Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 N73 ME กับ Nokia 5320 Xpress

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 2663
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : N73 ME กับ Nokia 5320 Xpress
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2008 18:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

N73 ME กับ Nokia 5320 Xpress อันไหนน่าใช้กว่าอ่ะค่ะ

อยากรู้ความคิดเห็นของทุกๆคนค่ะ

ขอบคุณค่ะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: N73 ME กับ Nokia 5320 Xpress
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2008 19:09  

OrnZz ผู้เขียน:
N73 ME กับ Nokia 5320 Xpress อันไหนน่าใช้กว่าอ่ะค่ะ

อยากรู้ความคิดเห็นของทุกๆคนค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ตัวหลังยังไม่รู้เลยว่าจะวางเมื่อไร เเต่เเน่นอนว่า 5320 มันพัฒนาจาก 5310 เครื่องเล็กเหมือนกัน เเต่หนากว่า จึงเน้นการฟังเพลงเป็นหลักครับ ดีที่ยังเป็นซิมเบี้ยน จึงใช้งานได้ดีครับ ทั้งความเร็วการประมวลผล เเละการใช้งานทั่วไป ส่วนคุณภาพเสียงไม่สามารถบอกได้ครับ ยังไม่เห็นตัวจริงเล้ย เเต่รีวิวนอกบอกไว้ว่า 5220 5320 6210 nav. คุณภาพเสียงพอๆ กัน

ตอนนี้ที่หาง่าย นิยมใช้กันก็มี N81 ซึ่งเสียงดังดี เเต่ตัวเครื่องเป็นรอยง่ายเเละกล้องไม่ค่อยเท่าไร เเละ i450 ซึ่งซัมซุงหั่นราคาสู้ด้วย ตวันี้เด่นเสียงหูฟังครับ การใช้งานคล้าย N81 เพราะเป็นซิมเบี้ยนเหมือนกัน เพียงเเต่ไ่ม่มี WiFi เเละ N-gage ให้เล่น เเถมราคาเเค่ 6990 เท่านั้นเอง

N73 ก็ใช้ได้ครับ เเต่ซอฟเเวร์ประมวลผลอืดนิดนึง เเละจอยไม่ค่อยเเข็งเเรงเท่าไร กล้องดี เสียงดัง เเต่ไม่เพราะมากเท่าไร ราคาก็ไม่ถึงหมื่นเเล้ว

สรุปเเล้ว สนใจอันไหนเลือกอันนั้นเเล้วกัน Very Happy
OrnZz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2008 19:19  

แล้วถ้าชอบทั้งฟังเพลง ถ่ายรูป จะเลือกรุ่นไหนดีอ่ะคะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2008 20:19  

แล้วถ้าชอบทั้งฟังเพลง ถ่ายรูป จะเลือกรุ่นไหนดีอ่ะคะ

เเนะนําให้รอ F400 ของซัมซุงครับ ทั้งเสียงดี ดีไซน์หรู อีกทั้งติดกล้องตั้ง 3MP เเน่ะ Very Happy
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2008 21:19  

แบบนี้ ถ้าคุณยังหลงกับ N73 อยู่ ผมว่าเอา N73ME ดีกว่านะครับ เพราะได้พัฒนามาเพื่อการเป็น Music Edition และกล้องยังมีความละเอียด 3 ล้าน ใช้เลนส์คุณภาพสูงด้วยครับ ลำโพงของรุ่นนี้ถึงจะสู้ N81 ไม่ได้ แต่ก็ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ดีเป็นอันดับต้นๆ ครับ
OrnZz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 14:25  

ขอบคุณทุกคนน้าคร้า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: