือ 1 ไปล่ะ 8400 ..... สภาพมันก็แค่ภายนอก ไปเปลี่ยนกรอบก็ใหม่ได้แล้ว ที่สำคัญคือภายในมันเก่า อายุไป ปีกว่าแล้ว .... ซื้อมือ 1 8400 ซิงทั้งดุ้น ........ Very Happy เครื่องของหลายๆคนที่เขาซื้อมา ยังไม่ถึง 2 เดือนเขายังไม่กล้าตั้งราคาเท่าคุณเลยครับ ....... มันเผื่อต่อเวอร์ไป. ......
MBKPIT
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ขอบคุนมากสำหรับคุนคนเก่ง
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 12:23  

ที่สำคัญเลยนะครับผมก็ขายได้แล้วอะในราคา6000อย่างนี้คุนก็ว่าคนที่เขาซื้อว่าเขาโง่ถ้ายังงัยก็ขอบคุนนะครับที่ทำให้ผมขายได้เร็วขึ้น
บางทีคุนอาจจะไม่รู้เลยก็ได้ว่าบางทีการทีคนเขาซื้ออะมันอยู่ที่ความอยากได้ไม่ว่าราคาจะแพงแค่ไหนถ้าความอยากได้มาอยู่ที่ในใจแล้วเป็นมือสองที่ไม่ใช่มือหนึงโดยที่เราไม่ต้องจ่ายราคาเท่ามือหนึ่งแต่สภาพเท่ากันและที่สำคัญคนซื้อเค้าก็บอกว่าใหม่มากเหมือนกับเครื่องมือหนึ่ง
ผมยกตัวอย่าง อย่างผมก็ได้ที่ผมซื้อเม็มรุ่นเก่าในราคา500บาททั้งๆที่ที่อื่นเค้าขาย300-400ทำมัยผมถึงซื้อคุนรู้ไหมก็เพราะผมอยากได้
นี่แหละคือสิ่งที่ผมไม่ได้โกหกว่าเครื่องมันใหม่จิงๆๆบางทีคุนอาจจะเก่งนะในเรื่องวิจารณาแต่ในแง่ของความคิดคุนอาจจะเก่งไม่เท่าผมก็ได้ใครจะไปรู้ไม่มีใครหรอกครับที่เก่งไปทุกเรื่องและที่สำคัญคุนอาจจะโพสต์ที่นู่นทีที่นี่ทีแล้วทำให้ตัวเองดูดีเออดูเราเก่งอันนั่นมันก็เป็นเรื่องของคุนผมไม่มีสิทธิที่จะยุ่งกับเรื่องของคุนเพราะมันเป็นอิสระเสรีในด้านแง่ความคิด
ขอโทดนะครับบางทีเรื่องโทสับผมอาจจะรู้มากกว่าคุนอีกเพราะผมทำโทสับอยู๋แต่ที่ผมขายก็เพราะผมเอาเงินไปจ่ายเครื่องpspจิงๆๆและผมก็ซ่อมโทสับเนี่ยแต่ไม่เคยเอาเครื่องซ่อมมาขายเลยคือจันยานบันผมมีที่ผมขายก็เป็นเครื่องผมใช้เองไม่เคยซ่อมไม่เคยพัง
หัดโพสต์แต่สิ่งที่ตัวเองเก่งจิงๆๆไม่ใช่ว่าสับแต่จะพิมและว่าให้คนอื่นดูว่ากูเก่งบางทีคุนอาจจะทำโทสับเหมือนผมก็ได้ถ้าอย่างนั่นก็ไม่ต้องแสดงออกว่ากูเก่ง
ขอโทดสำหรับทุกคนที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้นะครับที่ใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะบางทีผมอยากจะบอกกับคนเก่งบ้างว่าของที่ขายได้นั่นขึ้นอยู๋กับคนซื้อไม่ใช่คนขายอยู่ที่ผู้ซื้อเท่านั่นว่าจะซื้อจิงคนขายเค้าอาจจะหรอกคุนซะสนิทก็ได้แต่ก็ไม่เกี่ยวกับคนขายเพราะตัวเราใช่ไหมที่เป็นผู้ซื้อ
ขอบคุนมาก
ขอบคุนคุนอีกทีผู้รู้มากๆๆๆๆๆ
ขอบคุนอย่างสูง

ผมอาจจะไม่เก่งนะครับแต่ผมให้ความรู้เรื่องโทสับเบื้องต้นถึงขั้นสูงได้โดยไม่คิดค่าตอบแทนใดๆทั้งสิ้นกับทุกคนเพราะเป็นการตอบแทนที่ทุกคนเข้ามาอ่านจะได้รู้ด้วยว่ามนุษย์เรายังมีคนเก่งและเก่งยิ่งกว่าสอบถามปัญหาได้ครับทุกเรื่องเกี่ยวกับโทสับแต่ไม่รับซ่อมครับ
แนะนำให้ซ่อมศูนย์ดีที่สุด
mbkpit@hotmail.com

คนที่เขาใช้มือถือเขาไม่ได้โง่นะครับ ........ ประกันก็หมด หูฟังก็ปลอม ราคา ต่อเหลือ 6000 ยังแพงเลยครับ ....... ผมว่าคุณคิดก่อนขายดีกว่านะครับ ....... เผื่อราคาต่อแพงไปมั้ง คนที่เขาเล่นโซนี่เขาคงรู้ครับว่าราคาไหนแพงราคาไหนถูก ....... ต่อให้ผมไม่ซื้อผมก็มีสิทธิวิจารณ์ครับ ...... ผมว่าอยากได้ราคาดีไปหักคอขายต่อเพื่อนดีกว่า ไปร้านตู้ก็โดนเขาหักคอ ไม่มีทางได้ถึง 5000 หรอกครับ ........ Very Happy

ที่สำคัญนะ ..... คุณบอกให้คนเข้าใจว่า คุณซื้อมาแพง แต่คุณเข้าใจการตลาดมั่งป่าวอ่ะว่าของราคามันตกไปอยู่ที่เท่าไหร่แล้ว ....... และอีกอย่าง ต่อให้ของคุรไม่เคยซ่อมสภาพสวยแค่ไหนมันก็มือ 2 ..........เพิ่มเงินอีกนิดก้ได้มือ 1 ไปล่ะ 8400 ..... สภาพมันก็แค่ภายนอก ไปเปลี่ยนกรอบก็ใหม่ได้แล้ว ที่สำคัญคือภายในมันเก่า อายุไป ปีกว่าแล้ว .... ซื้อมือ 1 8400 ซิงทั้งดุ้น ........ Very Happy เครื่องของหลายๆคนที่เขาซื้อมา ยังไม่ถึง 2 เดือนเขายังไม่กล้าตั้งราคาเท่าคุณเลยครับ ....... มันเผื่อต่อเวอร์ไป. ......
MBKPIT
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอบคุนมากสำหรับคุนคนเก่ง
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 12:56  

ที่สำคัญเลยนะครับผมดูประวัติดพสต์คุนดูแล้วคุนจะให้ความรู้คนอื่นอย่างเดียวเลยไม่เคยถามความรู้คนอื่นแสดงว่าคุนเป็นคนเก่งและเก่งมากก็จงทำต่อไปแต่สักวันนึงคุนวันที่คุนพูดอะรัยจะไม่มีคนเชื่อคุนเลยเราเอาแต่วิจราณาคนอื่นไม่เคยดูตัวเอง
ผมก็ไม่ใช่คนเก่งแต่ที่แน่ๆๆก็มีความรู้ครับ
ขอบคุนอีก
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 15:53  

ขายไปยังก็ไม่มีใครรู้หรอกครับ .......หรืออาจจะขายไม่ออกก็ได้ เป็นผมๆก็พูดได้ครับว่าขายไปเท่าไหร่ ....... Laughing ....... ตามสบาย
.
MBKPIT
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 22:28  

งั้นคุนโทไปถามคนซื้อเขาไหมอะ
ผมให้เบอร์ไป0839845493ชื่อพี
ลองดูจะได้รูว่าผมพูดจิง
ยังดีกว่าคุนที่รู้จิงทุกอย่างเอาเป็นว่าคุนเก่งละกันผมไม่เยงคุนและพ่อนักวิจารณา
นัมเบอร์วัน
ให้เลย
ที่หนึ่ง
ทุกคนก็เชื่อคุนคนนี้ค้าเยอะๆๆและกันเค้าเก่งมาก
โพสต์แนะนำคนอื่นมากมายเค้ามีความรูนะ
ไม่เหมือนผมหรอกไม่มีความรู้ซ่อมโทสับเปงอย่างเดียว
คุนก็ช่วยบอกกับทุกคนละกันว่าอาการอย่างนี้มันเป็นที่อะรัย
อย่าลืมนะคุนคนเก่งทุกคนถามคุนคนนี้ได้เลย
เค้าเยี่ยมมาก
ขนาดผมซ่อมโทสับยังไม่ได้อย่างคุนคนนี้เลย
ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันนะ
ว่าคุนทำไมถึงไปวิจารณาคนอื่นเค้าทั้งๆที่คุนอาจจะไม่รูอะรัยเลยก็ได้
หรือว่าคุนเป็นพนักงานขาย
ถ้าดูจากที่คุนโพสต์แล้วเหมือนจะเป็นช่างเลยเนอะแต่ไม่ใช่
ก็ขอบคุนและกันว่าแต่คุนจะเชื่อหรือไม่มันก็สิทธิของคุนผมไม่เกี่ยวอยู่แล้ว
ผมแค่มาประกาดลงกระทู้ขายแต่มีคนเค้าทำเหมือนกับไม่อยากให้ผมขายได้แต่ในที่สุดผมก็ขายออกต้องขอบคุนคนนี้จิงๆๆขอบคุนมาก
ไปละคุนหวังว่าคงได้เจอกันอีก
ถ้ายังงัยโทสับเสียก็ถามผมได้นะ
แต่ส่วนเรื่องราคาโทสับมือสองเดี๋ยวผมถามคุณ
ฮ่าๆๆๆๆๆ
ไปละพอกันที
ขายไปยังก็ไม่มีใครรู้หรอกครับ .......หรืออาจจะขายไม่ออกก็ได้ เป็นผมๆก็พูดได้ครับว่าขายไปเท่าไหร่ ....... Laughing ....... ตามสบาย
.
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 22:43  

ยินดีครับ.....ไปที่ชอบๆนะ Very Happy

ป.ล ......... เตี้ยมกันนานนะครับ เพื่อนคุณหรอ 0839845493 ชื่อพี หายไปนานสงสัยเตรียมสคลิ๊ป ......... หลอกตัวเองก็เป้นนะคนเรา ........ แต่ถ้า ซื้อไปจริง ก็คิดซ่ะว่า ถูกกว่ามือ 1 ตั้ง 2400 แค่ใช้งานมาประกันหมดเอง ......... ข้างนอกใหม่เอี่ยมข้างในวัดดวงกันเอง ............ ไม่รู้ป่านนี้ออกอาการหรือยัง Laughing
MBKPIT
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 23:51  

นึกว่าจะจบแต่ก็ยังไม่จบเฮ้อไม่รู้จะพูดอะรัยและ

ยินดีครับ.....ไปที่ชอบๆนะ Very Happy

ป.ล ......... เตี้ยมกันนานนะครับ เพื่อนคุณหรอ 0839845493 ชื่อพี หายไปนานสงสัยเตรียมสคลิ๊ป ......... หลอกตัวเองก็เป้นนะคนเรา ........ แต่ถ้า ซื้อไปจริง ก็คิดซ่ะว่า ถูกกว่ามือ 1 ตั้ง 2400 แค่ใช้งานมาประกันหมดเอง ......... ข้างนอกใหม่เอี่ยมข้างในวัดดวงกันเอง ............ ไม่รู้ป่านนี้ออกอาการหรือยัง Laughing
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 23:54  

โอเค จบ ......... Very Happy ไปล่ะ
Jozephinz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2008 09:30  

เทเสียงให้ เจ้าของกระทู้ 1 เสียง เพราะอะไรหน่ะหรือ ฮึ ฮึ ฮึ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: