Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 5610 กับผันร้ายของ OMA แค่อยากรู้ว่าแก้ยังไง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 2257
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : 5610 กับผันร้ายของ OMA แค่อยากรู้ว่าแก้ยังไง
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 21:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

หลายคนคงคิดว่านี้มันใช่ปัญหาเหรอ
สำหรับผมโดนเต็มๆ เลย การกอบปี้ข้อมูลที่ยุ้งอยากขึ้น

มีวิธีใหนปิดมันได้มั้งคับคงไม่ใช่ขโมยเขามาใช้ ไม่ผิดกดหมายข้อใหนแน่นอน

เดือดร้อนรำคานใจ ใครแก้ได้ก็อย่าเก็บใว้คนเดียวครับ

ใครสงใสอะไรเรื่อง OMA DRM ก็อ่านครับ(คู่มือ)
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: 5610 กับผันร้ายของ OMA แค่อยากรู้ว่าแก้ยังไง
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 21:15  

carbonME ผู้เขียน:
หลายคนคงคิดว่านี้มันใช่ปัญหาเหรอ
สำหรับผมโดนเต็มๆ เลย การกอบปี้ข้อมูลที่ยุ้งอยากขึ้น

มีวิธีใหนปิดมันได้มั้งคับคงไม่ใช่ขโมยเขามาใช้ ไม่ผิดกดหมายข้อใหนแน่นอน

เดือดร้อนรำคานใจ ใครแก้ได้ก็อย่าเก็บใว้คนเดียวครับ

ใครสงใสอะไรเรื่อง OMA DRM ก็อ่านครับ(คู่มือ)

OMA DRM ก็คือ ระบบจัดการลิขสิทธิ์ดิจิตอล

อยากถามว่า ก๊อบปี้ข้อมูลยากขึ้นอย่างไรครับ อธิบายมาหน่อยละกัน Very Happy
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 21:24  

คนที่ใช้ dataling ผ่านคอมพิว เวลากอบข้อมูลลงเครื่องมันไม่ให้กอบครับ

พูดง้ายๆคือเราเอาข้อมูลจากมือถือลงคอมไม่ได้

ดีใจจังวันนี้มีคุณทอปช้วย
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 21:38  

carbonME ผู้เขียน:
คนที่ใช้ dataling ผ่านคอมพิว เวลากอบข้อมูลลงเครื่องมันไม่ให้กอบครับ

พูดง้ายๆคือเราเอาข้อมูลจากมือถือลงคอมไม่ได้

ดีใจจังวันนี้มีคุณทอปอยากช้วย

ในซิมเบี้ยนจะเป็นพวกใบรับรอง ซึ่งผมก้ก๊อบเข้า ก๊อบออกได้อิสระครับ มันจะเกี่ยวกับการลงโปรเเกรมเท่านั้นเอง แปลกเหมือนกันว่าปัญหาของคุณ เพิ่งได้ยินก็วันนี้เเหละ Shocked

เพิ่มเติม OMA DRM เป็นระบบป้องกันการรับส่งข้อมูล ตอนนี้เป็น ver. 2.0 ครับ คิดว่ามีทุกรุ่น
เท่าที่ค้นคว้าดู รู้สึกว่าจะการ Format เครื่องจะเป็นการยกเลิกเจ้านี่ด้วย

ลองกด *#335738# ดูก่อน ไม่รู้ได้ผลรึเปล่านะ
carbonME
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 22:10  

ใช่ๆ ครับ จริงแล้วเรื่อง OMA ไม่น่าลำบากเลยผมเองก็ไม่ได้ตั่งกระทู้ใว้ลองภูมิครับ
เพียงแค่ 5610 ไม่ใช่ซิมเปียน
ยังไงผมจะลองนะ *#335738#

ขอบคุณหลายๆๆๆๆๆ

แน่นอนหลายคนซื้อไปไม่ใช้อย่างผมทุกคนแต่กับผมมันต้องเรียกว่าโคตะระคุ้ม

จริงๆ แล้วหลายคนเห็นมันแต่ไม่มีโอกาศที่จะพูดเท่านั้นเองละ ผมเลยใช้สิทธ์นั้นแทนหลายๆคน อิอิ

ผมลองหามาหลายกระทู้แล้วแต่ไม่เจอจริงๆ ยังไงมันก็น่าจะเป็นความรู้ให้เพื่อนเรานะ ก็ที่สุดแล้ว
mayunan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 15:06  

ก็ปกตินิครับ 5610 ทุกไพล์ ก๊อปลงเครื่องได้หมด จาว่า และซอฟแวร์
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: