Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 N73 ย้ายข้อความใน inbox ไป sim ทำยังไงคะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 5175
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : N73 ย้ายข้อความใน inbox ไป sim ทำยังไงคะ
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 14:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

เข้าไปอ่านใน help แล้วมันบอกว่าถ้าต้องการ copy ข้อความจาก inbox-- ไป sim message ให้เลือกข้อความเสร็จแล้วกด copy แต่ปัญหาคือ เลือกข้อความแล้ว กด option มันไม่มีคำว่า copy ค่ะ มีแต่ย้าย folder ซึ่งก็ไม่ได้เก็บลง sim อยู่ดี

แต่ใน contacts เนี่ยมี copy นะคะ สามารถย้าย contacts ไปทั้ง sim ทั้ง phone mem ได้ แต่สงสัยทำไม sms ไม่มี copy to sim card

ไม่ได้นะเก็บทุกข้อความนะคะ จะเอาที่มันมีความหมายจริง ๆ ค่ะ ไปกี่ข้อความเอง ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ งงจริง ๆ
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 17:43  

ไม่สามารถย้าย SMS ลง Sim ได้ครับ

พวก Symbian เป็นมาแต่ใหนแต่ไรแล้ว เป็นมาตั้งแต่ 3650 แล้วครับ จนถึงปัจจุบัน

ปล... พวกโทรศัพท์รุ่นใหม่ๆ ที่มี Memory Card ติดมา มักจะก๊อบลงซิมไม่ได้แล้ว เพราะว่า สมัยนี้ มันมี memory card และโทรศัพท์สมัยใหม่ มีหน่วยความจำติดตัวมาค่อนข้างเยอะทำให้สามารถเก็บข้อความได้คราวละมากๆ ไม่ต้องไปง้อหน่วยความจำจาก simcard อีกต่อไป

ทำไม่ได้แล้วครับ
princess_jeab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 08:15  

ขอบคุณมาก ๆ นะคะ

เศร้าใจมากมาย -*-
princess_jeab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 08:18  

ขอบคุณมาก ๆ นะคะ

เศร้าใจจังค่ะ -*-
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: