Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 วิธีต่อเน็ตโดยราคาประหยัดที่สุด

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 4427
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : วิธีต่อเน็ตโดยราคาประหยัดที่สุด
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 15:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

Rolling Eyes ผมไม่ใช่คนเก่งอะไรนะแต่ที่ผมทำคือ
1 ซื้อโนเกีย3230มือสอง ประมาณ 3000 บาท
2 ซื้อซิมเอไอเอสวันทูคอเติมเงินเข้าไป 400 บาท
3 ซื้อสายดาต้าบอกเขาไปเลยว่าเอามาต่อรุ่นนี้เดี๋ยวเขาเอาให้เอง 200 บาท
4 โหลดโปรแกรมnokia_pc_suiteโหลดที่ไหนก็ได้นะที่เว็บโนเกียก็ได้ไปโหลดที่ร้านเน็ต
ประมาณ 20mกว่า
รวมก็ประมาณ3600บาท
มาถึงบ้านลงโปรแกรมnokia_pc_suiteเสียบสายดาต้าพอเสียบแล้ว
มันจะขึ้นมาเองเราก็เลือกการเชื่อมต่อให้เลือกสายดาต้าคับแล้วก็
เน็กไปเรื่อยๆคงทำได้นะคับพอเสร็จเข้าโปรแกรมnokia_pc_suiteแล้วเข้า
getconnected แล้วก็เน็กต่อไป เลือกเคเบิลนะคับ พอเสร็จมันจะ๘น
สีนําเงินที่รูปโทรศัพท์ตรงล่างขวาเราก็เข้าไปnokia_pc_suite เข้า
connect to the internet เสร็จคับแต่อย่าลืมสมัครโปรโมชั่นของวันทูคอนะคับ
*138 ผมสมัคร350บาท100ชั่วโมงใครเอาแบบผม*138*0334#
แบบ20ชั่วโมงก็*138*0333#ไม่ก็โทรไป*138ดูราละเอียดเอา
ปล.*139#ดูชั่วโมงเน็ตที่เรามีเดี๋ยวจะหาว่าหล่อไม่เตือนเวลาเล่นเน็ตเลยโปร555
เร็วก็ไม่เร็วมากคับพอเล่นคาบานได้แต่อย่าเล่นเน็ตตอน2ทุ่งขึ้นไปเทื่ยงคืนช้ามาคับ
ช่วงไหนคนใช้เยอะอย่าไปเล่นเลยเชื่อผมตี1ไปถึงเช้าเร็วมากคับคาบานไม่กระตุกเลย
Rolling Eyes ความเร็วประมาณ96กว่าKไม่รู้มันหลอกหรือปล่าว
gasby_chon
Year's Star

จังหวัด: samutprakran
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 16:04  

ผมเคยใช้แล้วคับ 3230 ใช้ไปแล้วปัญหาเยอะช้าบ้าง ต่อไม่ติดบ้างเพราะเครื่องมันรวนง่ายขนาดผมไปต่อแถวพัทยาว่าสัญญานน่าจะดียังไม่ติดเลย เลยโมโหซื้อเครื่องใหม่วันนั้นเลย ตอนนี้ผมใช้ 3500 ต่อง่ายกว่า ราคาไม่แพง 4000ปลายๆ แถมเร็วด้วยไม่ต้องเสียงต่อการโดนไวรัสเพราะไม่ใช่ซิมเบี้ยน ตอนนี้ใช้ 3500 สบายกว่าเยอะเลยต่อแถวบ้านนอกยังเร็วพอได้เลย ขนาดต่อกล้องยังไม่สะดุดเลย น่าจะดีกว่านะ
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 02:36  

อ้างถึง:
ความเร็วประมาณ96กว่าKไม่รู้มันหลอกหรือปล่าว

ไอตัวเลขความไวเนตน่ะเราไปตั้งเองก็ได้ครับท่าน
โดยไปกำหนดค่าที่พอตในอินเตอร์เนตออฟชั่นครับ(เสร็จแล้วรีสตาร์ททีนึง)

ปล.คือบอกตรงๆนะครับว่ามันไม่ได้ทำให้เร็วมากมายอะไรหรอกครับผม(ก็แค่ตัวเลขหลอกๆตาน่ะ)
JigkoXsee
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองวิ่งควาย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 09:45  

มันวิ่งไม่ถึง 80 หรอกครับผมก็เคยใช้
ถ้าซื้อรุ่นใหม่ๆหน่อย เดี๋ยวนี้วิ่งได้เป็น100ขึ้น
chai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 12:25  

ที่ผมใช้อยู่ DTAC หาเครื่องที่ต่อ EDGE ได้ แล้วทำ multisim 3 อัน ใช้ package 199.- 50 ชม. ให้ลูกใช้คนละซิม ตกลงมีคอม 3 เครื่อง ต่อเนท ใครอยากต่อก็ต่อไป เดือนละ 199.- แต่ใช้ได้ 3 คน เร็วพอควร คุ้มมากเลยนะ เมื่อก่อน package 99.- 20 ชม.น้อยไป ตอนนี้ก็เอา package ของ AIS มาว่าจะลองดูใครเร็วกว่ากัน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: