Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 N78 กับภาษาไทย ?

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 1935
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: Ranong
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : N78 กับภาษาไทย ?
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 00:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมไม่สามารถค้นหาชื่อ Contact เป็นภาษาไทยที่มีสระนำหน้า หรือผสมในชื่อได้ครับ

และ N78 ก็จะสายหลุดบ่อยมาก คล้ายกับว่า Reset ตัวเองเลยครับ..
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: N78 กับภาษาไทย ?
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 07:40  
ตอบโดยอ้างถึง  

pookemonline ผู้เขียน:
ผมไม่สามารถค้นหาชื่อ Contact เป็นภาษาไทยที่มีสระนำหน้า หรือผสมในชื่อได้ครับ

ให้ดูที่การตั้งค่าภาษาก่อนครับ เข้าเมนู>เครื่องมือ>การตั้งค่า>ทั่วไป>ภาษา ให้เลือกเป็นภาษาไทยก่อนครับ แล้วลองไปค้นหาอีกครั้ง

อ้างถึง:
และ N78 ก็จะสายหลุดบ่อยมาก คล้ายกับว่า Reset ตัวเองเลยครับ..

อันนี้เป็นปัญหาของ Firmware นะครับ ซึ่ง Firmware ตัวแรกของ N78 จะไม่ค่อยเสถียร และมักมีปัญหาประจำ ส่วนปัญหาแบบคุณ ได้มีคนมาถามหลายคนแล้ว เพราะเครื่องมีปัญหา สายหลุดบ้าง โทรเข้าไม่ติดบ้าง หรือ Restart เองบ่อยมาก

ดังนั้น ให้รอ Firmware เวอร์ชั่นใหม่ออกมาก่อนครับ ซึ่งคาดว่าจะออกมาในไม่นานนี้ แล้วจึงไปอัพที่ศูนย์นะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: