Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เอา N73 ไปเปลี่ยนหน้ากากจะหมดประกันมั้ยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 2157
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เอา N73 ไปเปลี่ยนหน้ากากจะหมดประกันมั้ยครับ
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 05:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

เอา N73 ไปเปลี่ยนหน้ากากจะหมดประกันมั้ยครับ แล้วถ้าใช้ปุ่มปลอมอยู่ไปเปลี่ยนเป็นปุ่มแท้ได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 07:53  

N73 ไม่ได้เป็นรุ่นที่ออกแบบมาให้เปลี่ยนหน้ากากเองได้เหมือนพวก 2600 2610 นะครับ การเปลี่ยน ถ้าใช้หน้ากากปลอม จะทำให้เครื่องหมดประกันครับ แนะนำให้ซื้อหน้ากากแท้ แล้วเปลี่ยนเลยดีกว่าครับ และควรให้ศูนย์หรือร้านซ่อมเปลี่ยนให้จะดีที่สุดครับ
dreamverland
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 10:12  

n73 เปลี่ยนหน้ากาก ก็เป็นแค่อุปกรณ์เสริมเท่านั้นครับ ถ้าคุณไม่ไปแคะ แก ไขน๊อตออกมา ก็ยังไม่หมดประกันนะครับ อุปกรณ์เสริมค่างๆ ที่เป็นอุปกรณ์ภายนอก สามารถเปลี่ยนได้นะครับ เพราะ หน้ากาก N73 ไม่มีน๊อต ครับ

*** แต่หมายถึงว่า สามารถเปลี่ยนแค่ ฝาหน้า กับ ฝาหลังนะครับ (ที่ไม่หมดประกัน)

*** แต่เปลี่ยนเครชตรงกลาง มันมีน๊อต อันนี้ (หมดประกันนะครับ)
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 11:42  

เสริมให้เล็กน้อย

...จริงๆ แล้วรุ่นนี้ไม่ควรไปแกะ ไปแคะ เพื่อเปลี่ยนหน้ากากครับ เพราะการออกแบบของมัน เป็นแสนปฟิตแบบตาย คือ แกะนะแกะได้ แต่ถ้าแกะแล้ว เครื่องจะไม่ได้สเป็คดังเดิม เพราะถ้าแกะปุ๊บ เครื่องมันจะไม่ค่อยแน่นเหมือนเก่าแล้ว เพราะชิ้นส่วนต่างๆ มันถูกคำนวนมาอย่างพอดี แล้วเครื่องที่ประกอบจากโรงงาน มันอัดมากับเครื่องจักร ชิ้นส่วนทุกอย่างจะเข้าล็อคดีอยู่แล้ว

ปล... ปล่อยเอาไว้เหอะดีแล้ว อย่าหาเรื่องเลย ยกเว้นแต่ว่า หน้ากากตัวบอดีถลอกปอกเปิกแหกทั้งตัว อันนั้นก็ว่าไปอย่าง
kanconroe
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 17:29  

ขอบคุณครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: