Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 n78 กับ N81 รุ่นไหนดีกว่ากัน โดยเฉพาะเรื่องเพลงและการถ่ายภาพ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 8 / เข้าชม: 3195
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : n78 กับ N81 รุ่นไหนดีกว่ากัน โดยเฉพาะเรื่องเพลงและการถ่ายภาพ
วันที่โพสท์ : 31 May 2008 10:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

n78 กับ N81 รุ่นไหนดีกว่ากัน โดยเฉพาะเรื่องเพลงและการถ่ายภาพ อยากจะรู้ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
dreamverland
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2008 11:30  

ลองเข้าไปดู ใน siamphone ที่มันรีวิว มือถือนะครับ

มันก็เขียนบอกอยู่นะครับ ว่า N81 กล้อง 2 ล้านพิกเซล ส่วนN78 กล้อง3.2 ล้านพิกเซล

อย่าถามอะไร เพื่อมีจุดประสงค์ซ่อนเร้นความในใจเลยครับ

ซึ่ง N78 ก็ไม่มีใครได้เคยเล่น ได้เคยจับต้อง เพราะมันเพิ่งเปิดตัว และยังไม่นำเข้ามาไทย
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ : Re: n78 กับ N81 รุ่นไหนดีกว่ากัน โดยเฉพาะเรื่องเพลงและการถ่ายภาพ
วันที่โพสท์ : 31 May 2008 12:07  

love_Nseries ผู้เขียน:
n78 กับ N81 รุ่นไหนดีกว่ากัน โดยเฉพาะเรื่องเพลงและการถ่ายภาพ อยากจะรู้ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

เพลง - มีดีคนละเเบบครับ N81 เสียงลําโพงดังดีมาก เเละมีคุณภาพพอใช้ ส่วน N78 เเม้จะเบากว่าเล็กน้อย เเต่เพราะกว่าครับ ส่วนการฟังหูฟัง ชี้วัดยากอยู่ครับ เเล้วเเต่คุณจะใช้หูอะไรด้วย ตรงนี้ชอบตรงไหนก็เเล้วเเต่คุณละกัน

กล้อง - ขอนั่งยัน นอนยันว่า N78 กล้องดีกว่ามากเลยครับ เนื่องจาก N81 เป็น Entertainment Phone จึงไม่ได้ใส่กล้องดีๆ มาให้ (2MP+Flash) เเละเเน่นอน N78 (3.2MP+AF+Flash) เเละเพิ่มลูกเล่นด้วย จึงคุณภาพดีมากกว่าเเน่นอนครับ

ตอนนี้กระเเส N78 มาเเรงมากครับ อย่าหน้ามืดซื้อล่ะ ดีใจจนลืมเช๊คเครื่อง เเล้วจะ Sad ครับ Very Happy
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2008 20:29  

ถ้าถามถึงคุณภาพกล้องละก้อ N78 กินขาดอ่ะค่ะ มีทั้ง 3.2 + AF + Flash เขาให้มาคุ้มจริงๆ นะ ส่วนเรื่องเพลง เหอๆ ก้อ N81 เสียงจากลำโพงจะดังกว่าอยู่หน่อย

อยู่ที่เราชอบละนะ ... ถ้าชอบ ฟังเพลงมากกว่าถ่ายรูป จะเอา N81 ก้อได้

แต่จริงๆ แล้ว ในตอนนี้ N78 เปนรุ่นที่น่าจับตามอง และ ใหม่กว่าด้วย >_<
hydeless
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: Songkhla
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2008 20:46  

N81 เน้น เพลง (ย้ำโดดเด่นสุดๆ) กล้อง ต้องการแสงนิดนุง ก้อพอดูได้

N78 เรื่องเพลง ไม่รู้ (เพราะไม่เคยลองฟัง แต่ไม่แพ้ N73 แน่) กล้องกินขาด เลนส์ คาร์ลไซส์ ตัวเดียวกะ N73 N81 ไม่มีทางสู้ได้...555+ ไหนจะ ว.แลน อีก ขาด...(เฉพาะลูกเล่น เสียงไม่ ชนะ ร้อก) Wink
carman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2008 23:10  

N81 ทำมาเพื่อความบันเทิงครับ ทั้งฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกมส์ จึงไม่เน้นกล้อง

N78 มีกล้อง 3.2 AF แฟลช พร้อมทุกอย่าง ถ่ายรูปเล่นได้ตามสบายเลยครับ

สรุป N78 ดีกว่าครับ
MagnamonKunGz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2008 23:54  

N78 กินขาดครับ

กล้อง 3.2 + AF + Flash พูดง่ายๆ ค่อนข้างคุ้มอ่ะครับ
por18879
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ไปถามราคามาแล้ว
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2008 13:46  

เมื่อวานไปถามราคาที่ mbk แล้ว ราคา 15000 บางร้านก็ 16000 อะ อยากให้มีการรีวิวจริง อยากรู้ว่าจะเป็นไง
llwsnaka
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 00:11  

ช่าย ม่ายเห็นจาดีเลย N73 ยังดีกว่าอีก เฮ้ออม่ายน่าซื้อมาเลย เซงมากมาย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: