Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ใครเครื่องมีปัญหาอะไร รบกวนไปอ่านหน่อยนะครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 1833
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ใครเครื่องมีปัญหาอะไร รบกวนไปอ่านหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 23 May 2008 16:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใครเครื่องมีปัญหาอะไร รบกวนไปอ่านหน่อยนะครับ

http://www.zavral.com/index.php?option=com_content&task=view&id=29&Itemid=1

T^T

ส่วนผมทำใจแล้วครับ
Visar
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2008 20:28  

ผมได้เข้าไปอ่านตามลิ้งค์ดังกล่าวแล้ว ผมว่าไม่จริง ลองคิดดูดีๆนะ โนเกียได้มอบหมายให้ Mlink เป็นผู้บริการ ในส่วนงานซ่อม มันจะไปเกี่ยวกับ Easy Fix ได้อย่างไร

อ๋อ แล้วอีกอย่าง ซอ่มเรเวล 1-2 เนี่ย หมายถึงยกอะไรชิ้นนั้นๆ เช่น จอ ลำโพง บอดี้

ส่วนการซ่อมเรเวล 3-4 นั้น เป็นงานซ่อมในส่วนของบอร์ดหรือ พวก IC จำเป็นต้องใช้เครื่องมือเฉพาะทาง สาขาต่างๆของ Nokia care จะต้องส่งเครื่องเข้ามาที่สำนักงานใหญ่หรือ Mlink ที่สุขุมวิท 62

แล้วที่บอกว่า Nokia care จะต้องส่งเครื่องไป Easy Fix นั้นยิ่งเป็นไปไม่ได้ใหญ่เลย
เป็นการแจ้งเตือนที่ผิดมากๆๆ

ผมเคยไปลองกับตัวเองมาแล้ว ผมเคยส่งเครื่องที่ปิ่นเกล้า แล้วเค้าแจ้งผมบอกว่าต้องส่งสำนักงานใหญ่ ซ่อมนานมาก พอวันที่เสร็ผมจะต้องไป ตจว ตอนบ่าย ผมเลยเข้าไปรับเครื่องเองที่
Mlink แล้วทำไมเครื่องผมอยู่ที่ Mlink ล่ะทำไมไม่ไปอยู่ที่ Easy Fix

ไม่เห็นด้วยครับ
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2008 10:39  

Easy Fix จะอยู่คนละส่วนกันครับ

คือ คร่าวๆ นะ มันอยู่ที่ว่า Nokia จะแต่งตั้งใครมากกว่าครับ คือ ในอดีตนะ Easy Fix เคยรับหน้าที่นี้มาก่อน แต่ปัจจุบัน Nokia ประเทศไทย ได้แต่งตั้งให้ Mlink ไปแล้วครับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2008 15:30  

ไม่ใช่ครับ จริงๆมันเป็นอย่างนี้

Nokia จะมีศูนย์ของเขาเอง นั่นคือ Nokia Care

เวลาเครื่องมีปัญหา คุณสามารถส่งซ่อมได้ แต่คุณจะโทรไปสอบถามได้แค่เพียง เครื่องเสร็จหรือยังเท่านั้น

สอบถามอะไหล่มารึยัง และไปเร่งเขาก็ไม่ได้หรอกครับ

ส่วน Mlink เป็นตัวแทนจำหน่ายและมีอำนาจในการจัดการเครื่อง

แต่จัดการเฉพาะ Lv1-2 เท่านั้น

มากกว่านี้ จะไปที่ EasyFix แล้วเครื่องจะส่งกลับมาที่ Mlink

ไม่เชื่อใครเครื่องอาการหนักๆโทรไป Mlink ครับ เอาแค่สอบถามหาอะไหล่ก็ได้ เขาโอนไปที่ EasyFix หมดอะครับ
Visar
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2008 16:19  

Larvaz ผู้เขียน:
ไม่ใช่ครับ จริงๆมันเป็นอย่างนี้

Nokia จะมีศูนย์ของเขาเอง นั่นคือ Nokia Care

เวลาเครื่องมีปัญหา คุณสามารถส่งซ่อมได้ แต่คุณจะโทรไปสอบถามได้แค่เพียง เครื่องเสร็จหรือยังเท่านั้น

สอบถามอะไหล่มารึยัง และไปเร่งเขาก็ไม่ได้หรอกครับ

ส่วน Mlink เป็นตัวแทนจำหน่ายและมีอำนาจในการจัดการเครื่อง

แต่จัดการเฉพาะ Lv1-2 เท่านั้น

มากกว่านี้ จะไปที่ EasyFix แล้วเครื่องจะส่งกลับมาที่ Mlink

ไม่เชื่อใครเครื่องอาการหนักๆโทรไป Mlink ครับ เอาแค่สอบถามหาอะไหล่ก็ได้ เขาโอนไปที่ EasyFix หมดอะครับ

ผมเนี่ยระดับเทพ แห่งการเข้าศูนย์เลยก็ว่าได้ครับ นะปัจจุบันเครื่องผมยังต้องส่งซ่อม ที่สำนักงานใหญ่เปลี่ยนบอร์ด มาแล้ว 2-3 ครั้งผมไปนั่งดูเค้าเปลี่ยนที่ Mlink เลย เปลี่ยนบอร์ดเนี่ยอาการคงไม่หนักเลยมั้งครับ เหอะๆ ขี้เกลียดเถียงล่ะ ผมไปศูนย์บ่อยมากๆ จนเค้ารู้จักผมหมดทั้งศูนย์แล้ว ส่วนเรื่งอะไหล่ยังไงผมก็เถียงใจขาด ดิ้นแน่นอน ไม่มีทางที่ EasyFix จะตรวจเช็คแล้วสั่งอะไหล่ได้เอง แล้วยิ่งถ้าส่งเครื่องไปให้ EasyFix ซ่อม แล้ว Nokia จะจ้าง Mlink มาทำ ป้า อะไร เหอะๆ สงสัยจ้างมานั่งสั่งอะไหล่ให้ EasyFix มั้งครับ
ononowow
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2008 21:03  

คือแบบนี้ค่ะ Easy Fix เป็นตัวแทนซ่อมของโนเกียซึ่งเป็นคนละศูนย์กับ M-Link ค่ะ M-Link คือศูนย์โนเกียแคร์ค่ะ แต่ทั้งสองศูนย์เป็นตัวแทนซ่อมของโนเกียเหมือนกันค่ะ
ARmani
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 18:41  

เมื่อพฤหัสที่ผ่านมาเราก้เอาโทรศัพท์เราไปเข้าศูนย์เหมือนกัน ตอนแรกไปที่โนเกีย ช๊อป
แล้วเค้าบอกว่าให้ไปที่ อีซี่ฟิกส์เหมือนกัน เราก็เอาเครื่องไปซ่อมที่อีซี่ฟิกส์อ่ะ พอออกมาก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่เลย t-t
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: