Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยเลือกทีคับ กำลังจะเปลี่ยนโทรศัพท์ใหม่คับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 1588
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เพชรบูรณ์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยเลือกทีคับ กำลังจะเปลี่ยนโทรศัพท์ใหม่คับ
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 11:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

ช่วยเลือกทีคับ กำลังจะเปลี่ยนโทรศัพท์ใหม่คับ ตอนนี้ใช้ n72 อยู่คับ คิดว่าจะเปลี่ยนเป็น 7390 อ่ะคับ ช่วยตัดสินใจหน่อยคับ ว่าจะเปลี่ยนดีรึเปล่าคับ คือเน้นฟังเพลงอ่าคับ

1.ลำโพงของทั้ง 2 รุ่น อันไหนดังกว่าคับ
2.โดยรวมแล้วรุ่นไหนดีกว่าคับ
3.7390 ตอนนี้มือ 2 เท่าไรคับ

อยากรู้ว่าสามารถใช้ n72 เล่นเน็ตแบบ www ได้โดยไม่ต้องลงโปรแกรมเพิ่ม ได้มั๊ยคับ และต้องตั้งค่ายังไงบ้างคับ

ขอบคุณคับ

------------------ขอบคุณคับ--------------------
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ช่วยเลือกทีคับ กำลังจะเปลี่ยนโทรศัพท์ใหม่คับ
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 16:20  

vor_love ผู้เขียน:
ช่วยเลือกทีคับ กำลังจะเปลี่ยนโทรศัพท์ใหม่คับ ตอนนี้ใช้ n72 อยู่คับ คิดว่าจะเปลี่ยนเป็น 7390 อ่ะคับ ช่วยตัดสินใจหน่อยคับ ว่าจะเปลี่ยนดีรึเปล่าคับ คือเน้นฟังเพลงอ่าคับ

1.ลำโพงของทั้ง 2 รุ่น อันไหนดังกว่าคับ
2.7390 ตอนนี้มือ 2 เท่าไรคับ

อยากรู้ว่าสามารถใช้ n72 เล่นเน็ตแบบ www ได้โดยไม่ต้องลงโปรแกรมเพิ่ม ได้มั๊ยคับ และต้องตั้งค่ายังไงบ้างคับ

ขอบคุณคับ

ขอรวมกระทู้เลยละกัน จะได้ไม่เปลือง

1. ยอมรับว่าฟังก์ชั่นหลายๆ อย่าง ถ้าไม่นับว่า N72 เป็นซิมเบี้ยน 7390 ดีกว่าครับ เเต่มันหามือ 1 ไม่ได้เเล้ว ตอนนี้ก็เหมือนหลับตาซื้อ ไม่รู้เครื่องที่ได้มาจะดีรึเปล่า ผมขอเเนะนําตัวที่ใกล้เคียงกันให้

KP320 - ถ้าคุณใช้เครื่องนานจริงๆ ของ LG ก็ใช้ได้ครับ รุ่นนี้เเม้จะหาซื้อยากนิดนึง (ก็มันมีที่ 0 LG ร้านส่งไม่มี) เเต่คุณภาพก็ดีใช้ได้ กล้อง 3.2+AF ครับ ชัดพอใช้ ราคาราวๆ
6000 บ.

D900i - สไลด์รุ่นนี้ก็ดีอยู่เหมือนกัน ให้เเบตมากกว่า U600 เเต่ฟังก์ชั่นเท่าเทียมกัน เช่น กล้อง 3MP+AF , การเชื่อมต่อเหมือนกัน ทั้ง gprs edge ออร์เเกนไนซ์ก็มีเหมือนๆ กัน ราคาอยู่ 5000 บ. ครับ

2. ยอมรับว่าไม่เคยเห๋็น 7390 นานเเล้ว ราคาน่าจะราวๆ 3000 บ. ครับ ไม่น่าจะเเพงกว่านี้

คุณซื้อมือ 1 ฟังก์ชั่นเท่าๆ กัน ไปเลยดีกว่านะครับ หาง่ายกว่า ไว้ใจได้มากกว่า เพราะมันยังไม่เคยผ่านมือใคร Very Happy
vor_love
Year's Star

จังหวัด: เพชรบูรณ์
หัวข้อ : ขอบคุณ คร้าบบบบ
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 16:35  

ขอบคุณ คร้าบบบบ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: