Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ขอรบกวนถาม t610 เรื่องสกรีนเซฟเวอ ครับ (มือใหม่มาก)

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 9 / เข้าชม: 4623
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????????? t610 ????????????????? ???? (??????????)
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2003 04:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือ เพิ่งจะมีโทรศัพท์ดีๆ กับเขาน่ะครับ และได้เครื่องมาไม่กี่วัน T610 ชอบที่หน้าตาภายนอกมากๆ เลยครับ ไม่ได้รู้รายละเอียดวิธีใช้ หรือเปรียบเที่ยบกับของยี่ห้ออื่นเท่าไรครับ

ลองเล่นดูนิดหน่อย มีข้อสงสัยครับ

1 ถ้าต้องการภาพนาฬิกาอนาล็อก (เข็ม) มาเป็นวอลล์เปเปอร์ หรือสกรีนเซฟเวอร์ (นาฬิกาเข็มเดินตามจริงนะครับ) จะทำยังไงครับ

2 ถ้าต้องการปฏิทินขึ้นมาเป็นวอลล์เปเปอร์ จะมีวิธีไหมครับ

3 มีวิธีเซทระยะเวลา ในการแสดง สกรีนเซฟเวอ หรือเข้าโหมดประหยัดพลังงานไหมครับ

4 มีวิธีเปลี่ยน นาฬิกาดิจิตอลในโหมดประหยัดพลังงานเป็นอย่างอื่น หรือนาฬิกาเข็มได้ไหมครับ

5 มีวิธีปรับ โหมดประหยัดพลังงาน ให้มองเห็นชัดกว่านี้อีกสักนิดไหมครับ ตอนนี้มืดสุดๆ มองแทบไม่เห็นนาฬิกา

6 เวอร์ชันของซอฟท์แวร์ ล่าสุดคือเท่าไรครับ อัพได้ที่0 ทุกสาขาหรือเปล่าครับ

7 ใครพอทราบว่า ระบบ orange จะรองรับ gprs หรือ mms เมื่อไรครับ

ถามเพิ่มอีกหน่อยครับ
8 พอจะหา เสียงริงโทน ที่เหมือนโทรศัพท์มือถือธรรมดา เรียบๆ ง่ายๆ ตรู๊ดๆๆๆๆๆๆๆ ไหมครับ เสียงที่มี ถ้าอยู่ในห้องประชุม (ลืมปิด) นี่ คนมองทั้งห้องแน่เลย

9 เกมส์ mophun นี่จริงๆ แล้วต้องเสียเงินหรือเปล่าครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ และดีใจที่ได้ใช้ t610 ครับ ชอบที่ดีไซน์ โดยไม่ได้ดูอย่างอื่นเลย :-)
t_t
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2003 10:13  

6 เวอร์ชันของซอฟท์แวร์ ล่าสุดคือเท่าไรครับ อัพได้ที่0 ทุกสาขาหรือเปล่าครับ

ตอบ firmware ล่าสุดคือ R1L013 ครับ ( > * < < * < * เพื่ิอดู firmware ครับ)
สำหรับการ up นั้นขอให้ดูที่สติ๊กเกอร์รับประกันครับ ว่าเป็น 0 ไหน ไป 0 นั้น แน่นอนกว่าเพราะถ้าไปผิด 0 อาจเสียค่าใช้จ่าย

8 พอจะหา เสียงริงโทน ที่เหมือนโทรศัพท์มือถือธรรมดา เรียบๆ ง่ายๆ ตรู๊ดๆๆๆๆๆๆๆ ไหมครับ เสียงที่มี ถ้าอยู่ในห้องประชุม (ลืมปิด) นี่ คนมองทั้งห้องแน่เลย

ตอบ เลือกใช้เสียง Old phone ซิครับ classic สุดเลยหละ หรือถ้าอยู่ในห้องประชุมจริง ๆ แนะนำให้ปิดเสียงไปเลยครับ (ตามมารยาท) กด c ค้างเอาไว้ ถ้าต้องการเปิดเสียงก็กด c ค้างเอาไว้เหมือนเดิม

ขอให้สนุกสนานกับ T610 ครับ
SE_Phone
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2003 10:54  

ข้อ 1-4 เนียะจะไม่มีวิธีไหนที่เปลี่ยนหรือทำได้เลยนะค่ะ

ข้อ 5. วิธีปรับ โหมดประหยัดพลังงาน ให้มองเห็นชัดกว่านี้ เท่าที่ทราบมาก็จะเป็นวิธีการเข้าไปเลือกแสงสว่าง(Light) ให้เป็น on นะค่ะในเมนู setting (การตั้งค่า) เวลาที่เข้าสู่โหมดประหยัดแบตก็จะเห็นในส่วนของนาฬิการสว่างขึ้น แต่วิธีนี้จะทำให้การใช้งานของแบตเตอรี่ลดลงนะค่ะ

7 ระบบ orange จะรองรับ gprs หรือ mms เมื่อไร...อันนี้ก็ยังไม่ทราบแน่นอนนะค่ะ คงต้องลองสอบถามทางศูนย์ orange ดูนะค่ะ

9 เกมส์ mophun นี่จริงๆ แล้วต้องเสียเงินหรือเปล่า...เกมส์ที่ดาวน์โหลดจาก web site ของ SE ก็จะมีในส่วนที่ต้องเสียเงินแต่ส่วนใหญ่แล้วจะเป็นของต่างประเทศนะค่ะเนื่องจาก website SE ทางสวีเดนจะเป็นคน update แต่ก็ยังมีในส่วนที่โหลดฟรีเหมือนกันก็คือ ไม่ต้องเสียค่าเกมส์เหมือนกับบาง website และยังต้องเสียค่า connect GPRS หรือ wap อีกด้วยนะค่ะ (ในส่วนของเกมส์ที่โหลดฟรีคุณเสียแค่ค่า GPRS หรือ wap เพียงเท่านั้นเองค่ะ)
mana_anime
Year's Star

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2003 16:44  

ขอบพระคุณครับ

พอดีเห็นของซัมซุง สามารถแสดงภาพนาฬิกาอนาล็อกได้ และเอาปฏิทิน มาแสดงได้น่ะครับ เลยอยากได้แบบนั้นบ้าง

ตอนนี้ก็หาเสียงริงโทน ที่คล้ายๆ เดิม ไม่หวือหวามากๆ อยู่น่ะครับ กลัวลืมปิดเสียงเมื่อเข้าประชุมครับ

:-)
จิม
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2003 10:15  

SE T610 เรื่องเสียงเรียกเข้า มันเป็นอะไรที่ผมไม่ชอบเอาเสียเลย
ค่อยๆ ดังที่ละนิด บางครั้งกว่าจะรู้สึกตัว สายมันก็หลุดไปเสียแล้ว
ผมเคยโทรไปถามทาง Sony-Eri.. เขาก็บอกว่าจะให้ดังระดับเสียง
เท่ากันนะ ทำไม่ได้ครับ ก็เลยต้องเลือกเสียง Default ที่พอจะดังที่สุด
t_t
Year's Star

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2003 10:22  

เปิดระบบสั่นควบคู่ไปด้วยซิครับจะได้ไม่พลาดการรับสาย
SE_Phone
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2003 14:34  

สำหรับ SE ถ้าเป็นเสียงแบบ Poly เสียงจะค่อย ๆ ดัง (จะค่อยก่อนแล้วก็ดังขึ้นเรื่อย ๆ ) แต่ถ้าคุณต้องการเป็นเสียงในลักษณะดังแบบสม่ำเสมอกันก็ต้องเลือกที่เป็นแบบ Mono (แบบธรรมดา) สังเกตุได้ถ้าเป็นแบบ Ploy สัญลักษณ์โน๊ตจะมี 2 หัวนะค่ะแต่ถ้าเป็นแบบ MONO จะมีแค่หัวเดียวค่ะและเสียงก็จะดังมาก
t_t
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2003 11:38  

เออ...ได้ความรู้เพิ่มเติมแฮะ...
ขอบคุณครับ
จิม
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2003 16:40  

ถ้าเราเลือกเป็น Mono ก็ไม่ไพเราะ
มันก็น่าเสียดายความสามารถของเครื่อง

อันที่จริงแล้ว ผมอยากให้ทาง Sony เพิ่ม
Function Ringtone เลือกได้ว่าต้องการให้ดังแบบไหน
มากกว่าที่เราจะมาเลือก Midi เป็น Mono
ก็ได้แต่หวังว่า Firmware Version ถัดไปคงได้รับการปรับปรุง
t_t
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2003 18:42  

เรื่องการพัฒนา firmware นั้นผมว่าค่อนข้างเป็นไปได้ยาก เนื่องมาจากปัจจัยสำคัญก็คือ
ยอดขาย!!!...ครับ ลองสังเกตุดูซิครับคงไม่มียี่ห้อไหนที่มีของเล่นไว้รองรับมากมายก่ายกองเท่ากับ โนเกียอีกแล้ว.....มันคือความจริง ดังนั้นถ้าเมื่อไหร่ก็ตาม se t610 ขายดีเป็นเทน้ำเทท่ารับรองเมื่อนั้นจะมีอะไรรองรับเยอะแยะเลยหล่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: