Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 N82-N95 8GB ปลดล็อคปุ่มกดเอง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3331
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: chiangrai
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : N82-N95 8GB ปลดล็อคปุ่มกดเอง
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 11:18  
ตอบโดยอ้างถึง  

N82-N95 8GB เวลาเอาใส่ซองหนังที่มีแม่เหล็ก จะปลดล็อคปุ่มกดเองครับ ผมเข้าใจว่า 2รุ่นนี้มี เซนเซอร์หมุนจออัตโนมัติ ทำให้เกิดปฏิกริยากับแม่เหล็ก ทำให้ปลดล็อคปุ่มกดเอง บางครั้งเข้าโหมดกล้องเอง ผมเข้าใจถูกต้องมั๊ยครับ ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ซองหนังที่ไม่ใช่แม่แหล็กแล้ว ก็เป็นปกติครับ.....
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: N82-N95 8GB ปลดล็อคปุ่มกดเอง
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 11:31  

nok2008 ผู้เขียน:
N82-N95 8GB เวลาเอาใส่ซองหนังที่มีแม่เหล็ก จะปลดล็อคปุ่มกดเองครับ ผมเข้าใจว่า 2รุ่นนี้มี เซนเซอร์หมุนจออัตโนมัติ ทำให้เกิดปฏิกริยากับแม่เหล็ก ทำให้ปลดล็อคปุ่มกดเอง บางครั้งเข้าโหมดกล้องเอง ผมเข้าใจถูกต้องมั๊ยครับ ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ซองหนังที่ไม่ใช่แม่แหล็กแล้ว ก็เป็นปกติครับ.....

ไม่เกี่ยวหรอกค๊าบ

ขนาด 1600 ยังเป็นเลย แล้วนับประสาอะไรกับ N95 หละครับ

เพราะ แม่เหล็ก มันไปรบกวนการทำงานและการสั่งการของอุปกรณ์ครับ
nok2008
Year's Star

จังหวัด: chiangrai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 19:33  

ผมใช้มาหลายยี่ห้อ หลายรุ่น ไม่เคยเป็นนะครับ เพิ่งจะมาเจอเอา 2รุ่นนี้ครับ.....
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: