Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 - [ คุณคิดว่า N81 กำลังจะกลายเปนที่นิยมเหมือน N70 หรือไม่ ]

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 2246
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

คุณคิดว่า N81 กำลังจะกลายเป็นที่นิยมทั่วเมือง เหมือน N70 ตอนนี้หรือไม่
มีความเป็นไปได้สูง(มาก)
60%
 60%  [ 6 ]
คิดว่า ปานกลาง ไม่เกลื่อนจนเกินไป
10%
 10%  [ 1 ]
มีโอกาสเป็นไปได้น้อย(มาก)
30%
 30%  [ 3 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 10

Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : - [ คุณคิดว่า N81 กำลังจะกลายเปนที่นิยมเหมือน N70 หรือไม่ ]
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 21:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ที่ ร.ร. ผมได้ข่าวมาว่า N81 เกลื่อนทั่วโรงเรียนเลย โดยฉพาะ รุ่นธรรมดา แม้แต่เด็ก ม.2 ก้อใช้กันแล้ววววว T T อุตส่าห์ซื้อรุ่นที่คิดว่า ไค่อยมีคนสนใจแล้วนะ T T
เหมียวหง่าว
Silver Member
Silver Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 21:41  

เหมือนที่ ม. ผมเลย เปิดเทอมวันแรกอึ้งไปนิดๆ N81 เกลื่อนมาก Shocked
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ : Re: - [ คุณคิดว่า N81 กำลังจะกลายเปนที่นิยมเหมือน N70 หรือไม่ ]
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 21:47  

gong2611 ผู้เขียน:
ตอนนี้ที่ ร.ร. ผมได้ข่าวมาว่า N81 เกลื่อนทั่วโรงเรียนเลย โดยฉพาะ รุ่นธรรมดา แม้แต่เด็ก ม.2 ก้อใช้กันแล้ววววว T T อุตส่าห์ซื้อรุ่นที่คิดว่า ไค่อยมีคนสนใจแล้วนะ T T

เมื่อมันเป็น Nseries เเล้ว ไม่มีคําว่า โหล เเน่นอน เพราะเป็นเเต่ละรุ่นออกมาได้โฆษณาทั้งนั้น ทั้งหนังสือพิมพ์หน้าเต็มๆ ทีวี ฯลฯ ชาวบ้านชาวเมืองรู้จักกันเยอะเเน่นอนครับ ขึ้นอยู่กับว่าใครจะมีงบ - ใจพร้อมจะซื้อเท่านั้นเอง (ยกเว้นพวก N70 72 73 ของดีพิมพ์นิยมจริงๆ)

รุ่นที่ไม่โหล เอาเเบบดีๆ ตอนนี้ต้องยกให้ซีรี่ส์ 6 ทั้งหลายในตอนนี้ครับ เช่น 6120 6220 6500s ฯลฯ ซึ่งมีผู้ใช้ไม่มากนัก (โดยเฉพาะ 2 รุ่นเเรก ถ้าไม่อยู่ในเเวดวง จะไม่รู้เลยว่ามันมีรุ่นนี้ด้วยหรือฟระ !!) ซึ่งฟังก์ชั่นเเม้จะโดนกดนิดหน่อย เพื่อไม่ให้เท่า Nseries เเต่ราคาถูกกว่าเเน่นอน เเน่นอนว่าผู้ใช้ไม่มากหรอก เพราะไม่ค่อยรู้จักกัน

รุ่นของคุณก็ไม่ใช่โหลอะไรครับ มันขึ้นอยู่ที่ใจมากกว่า เมื่อเครื่องเราใช้งานได้ดีเเล้ว เหมาะสมกับเราเเล้ว ไม่ต้องไปกังวลอะไร เพราะหลายๆ คนซื้อมา บางครั้งยังไม่รู้ตัวเองว่า ซื้อมาใช้งานอะไร ?!!!
tackey3
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 23:55  

ถ้ารุ่นที่คุณภาพๆ ราคาไม่สูง แต่ก็ดูหรูมักจะเป็นที่นิยม

แต่ เอ็นแปดหนึ่ง ยังไม่ใช่ครับ

แต่บอกตรงๆผมเบื่อเอ็นซีรี่ย์มากๆ

หากเครื่องปัจจุบันผมพัง

จะขอเปลี่ยนเป็นไอโฟน หรือพีดีเอก็ได้

เพราะปัจจุบันพีดีเอราคาถูกลงพอๆกันสมาร์ทโฟนครับ

...
nok2008
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: chiangrai
หัวข้อ : Re: - [ คุณคิดว่า N81 กำลังจะกลายเปนที่นิยมเหมือน N70 หรือไม่ ]
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 08:46  

gong2611 ผู้เขียน:
ในความคิดผม น่าจะเป็นเพราะว่า ราคาปรับลงมามากครับ N81 ตัวธรรมดา ราคาพอๆกับ N73 ME ที่เก่ากว่าและออกมานานแล้ว ถ้าไม่นับเรื่องกล้อง N81 น่าใช้กว่าเยอะครับ ครบเครื่องกว่าเยอะ ยุคนี้โทรศัพท์ที่มี WLAN มีความได้เปรียบมากกว่า เพราะว่าหาจุดเชื่อมต่อได้ไม่ยาก แต่ก็มีความเป็นได้ครับ.....
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2008 18:24  

รุ่นนี้คงไม่พ้นคนที่ชอบเล่นเกมครับ

โรงเรียนผม SBAC ที่ลูกคนรวยเรียนกัน(ยกเว้นผมที่ไม่รวย) บอกให้ว่าเกลื่อนโรงเรียนเลย ผมอยู่ ปวช ปี 2 ในห้องผมมีคนใช้ 2 คน คือผมและเพื่อนอีกคน ส่วนเด็ก ปี 1 นั้น ไม่น่าเชื่อครับ เด็กผู้หญิงน่ารักยังจะมีไว้เล่นเกมเลย บางทีเห็นหยิบขึ้นมาคุย แถมมีบางคนใช้ตัว 8GB เยอะเช่นกัน

ไม่แค่นั้น เนื่องจากตอนโรงเรียนมีกิจกรรมเข้าค่ายรับน้องเมื่อเดือนเมษายนที่ผ่านมา ผมได้เป็น stuff ที่ดูแลรุ่นน้อง เท่าที่ผมเห็น ที่หรูหราที่สุดก็คือ N96 ที่เป็นเครื่องหิ้วมาจากนอกครับ นักเรียนรุ่นน้องหลายๆ คนจะรู้จักผม และรู้ดีว่าผมค่อนข้างเก่งเรื่องโทรศัพท์ ดังนั้น เวลาพวกเค้ามีปัญหาเรื่องโทรศัพท์ โดยเฉพาะ N81 ก็มักจะเข้ามาถามผมเป็นประจำ

รุ่นที่เห็นเกลื่อนโรงเรียน SBAC ในตอนนี้ก็เห็นจะมี N70 N72 N73 ครับ ซึ่งรองมาก็จะมี N81 N95 6500s 6680 6681 5610 เป็นต้น
MagnamonKunGz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 19:03  

แต่ที่ รร. ผม เน้นไป N73 กะ SE มากกว่านะ = =
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: