Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N81 2Gb มีปัญหาค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 2870
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia N81 2Gb มีปัญหาค่ะ
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 14:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

ที่หน้าจอนะค่ะ มันขึ้นเป็นเม็ดๆ คล้ายๆ ผงฝุ่นนะค่ะ มันอยู่ข้างในจอค่ะ มันอยู่แถวๆ มุมขวาล่างนะค่ะ อธิบายไม่ถูกเหมือนกันค่ะ เดี๋ยวถ้าหากล้องได้ จะถ่ายรูปเอามาให้ดูนะค่ะ มันขึนเป็นเม็ดๆ คล้ายๆ ผงฝุ่นเข้าไปติดนะค่ะ จะเป็นเม็ดสีดำๆ ค่ะ

งงมากเลยค่ะ ซื้อได้แค่ 1 เดือนเองค่ะ ตอนซื้อไม่เห็น พอใช้ไปอยู่ๆ มันก็ขึ้นมาเองนะค่ะ

กลุ้มมากเลยค่ะ ตอนปิดเครื่องมองไม่เห็นนะค่ะ ตอนเปิดเครื่องมองไม่เห็น แต่พอเราเข้าไปคลังภาพ ไปดูภาพ หรือทำอย่างอื่น มันจะขึ้นมาทันทีเลยค่ะ

หากล้องไม่ได้ ^^ เลยเอารูปในเวปมาทำให้ดูค่ะ มันเป็นแบบนี้แหละค่ะ อยากรู้ว่ามันะเป็นอะไร พอดีพี่ๆ จะเข้าหาดใหญ่ ถ้ามีปัญหาจะได้ฝากเอาไปเช็คอ่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 16:21  

แล้วตอนเพิ่งเปิดเครื่อง ตอนที่หน้าจอสีขาวๆ มีเม็ดพวกนี้ขึ้นหรือไม่ ลองสำรวจดูก่อน

แนะนำว่า ลอง หารูปภาพ เอาแบบว่า สีแดง สีดำ สีขาว สีน้ำเงิน สีเหลือง อย่างละรูป ก๊อบใส่ในเครื่องโทรศัพท์ของเรา แล้วลองเปิดดูว่า มันขึ้นจุดด่างๆ พวกนี้หรือเปล่า

ลองทดสอบดูก่อนนะ

อ้อ แล้วลองสังเกตสิว่า จุดที่ขึ้น มันเป็นระนาบ หรือแถวเดียวกันหรือไม่ หรือว่า มันไม่ได้ขึ้นบนระนาบเดียวกัน ลองสังเกตมาให้ดีๆ มาบอกผม จะได้หาวิธีต่อ

แต่อาการของคุณนี้ ผมดูแล้ว น่าจะเป็นเชื้อรา มากกว่าจะเป็น Death Pixel นะ ไงก็ลองๆ ดูไปก่อนนะ
Janny_Junir
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 12:00  

เอาไปเข้าศูนย์มาแล้วค่ะ สรุป เป็นเชื้อราค่ะ เพิ่งซื้อมาแท้ๆ เป็นเชื้อราได้ยังไงก็ไม่รู้ แต่ขอบคุณมากๆ ค่ะ พนักงานบอกว่า จะดำเนินการให้

ขอบคุณค่ะ
Janny_Junir
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 22:49  

มารายงานผลค่ะ

ได้เครื่องคืนมาแล้วค่ะ เพิ่งไปเอามาเมื่อวานค่ะ รู้สึกว่า ศูนย์ที่หาดใหญ่ จะเปลี่ยนปุ่มให้ใหม่ด้วยนะค่ะ เพราะมันเป็นรอยร้าวอยู่ตรงปุ่มเมนูนะค่ะ บริการดีมาก

ขอบคุณนะค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: