Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ข้อสอบปราบเซียน ลบ Folder รายชื่อของเมลล์ บน hp rw 6828 ไม่ได้คะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4285
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: chiangmai
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ข้อสอบปราบเซียน ลบ Folder รายชื่อของเมลล์ บน hp rw 6828 ไม่ได้คะ
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 23:34  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผู้รู้ทั้งหลายช่วยหน่อยนะคะ
ได้รับ มรดก จากน้านะคะ แต่พอดีในเครื่องมันมี Folder รายชื่อต่าง ๆ และเมลล์ เก่าอยู่คะ มีหลาย Folder หลายชื่อด้วยคะ คืออยากลบมันทิ้งคะ เพราะว่าตอนที่เราจะเขียน เมลล์ใหม่ ตรง แทบ new มันจะโชว์ รายชื่อเมลล์อันเก่าของน้าอยู่คะ อยากลบออกให้หมด เหมือนตอนเราชื้อเครื่องมาใหม่คะ ไม่ทราบทำไงดีคะ
มันแสดงแบบนี้คะ
+Folder hotmail
--Folder เกม ( อยากลบ )
--Folder รายการส่งงาน ( อยากลบ )
--Folder ต่าง ๆ
--Folder deleted items
--Folder
--Folder inbox
--Folder outbox
+Folde rmms
+Folder Outlook E-mail
+Folder text messages ( อันนี้ไม่อยากลบเอาใว้อ่าน messages )
ช่วยหน่อยนะคะ พยายามค้นในเน็ทก็แล้วหนังสือก็แล้ว พยายามอยู่เกือบเดือนแล้วคะ ทั้งลองลบจาก pc และ PDA แต่ที่ PDA ถ้าแตะตรงรายการหรือ Folde ใน hotmail ที่ต้องการลบ จะมี ป๊อบอัพ ขื้นมาคะ แต่ไม่สามารถทำงานได้คะ คือมันเป้นสีเทาคะกลุ้ม เพราะทุกครั้งที่เขียนเมลล์จะต้อง มีอีเมลล์ของเจ้าของเดิมขึ้นอยู่ตรงหัวตรงช่อง จาก อยู่เสมอไม่สารถลบได้คะ
ขอบคุรล่วงหน้านะคะ
คริส คะ
คำว่า Folde หมายถึง รูป Folde นะคะ
christy
Year's Star

จังหวัด: chiangmai
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 10:14  

ไม่รบกวนแล้ว ตอนนี้สามารถทำแล้ว หลังจากนังเล่นนั่งจิ้ม นั่งทำมาเกือบอาทิตย์ ตอนนี้สามรถ ทำได้แล้ว
อาการที่สามารถแก้ได้
1.จิ้มจนคอลแทกหาย แก้ได้
2.ป่มโทรหายแก้ได้
3.No service ตลอดทั้ง restart ก็แล้ว เอาถ่านออกก็แล้ว เปิดปิดการใช้งานโทรศัพท์ก็แล้วตอนนี้แก้ได้แล้ว ภูมิใจคะทำได้ด้วยตนเอง
4.แบคอัพเป็นแล้วคะ
แต่โชคดีหน่อยตรงที่ก่อนจิ้มอะไรต่อมิอะไร ได้ไปเจอบทความเรื่องการทำ แบคอัพข้อมูลคะ
แต่เมื่อวานลงเกม Firepower มัน remove ออกไม่หมด ทำไงดีคะ
และอีกเรื่อง การทำ hardreset คือการทำให้เครื่องสะอาดหมดจด เหมือนซื้อมาใหม่หรือเปล่าคะ ไม่มีโปรแกรมอะไรที่ติดตั้งภายหลังใช่ใหม่ คะ เหมือนกับ ตอนที่เราลง windows ใหม่ใช่ใหมคะ แล้วเจ้า PDA เนี๊ยะ ถ้าโปรแกรมมันรวนหรือเจ้งเราต้องลง windows ใหม่หรือเปล่า แล้วเขาลงเหมือน คอม หรือเปล่าคะ
คริสตี้
virginManonair
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 17:15  

hard reset เครื่องข้อมูลหายหมดอยู่เเล้วครับ ไม่รวมข้อมูลในการด์นะครับ อีกอย่างถ้าเครื่องเเฮ็ง reset ที่ก้นมันไปทีนึงก็พอครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: