Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยด้วยครับN81มีปัญหาครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 4488
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยด้วยครับN81มีปัญหาครับ
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 03:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมพึ่งหัดเล่นซิมเบี้ยนครับเล่นไปนิดๆหน่อยๆแค่ลองรับเพลงจาก bluetooth จากอีกเครื่องนึง

แล้วเมื่อวานผมลองใช้ต่อ wifi ดูพอเปิดเวปมันฟ้องว่า memory low ผมเลยเข้าไปดูในตัวจัดการไฟล์ครับ ปรากฏว่า"ข้อความกินเนื้อที่ไป 15MB ทั้งๆที่ไม่มีข้อความอะไรอยู่ในเครื่อง+ซิมเลย"
ทั้งในถาดเข้า+ออก โฟลเดอร์ส่วนตัว

เพราะว่าเครื่องนี้ผมยังไม่ได้ใช้อะไรในการโทรเลยครับ

ผมพยายามหาทางแก้อยู่แต่หาไม่ได้เลยครับจะทำยังไงดีครับถึงจะลบส่วนนี้ออกไปได้ครับ

ยังไม่เคยใช้โทรออก
ยังไม่เคยลงโปรแกรมเสริม
ยังไม่เคยส่งข้อความ
ลองใช้ซิมเบี้ยนล้วนๆครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยครับN81มีปัญหาครับ
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 15:10  

blitzer ผู้เขียน:
ผมพึ่งหัดเล่นซิมเบี้ยนครับเล่นไปนิดๆหน่อยๆแค่ลองรับเพลงจาก bluetooth จากอีกเครื่องนึง

แล้วเมื่อวานผมลองใช้ต่อ wifi ดูพอเปิดเวปมันฟ้องว่า memory low ผมเลยเข้าไปดูในตัวจัดการไฟล์ครับ ปรากฏว่า"ข้อความกินเนื้อที่ไป 15MB ทั้งๆที่ไม่มีข้อความอะไรอยู่ในเครื่อง+ซิมเลย"
ทั้งในถาดเข้า+ออก โฟลเดอร์ส่วนตัว

เพราะว่าเครื่องนี้ผมยังไม่ได้ใช้อะไรในการโทรเลยครับ

คําว่าข้อความนี่ ไม่ได้หมายถึง SMS MMS อย่างเดียวนะครับ เจ้าไฟล์ที่มากับ bluetooth ก็จัดเป็นข้อความเหมือนกัน ถ้าคุณลบเกลี้ยงเเล้ว ที่เหลือก็คือ ไฟล์ System กับธีม ริงโทนที่ติดมาเครื่องเเต่เเรก ซึ่งลบออกไม่ได้ครับ

ถ้าคุณเเน่ใจจริงๆ เเล้วว่า SMS MMS ไฟล์บลูทูธ ไม่มีจริงๆ เเล้ว ลอง HR ซักรอบครับ เเล้วดูผลต่อไป Very Happy
blitzer
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยครับN81มีปัญหาครับ
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 21:44  

papayatop ผู้เขียน:
blitzer ผู้เขียน:

คําว่าข้อความนี่ ไม่ได้หมายถึง SMS MMS อย่างเดียวนะครับ เจ้าไฟล์ที่มากับ bluetooth ก็จัดเป็นข้อความเหมือนกัน ถ้าคุณลบเกลี้ยงเเล้ว ที่เหลือก็คือ ไฟล์ System กับธีม ริงโทนที่ติดมาเครื่องเเต่เเรก ซึ่งลบออกไม่ได้ครับ

ถ้าคุณเเน่ใจจริงๆ เเล้วว่า SMS MMS ไฟล์บลูทูธ ไม่มีจริงๆ เเล้ว ลอง HR ซักรอบครับ เเล้วดูผลต่อไป Very Happy

ไฟล์ bluetooth ผมก็เปิดแล้วจัดเก้บลง SD เรียบร้อยแล้วคัรบ HR นี่คือะไรครับ???? Hard Reset???? กดยังไงคัรบ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 21:59  

คุณจัดเก็บเเล้ว ก็ต้องกลับมาลบข้อความ bluetooth ตอนเเรกครับ ถึงจะไม่กินเมมเครื่อง

Hard Reset กด *#7370# เเล้วใส่รหัส 12345 รอซักครู่ครับ ให้ backup เบอร์เก็บไว้ก่อนนะ เพราะมันหายหมดเเน่

Very Happy
blitzer
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 01:15  

papayatop ผู้เขียน:
คุณจัดเก็บเเล้ว ก็ต้องกลับมาลบข้อความ bluetooth ตอนเเรกครับ ถึงจะไม่กินเมมเครื่อง

Hard Reset กด *#7370# เเล้วใส่รหัส 12345 รอซักครู่ครับ ให้ backup เบอร์เก็บไว้ก่อนนะ เพราะมันหายหมดเเน่

Very Happy

ลบแล้วสิครับ-*-

ปล.ทำไมกล้องN81 noiseเยอะมากกว่า5310ซะงั้น-*-
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: