Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ตอนนี้ใช้ NOKIA7610 อยู่ดีๆมันก็เปิดไม่ติดถ้าซ่อมจะคุ้มหรือป่าว??

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4194
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ตอนนี้ใช้ NOKIA7610 อยู่ดีๆมันก็เปิดไม่ติดถ้าซ่อมจะคุ้มหรือป่าว??
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 15:33  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ใช้ NOKIA 7610 อยู่ แล้วอยู่ดีๆเครื่องก็เปิดไม่ติดขึ้นมาเสียดื้อๆอย่างนั้น

อยากจะถามผู้รู้นิดนึง อ่ะค่ะ ว่าอาการแบบนี้ มันจะพอ ซ่อมได้หรือป่าวอ่ะค่ะ

แล้วถ้าเอาไปซ่อม มันจะ งบ ประมาณเท่าไร

สองจิตสองใจอย่างไงไม่รู้อ่ะค่ะ ว่าจะเอาไปซ่อมดี หรือว่า ซื้อใหม่เลยดีกว่า

เพราะว่าตั้งแต่ใช้มาไม่มีปัญหาอะไรเลย แล้วมันก็มาเปิดไม่ติดซะอย่างนั้น

ลองทำทุกอย่างเท่าๆที่จะทำได้แล้วน่ะค่ะ คือว่าลองถอดแบต ก็แล้วเผื่อๆว่าแบตหลวม

ซื้อแบตใหม่มาเปลี่ยนก็แล้ว มันก็ยังไม่ติด

เฮ้อๆๆๆๆๆๆ

รบกวนด้วยนะค่ะ

ขอบคุณมากๆ เลยอ่ะค่ะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ....
channark
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 15:52  

เคยโดนน้ำหรือเปล่าครับ

แล้วได้ลอง Hard Reset เองดูหรือยังครับ

กด * + 3 + ปิดเครื่อง + วางสาย ค้าง

ถ้ากดไม่ติด แสดงว่าจะเป็นที่ตัวแผงวงจรโดนน้ำมา

ช่วงนี้ราคา 7610 ก็ตกแล้ว

ลองไปที่ร้านเช็คราคาดู ค่าซ่อม น่าจะสัก 200-400 บาท

ซ่อมให้ญาติลุงป้าน้าอาไปใช้ต่อ แล้วเราก็มองหาตัวใหม่ก็ได้ครับ...
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ : Re: ตอนนี้ใช้ NOKIA7610 อยู่ดีๆมันก็เปิดไม่ติดถ้าซ่อมจะคุ้มหรือป่าว??
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 16:16  

nookimkim ผู้เขียน:
ตอนนี้ใช้ NOKIA 7610 อยู่ แล้วอยู่ดีๆเครื่องก็เปิดไม่ติดขึ้นมาเสียดื้อๆอย่างนั้น

อยากจะถามผู้รู้นิดนึง อ่ะค่ะ ว่าอาการแบบนี้ มันจะพอ ซ่อมได้หรือป่าวอ่ะค่ะ

แล้วถ้าเอาไปซ่อม มันจะ งบ ประมาณเท่าไร

สองจิตสองใจอย่างไงไม่รู้อ่ะค่ะ ว่าจะเอาไปซ่อมดี หรือว่า ซื้อใหม่เลยดีกว่า

เพราะว่าตั้งแต่ใช้มาไม่มีปัญหาอะไรเลย แล้วมันก็มาเปิดไม่ติดซะอย่างนั้น

ลองทำทุกอย่างเท่าๆที่จะทำได้แล้วน่ะค่ะ คือว่าลองถอดแบต ก็แล้วเผื่อๆว่าแบตหลวม

ซื้อแบตใหม่มาเปลี่ยนก็แล้ว มันก็ยังไม่ติด

เฮ้อๆๆๆๆๆๆ

รบกวนด้วยนะค่ะ

ขอบคุณมากๆ เลยอ่ะค่ะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ....

ที่ว่าเปิดไม่ติดนี่ เปิดไม่ติดแบบใหนครับ

1. เปิดไม่ติดเลย จอไม่ขึ้นภาพ ไฟไม่เข้าเครื่อง เสียบชาร์จไม่ได้
2. เปิดติดแต่ไม่เข้าเมนู จอขาวโพลน แต่โทรออกได้
3. เปิดติด แต่เข้าเมนูไม่ได้ โทรออกไม่ได้

รวมๆ มันก็คือเปิดไม่ติด นะแหละ

เอาเป็นว่าของคุณจัดอยู่ในอาการใหน มาตอบผมหน่อยครับ ผมจะได้เกาให้ถูกที่คัน เพราะถ้าผมไม่ทราบรายละเอียดผมก็อาจจะวิเคราห์ผิดเอาได้ครับ

ตอบผมหน่อยแล้วกันครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: