Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยแก้ปัญหา nokia map ทีครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 1967
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยแก้ปัญหา nokia map ทีครับ
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 11:33  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมเปิดโปรแกรมขึ้นมา ไม่มีภาพอะไรขึ้นเลยเป็นหน้าจอสีดำแล้วก็มีแค่แถบด้านล่าง

รอโหลดก็แล้ว เปิด-ปิดเครื่องใหม่ก็แล้ว ก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง ใครรู้วิธีแก้ปัญหาช่วยบอกที

ครับ ขอบคุณครับ

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
ชื่อจริงยาวมากกกกก
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 16:17  

ใช้มือถือ รุ่นอะไรครับ

ปัญหาน่าจะเกิดจาก

- โปรแกรมติดตั้งไม่สมบูรณ์
- มือถือที่คุณใช้ ไม่รองรับเวอร์ชั่นแผนที่ที่ติดตั้งลงไป
- ถ้าแผนที่ติดตั้งมาให้อยู่แล้ว ลองลบออก แล้วติดตั้งลงไปใหม่ครับ

ดาวน์โหลดแผนที่ Nokia Maps
http://www.nokia.co.th/A41161588
redtiger
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 18:02  

ผมใช้มือถือรุ่น n78 ครับ
ชื่อจริงยาวมากกกกก
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 21:34  

redtiger ผู้เขียน:
ผมใช้มือถือรุ่น n78 ครับ

N78 รองรับ Nokia Maps ทั้งเวอร์ชั่น 1 และ 2 นะครับ
จะลง เวอร์ชั่น 2 ก็ได้ ตาม link ที่ให้ไปด้านบน

ตอนผมลองใช้ ก็โหลดมาลงเหมือนกัน เพราะแต่เดิมเป็นเวอร์ชั่น 1 มา

ถ้าลงแล้วใช้ไม่ได้อีก น่าจะเป็นปัญหาที่ FW หรือมีโปรแกรมอื่นที่ขัดแย้งกัน
แต่ถ้ายังไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรเพิ่มเติม แล้วเครื่องมีปัญหาแบบนี้ ไปโนเกียแคร์ -*-
redtiger
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 17:23  

ขอบคุณครับ
_Hamsung_
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 21:44  

อาการนี้คือ ไม่มีแผนที่ครับ เราต้องโหลดแผนที่มาก่อนครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: