Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ขอความช่วยเหลือจากปรมาจารย์ทุกท่าน(อีกแล้ว) คราวนี้ firmware

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 10 / เข้าชม: 3265
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: nan
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขอความช่วยเหลือจากปรมาจารย์ทุกท่าน(อีกแล้ว) คราวนี้ firmware
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 18:56  
ตอบโดยอ้างถึง  

ประมาณว่าลองวิชาค่ะ ต่อ net แล้ว อัพ firmware ด้วยตัวเอง ทำตามขั้นตอนทุกอย่าง เสร็จแล้ว restart เครื่อง มันถามหา รหัสปลดล็อคซิมการ์ดเฉยเลย ทั้งที่ไม่เคยตั้ง ทำไงดี แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad ปล.ใช้ N73 me ค่ะ
atthaphon_s
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ขอความช่วยเหลือจากปรมาจารย์ทุกท่าน(อีกแล้ว) คราวนี้ firmware
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 19:38  

wanda ผู้เขียน:
ประมาณว่าลองวิชาค่ะ ต่อ net แล้ว อัพ firmware ด้วยตัวเอง ทำตามขั้นตอนทุกอย่าง เสร็จแล้ว restart เครื่อง มันถามหา รหัสปลดล็อคซิมการ์ดเฉยเลย ทั้งที่ไม่เคยตั้ง ทำไงดี แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad ปล.ใช้ N73 me ค่ะ

รหัส Phone Lock หรือ Puk Lock

แต่จะอะไรก็แล้วแต่ เอาเป็นว่า ถ้าคุณไม่ทราบรหัสแล้วหละก็

ร้าน&ศูนย์ เป็นคำตอบสุดท้ายครับท่าน อ้อ แต่ถ้าเป็น Puk Lock หรือ Sim Lock นั้น โทรหา callcenter ดูก่อนก็ได้ครับ เขาจะบอกรหัสปลดล็อคมาให้เอง
wanda
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 19:52  

ขอโทษค่ะ ด้วยอารมตกใจพิมพ์ผิด ไอ้ที่ล็อกน่ะ memory card ไม่ใช่ ซิมการ์ด เปิดโทรศัพท์ปุ๊ปมันให้ใส่รหัสผ่านเมมโมรี่ค่ะ ไม่เคยตั้งรหัสผ่านเลยค่ะ Embarassed Embarassed Embarassed
atthaphon_s
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 20:33  

ขอโทษค่ะ ด้วยอารมตกใจพิมพ์ผิด ไอ้ที่ล็อกน่ะ memory card ไม่ใช่ ซิมการ์ด เปิดโทรศัพท์ปุ๊ปมันให้ใส่รหัสผ่านเมมโมรี่ค่ะ ไม่เคยตั้งรหัสผ่านเลยค่ะ Embarassed Embarassed Embarassed

แล้วเคยไปลงโปรแกรมจำพวก Lock หรือ ซ่อนรูปภาพ ซ่อนคลิปวีดีโอใหมหละ ไม่แน่อาจเป็นเจ้าพวกนี้ก็ได้

ปล... lock เมมนี่แก้ลำบากนะ ถ้าเป็นพวก symbian รุ่นเก่าๆ ยังพอหาวิธีได้ แต่นี่รุ่นใหม่ผมเองก็ปลดไม่เป็นเหมือนกัน

ต้องลองหาโปรแกรมแฮคพาส memory card ดูอ่ะ ในเวปบิตก็มีให้โหลด แต่ผมจำชื่อโปรแกรมไม่ได้แล้ว ( จำได้ว่ามี ) เอาเป็นว่า ถ้าผมนึกออก ผมจะหา link มาให้ก็แล้วกัน
Visar
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 21:33  

หักทิ้งแล้วชื้อใหม่ ง่ายกว่าเยอะ mini SD 2gb เดียวนี้ราคาไม่ถึง 500 บาท

ไปร้านปลดรหัสออกยังไม่คุ้มเลย ชื้อใหม่คุ้มก่าเยอะ เหอะๆ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 22:04  

Visar ผู้เขียน:
หักทิ้งแล้วชื้อใหม่ ง่ายกว่าเยอะ mini SD 2gb เดียวนี้ราคาไม่ถึง 500 บาท

ไปร้านปลดรหัสออกยังไม่คุ้มเลย ชื้อใหม่คุ้มก่าเยอะ เหอะๆ

เอ่อ..

ตอบแบบนี้ไม่ต้องตอบดีกว่านะครับ

ส่วนเรื่องแก้ปัญหาก็ตามที่ คุณ atthaphon_s บอกแหละครับ
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 08:07  

ก่อนที่จะลง Firmware น่ะ แนะนำให้ตั้งรหัสล็อก memory card ที่จำง่ายๆ 4 หลักไว้ก่อนดีกว่าครับ พออัพแล้ว เมื่อเครื่องถามหารหัส ก็ให้ใส่รหัสนี้ลงไปครับ

ส่วนกรณีแบบคุณ ถ้าหาทางออกไม่ได้จริงๆ ก็คงต้องไปซื้อเมมใหม่ดีกว่าครับ จะเอาของ Nokia ขนาด 4GB ก็ได้ครับ 900 กว่าบาท
jpmoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Surattani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 11:54  

ถ้า mem ไม่มีข้อมูลอะไรที่สำคัญ ก็ลอง format ไปก็ได้ครับ แล้วลงใหม่ แต่ถ้ามีข้อมูลอะไรสำัคัญก็ตามวิธีของคุณอรรถพล เลยครับ
wanda
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2008 08:54  

เอ่อ! ขอถามแบบคนไม่รู้หน่อยได้ไหมคะ ถ้า Format การ์ด แล้วมันจะไม่ถามหารหัสผ่านอีกแล้วใช่ไหมคะ
Visar
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2008 09:41  

เทวดาไร้ปีก ผู้เขียน:
Visar ผู้เขียน:

เอ่อ..

ตอบแบบนี้ไม่ต้องตอบดีกว่านะครับ

ส่วนเรื่องแก้ปัญหาก็ตามที่ คุณ atthaphon_s บอกแหละครับ

เอ่อ ถามนิดนึงครับ ถ้าคุณรู้วิธีแก้ไขทำไมไม่เอามาบอกล่ะครับ อ้างแต่คุณ atthaphon_s
คุณคิดว่า mem มันติดพาสเวอร์ ถ้าหาโปรแกรมแก้ไขไม่ได้แล้วค่าใช้จ่ายที่จะเอาไปให้ร้านแก้ไขนั้น ราคามันก็มากอยู่พอสมควร ที่ผมแนะนำเนี่ยมันผิด หรอครับ คุณลองใช้ สมองอันน้อยนิดของคุณคิดก่อนนะครับ ก่อนที่จะตอบโดยอ้างอิงจากคำพูดของผม

การตอบกระทู้ของคุณ เนี่ยเป็นพันๆ มีสาระสักเท่าไหร่เชี่ยว ขอร้องล่ะ ผมจะตอบอะไร
ผมคิดก่อนอยู่แล้ว หรือคุณว่าไม่จริง เมมติดพาสเวอร์ ถ้าแก้ไขไม่ได้เอาไปที่ร้านก็หลายบาทอยู่ ชื้อใหม่ไม่ดีกว่า หรอ ประกันตลอดอายุการใช้งานอีกต่างหาากคุ้มกว่้าเยอะครับ
Visar
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2008 09:45  

เอ่อ! ขอถามแบบคนไม่รู้หน่อยได้ไหมคะ ถ้า Format การ์ด แล้วมันจะไม่ถามหารหัสผ่านอีกแล้วใช่ไหมคะ

ฟอเมตยังไงก็ไม่ได้ครับ เพราะมันติดพาสเวอร์อยู่ เวลาฟอเมตมันก็จะถามหา พาสเวอร์อยู่ดีครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: