Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 5310 รีเองตอนฟังเพลงครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 2414
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : 5310 รีเองตอนฟังเพลงครับ
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 19:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมซื้อเครื่องมาได้ 3 วันครับ
แล้วผมฟังเพลงประมาณ 2 ชั่วโมง มันก็รีเอง
พอเปิดกลับมามัน update playlist
ผมก็เปิดฟังเพลงต่อ อีกซัก 15 นาที มันก็รีเองอีกครับ

ผมจะทำไงดีคับ จะ set หรือเปลี่ยนเครื่องเลยไหมครับ
FW 5.81 แล้วอ่ะคับ Crying or Very sad
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: 5310 รีเองตอนฟังเพลงครับ
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 19:28  

Escudo-ppv ผู้เขียน:
แล้วผมฟังเพลงประมาณ 2 ชั่วโมง มันก็รีเอง
พอเปิดกลับมามัน update playlist
ผมก็เปิดฟังเพลงต่อ อีกซัก 15 นาที มันก็รีเองอีกครับ

ผมจะทำไงดีคับ จะ set หรือเปลี่ยนเครื่องเลยไหมครับ
FW 5.81 แล้วอ่ะคับ Crying or Very sad

เรื่องรีรีข้าวสารนี่ เป็นตั้งเเต่วันเเรกที่ซื้อหรือเพิ่งเป็นครับ วิธีเเก้เบื้องต้น

1. ฟอเเมตเมม ให้ฟอเเมตโดยใช้มือถือก่อน เเล้ว update playlist
2. นําไปฟอเเมตกับคอมต่อ เลือกเเบบ FAT นะจ๊ะ
3. นําใส่กลับเครื่อง เเล้ว update playlist อีกที
4. ลองทยอยๆ นําเพลงใส่ดู หากไม่เป็นอีก ก็จบพิธี
5. ไม่หายอีก ลองตั้งค่าโรงงานดู

ถ้าไม่หายอีก เคลมเครื่องดีกว่าครับ ใช้สิทธิประโยชน์ให้คุ้มค่า Very Happy
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ : Re: 5310 รีเองตอนฟังเพลงครับ
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 19:51  

ลองหาเมมอื่นใส่ดูครับ แล้วเดิมใช้เมมอะไรอยู่ครับ
Escudo-ppv
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 09:10  

พอดี 2 วันแรกยังไม่ได้ใส่เพลง และก็ลองฟังอ่ะคับ
มาฟังเพลงครั้งแรกเอาวันที่ 3 แล้วมันก็รีเลยอ่ะคับ

ผมใช้เมมของ Nokia เองอ่ะคับ แถมมาให้กับเครื่อง
1 g อ่ะคับ

ผมจะลองทำดูนะครับ
ขอบคุณมากๆครับ
ได้ผลยังไงแล้วจะกลับมารายงานคับผม
Escudo-ppv
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 20:19  

ลอง format แล้วก็ค่อยๆ เอาเพลงใส่ทีละ 20 เพลง
สลับกับ update playlist แล้วครับ
จากนั้นก็เปิดเพลงไปเรื่อยๆครับ
ปรากฏว่าผ่านไป 3 ชั่วโมงก็รีเองอีกแล้วครับ
แล้ว ringtone ที่เพื่อนผมส่งมาให้เข้า recieve file มันก็หายไปอ่ะคับ

พรุ่งนี้ว่าจะเอาไปเปลี่ยนเครื่องที่ศูนย์อ่ะครับ
คงได้แต่ภาวนาว่ามันจะหายรีเองอ่ะครับ

ปล.ผมมีคำถามว่าถ้าตั้งค่าโรงงานนี่หมายถึงต้องใช้แบบที่เซ็ทมาให้
โดยที่เราเซ็ทอะไรไม่ได้เลยใช่หรือป่าวครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 20:32  

ปล.ผมมีคำถามว่าถ้าตั้งค่าโรงงานนี่หมายถึงต้องใช้แบบที่เซ็ทมาให้
โดยที่เราเซ็ทอะไรไม่ได้เลยใช่หรือป่าวครับ

ถูกต้องครับ เมื่อตั้งค่าโรงงานเเล้ว config ทุกอย่างจะกลับมา default เหมือนตอนเเกะกล่องน่ะเเหละครับ
Escudo-ppv
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 18:54  

ได้เครื่องใหม่มาแล้วครับ
จับมันเบิร์นอีกแล้ว
มันก็รีอีกแล้วครับ
ว่าจะลองแก้ดูอีกครั้งครับผม
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: