Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 n81 8gb เรื่องเมม อะคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 2263
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : n81 8gb เรื่องเมม อะคับ
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 18:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

เมมของตัวนี้มีปัญหามากอะป่าวครับ ช่วยทีนะง้าบบ ไม่งั้นจะได้เปลี่ยนไปซื้อ แบบ 2gb แทน อ่า
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: n81 8gb เรื่องเมม อะคับ
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 19:14  

peekus37 ผู้เขียน:
เมมของตัวนี้มีปัญหามากอะป่าวครับ ช่วยทีนะง้าบบ ไม่งั้นจะได้เปลี่ยนไปซื้อ แบบ 2gb แทน อ่า

ปัญหาไม่เท่าไรหรอก ที่จริงเเล้วมันก็ใช้ได้ ข้อเสียหลักๆ ของเมมก้อนเดียวเลยนี่ก็คือ

1. การถ่ายโอนข้อมูล เเน่นอนว่ามันถอดออกมาไม่ได้ เวลาจะส่งไฟล์กับเพื่อนต้องกระทําผ่านบลูทูธเท่านั้น หรือก๊อบลงคอมอีกที จะถอดเมมไปใส่เครื่องชาวบ้านไม่ได้หรอกนะจ๊ะ

2. ปัญหาที่เกิดขึ้นกับเมมใหญ่ จะเเก้ยากพอสมควร เหมือนกับ Harddisk คอมน่ะเเหละ ถ้าพังขึ้นมามันก็เหมือนกับพังหมด ต้องเปลี่ยนใหม่ ไม่ใช่เเงะไปศูนย์นะ ให้เค้าทั้งเครื่องเลย เเละค่าเปลี่ยน เมมนี่ ล่อไป 2000 กว่าบาทเชียวล่ะ

ข้อดีนิดหน่อยของเมมใหญ่ก็คือ การถ่ายโอนไฟล์เสถียรกว่าเมมเล็ก เเละอัดไฟลฺ์ไปมากๆ จะไม่ค่อยเเสดงอาการหน่วงให้เห็น

ผมว่าตอนนี้ซื้อตัว 2gb เเล้วซื้อเมม 8gb ใส่จะดีกว่า ยังไงๆ ราคาก็พอๆ กัน เเต่ใช้งานได้สะดวกกว่าเยอะ Wink
peekus37
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 19:27  

ขอบคุงมากๆๆเลยคับ จะตัดสินใจ ดูไหม่นะคับ คือ สับสนมานานแล้วอะคับ
gong2611
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 21:43  

ใส่เมม 8Gb ได้ด้วยหรอ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 21:49  

gong2611 ผู้เขียน:
ใส่เมม 8Gb ได้ด้วยหรอ

ใส่ได้เเล้ว ไม่ต้องตกใจ ตั้งเเต่ FW รุ่น 10.x เเล้วล่ะ

อย่าง Sandisk Kingston Transcend ไม่มีปัญหา
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2008 17:48  

ของผม V10.0.035 ใส่เมม 8GB ได้เช่นกันครับ ขอยืนยันเลยครับว่าสามารถใช้ได้ ซึ่งผมก็กำลังใช้อยู่ตอนนี้

ซึ่งผมจะใช้ของ Nokia ครับ โดยมีรหัสการ์ดคือ MU-43 ราคาที่ศูนย์ Nokia ตอนนี้ก็ประมาณ 1890 บาทครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: