Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 N70 Me ใช้GPS ได้ไหมครับ?

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 6447
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : N70 Me ใช้GPS ได้ไหมครับ?
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 21:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

N70 Me ใช้GPS ได้ไหมครับ? คือสงสัยมานานแล้วอ่ะ เข้าไปดูในเว็บนอกเค้าก้เหงเค้ามีMapสำหรับ N70 ให้โหลดอ่ะ แต่มะรุต้องทำยังงัยบ้าง ช่วยแนะนำทีสิครับ Very Happy
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: N70 Me ใช้GPS ได้ไหมครับ?
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 21:44  

manu03 ผู้เขียน:
N70 Me ใช้GPS ได้ไหมครับ? คือสงสัยมานานแล้วอ่ะ เข้าไปดูในเว็บนอกเค้าก้เหงเค้ามีMapสำหรับ N70 ให้โหลดอ่ะ แต่มะรุต้องทำยังงัยบ้าง ช่วยแนะนำทีสิครับ Very Happy

ถ้ารับสัญญาน GPS ล่ะก็ไม่มีในตัวครับ ต้องซื้อ GPS Bluetooth มาต่อเอา ราคาก็ 3000+ บ. ขึ้นไป

ส่วนการดูแผนที่ในเครื่อง ทําได้เลยครับ วิธีในนี้

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=245835
manu03
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 21:49  

ต้องเสียบ USB แล้วลงผ่าน Nokia PC Suite ได้วีธีเดียวหรอครับ

แล้วลงแบบเสียบ Memory card เข้ากะคอมฯ มั่ยได้หรอคับ? สงสัยอ่าา
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 21:58  

manu03 ผู้เขียน:
ต้องเสียบ USB แล้วลงผ่าน Nokia PC Suite ได้วีธีเดียวหรอครับ

แล้วลงแบบเสียบ Memory card เข้ากะคอมฯ มั่ยได้หรอคับ? สงสัยอ่าา

สําหรับวิธีของผม N70 (72 ด้วย) ตอนลงแผนที่ จะต่อเเบบ Transfer mode ไม่ได้ ดังนั้นต้องทําผ่าน Card reader ครับ ใช้ได้เหมือนกัน ส่วนลง Nokia Maps ลงผ่าน Pc Suite ตามปกติครับ
จ่าหลอย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บุรีรัมย์
หัวข้อ : ถามเรื่อง n81
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 17:55  

ตัวธรรมดานี้ 2g อยู่แล้วใช่ไหมคับ แล้วอีกตัวก็คือ 8g 2g นี้เพิ่มเมมได้ ใช่ปะ
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ : Re: ถามเรื่อง n81
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 19:21  

จ่าหลอย ผู้เขียน:
ตัวธรรมดานี้ 2g อยู่แล้วใช่ไหมคับ แล้วอีกตัวก็คือ 8g 2g นี้เพิ่มเมมได้ ใช่ปะ

?
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: