Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากเทียบลำโพง ในรุ่นNserieas

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 9 / เข้าชม: 3513
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากเทียบลำโพง ในรุ่นNserieas
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 02:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือของผม เปิดเพลงเดียวกันกะเครื่อง

3250 ของเพื่อนที่ไม่ใช่Xpress Music

ทำไมเพลงของผมเบากว่าอ่ะครับ

แล้วปรกติ ลำโพงN73Me ถ้าไม่ปรับ ตรง ตั้งค่าเสียง

ลำโพงจะออก 2 ตัวหรือออกตัวเดียวหรอครับ

แล้วถ้า ณ ตอนนี้ รวม N78 N96

ไรพวกนี้ ตอนนี้ลำโพงตัวไหนดังสุดหรอครับ

3250 กะ N73 อันนไหนลำโพงดังกว่ากันอะ
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากเทียบลำโพง ในรุ่นNserieas
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 05:06  

Biolinst ผู้เขียน:
คือของผม เปิดเพลงเดียวกันกะเครื่อง

3250 ของเพื่อนที่ไม่ใช่Xpress Music

ทำไมเพลงของผมเบากว่าอ่ะครับ

แล้วปรกติ ลำโพงN73Me ถ้าไม่ปรับ ตรง ตั้งค่าเสียง

ลำโพงจะออก 2 ตัวหรือออกตัวเดียวหรอครับ

แล้วถ้า ณ ตอนนี้ รวม N78 N96

ไรพวกนี้ ตอนนี้ลำโพงตัวไหนดังสุดหรอครับ

3250 กะ N73 อันนไหนลำโพงดังกว่ากันอะ

N78 N96 ตัดตัวเลือก 2 รุ่นนี้ไปก่อน เพราะยังไม่มีจำหน่าย เสียงก็ยังไม่เคยฟัง คงไม่มีใครไปตรัษรู้ได้หรอกครับ

ถ้าตอนนี้ ชั่วโมงบินนี้ มี N81 ครับ ถ้าเมื่อก่อนยกให้ N91

จริงๆ มันหมดยุคกับการที่จะเอาลำโพงโทรศัพท์มาเทียบกันแล้วหละครับ
เหมียวหง่าว
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 14:01  

N73 เสียงลำโพงออกสองตัว เสียงจะดังแหลมๆแสบแก้วหู
3250 เสียงลำโพงจะดังออกทุ้มๆไพเราะ
เทียบสองรุ่นลำโพง 3250 ภาษีดีกว่า Cool

ถ้าเน้นลำโพงก็ N81 อีกเสียงครับ หาที่ได้ตอนนี้
N-Series ลำโพงไม่ได้ดีทุกรุ่น ต้องดูเป็นรุ่นๆไปครับ
JeansZi
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 16:33  

N73 N95 เสียงจะออกแหลมๆ ครับ ส่วน 3250 จะมีเสียงค่อนข้างทุ้มกว่า แต่ไม่ดังเท่า

5700 ก็เป็นอีกรุ่น ที่เสียงดีครับ ให้เสียงทุ้มและดังเหมือน N81

แต่ถ้าจะเลือกใน Nseries ก็ต้อง N81 ครับ ผมลองเอามาเทียบกับ N95 ตัวเก่าของผมดู และก็พบว่า ให้เสียงดังและทุ้มกว่าพอสมควร
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 22:11  

N81 เสียงลำโพงดีมากเลยเหรอ
ไม่เคยฟังของจริงเลยอ่า
สงสัยต้องไปลองฟังสะแล้ว
dodean
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 18:08  

ผมว่าอย่าเทียบที่เสียงดังเลยครับ เทียบที่ความไพเราะดีกว่า ผมเคยได้ยินพวกมือถือจีนแดงที่ปลอมเป็นของ Nokia อะครับ เสียงมันดังมากเลยครับ แต่ไม่ยักกะเพราะเลยครับ Sad
JeansZi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 20:49  

^
^
^
นั่นสิครับ ผมเองสังเกตมาหลายรุ่นแล้ว เช่น Wellcom W818 นี่ให้เสียงกระหึ่มมาก ถ้าเปิดในที่เงียบเสียงก็จะดังออกไปไกลกว่า 30 เมตร แต่กลับมีเสียงแหลมและแตก และที่ดีสุดในตอนนี้เห็นจะเป็น MxNec N5 ที่มีลำโพง 12 ตัว เสียงดังและทุ้มกว่าเครื่องจีนรุ่นอื่นๆ แต่ถ้าเทียบคุณภาพเสียง และความทุ้มของเสียงยังสู้ N81 ไม่ได้ แม้ว่าจะดังกว่าก็ตาม
dreamverland
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2008 20:08  

N81 ดีที่สุดครับ ตอนนี้ ลำโพงเสียงดี เบสแน่น

ถ้าเน้นเสียง wifi ดูหนัง ฟังเพลง (แต่ไม่เน้นกล้อง) N81 ยอดเยี่ยมเลยครับ
black_izer
Year's Star

หัวข้อ : RE
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 23:27  

เพื่อนผมใช้ N81 N73 6233 ของผม 5700 กับ N95

ขอเทียบกับ N73 เป็นหลักน่ะคับ เพราะเป็นรุ่นที่หลายๆคนคงมีอย่างน้อยก็เคยเล่น
เทียบแล้ว เสียง N95 N81 ดังกว่า N73 น่ะคับ แต่ถ้าเอามาเปิดเทียบกัน จะได้ยินเสียงเพลงจาก N73 มากกว่า เพราะว่าเสียงแหลมมากๆๆๆๆๆ N95 ก็แหลมแต่ไม่เท่า
ส่วน 5700 ดังพอๆกับ N73 แต่เพราะกว่ามากมายคับ 6233 ก็เหมือนกัน อาจจะ งง
ว่าทำไม 6233 ถึงได้ดังและเพราะกับเขาด้วย เพราะว่าเสียงมันดีและดังจิงๆคับ All in One
มีครบจิงๆ แต่ไม่สวยแค่นั้นเอง N81 ถ้าเปิดเทียบกับ N95 จิงๆแล้วดังใกล้กันมากคับ
แต่ N95 จะได้เปรียบตรงที่ว่ามันเสียงแหลมกว่า N81 คับ

ส่วนเรื่อง N96 ผมได้เล่นแล้วคับ ที่อังกิด พอดีไปซัมเม่อ

เครื่องบานๆไงมั่ยรู้คับ ไม่ชอบเลยอีกอย่างเป็นสีดำด้วยคับ ไม่ค่อยชอบมือถือสีดำเพราะมันดูน่าเบื่อ เสียง N96 ฟังแล้วอยากลอยกันเลยทีเดียว คือเสียง N81+ ความดังเพิ่มขึ้น
เรื่องกล้องก็เฉยๆน่ะคับ ใกล้ๆกับ N95 ของผม ส่วนเรื่องจอภาพ ผมว่าน่ะ มันจะออกแนว N95 อะคับสว่างๆ แล้วก็ เรื่องอาการหน่วง N96 มีเล็กๆ น่ะคับ ส่วนเรื่องฝาหลังที่หลายคนสงสัยของ N96 ผมลองจับๆดูแล้วมันก็ดูแข็งแรงกว่า N81 น่ะคับ เรื่องขาตั้งเครื่อง ผมลองตั้งไม่ได้คับเพราะมันมีสายยืดๆที่ติด ไม่รู้จะอธิบายยังไงว่าสายอะไรคงเข้าใจน่ะคับที่เวลาไปดูเครื่องจะมีสายมาล๊อก ส่วนเรื่องราคา ที่นู่น มีให้จองคับ 499 Pounds ที่ Phones 4 U เครื่องล๊อกกับระบบ 3 คับ พอดีเช็คราคามาแค่ของระบบเดียว ที่จิงได้ราคาของ T mobile มาด้วยแต่ลืม
ส่วนโวดาโฟนนี่ ไม่ได้เข้าไปยุ่งในร้านเลยคับ Orange ก็ไมได้เข้า
แต่ราคามือถือที่นู่นผมมีความรู้สึกว่า พอๆกับไทย - แพงกว่าคับ เพราะ N95 เมืองไทยตอนนี้ประมาน 19990 บาท ที่นู่นมีตั้งแต่ 300 Pounds - 499 Pounds คับ 1 Pounds ประมาน 64 บาทไทย คับ ราคาของ N95 ที่บอกคือราคา Handset only น่ะคับ
vor_love
Year's Star

จังหวัด: เพชรบูรณ์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 14:39  

จิงคับ ถ้าเปิดเทียบกัน 3250 จะเบากว่า n73 แต่จะฟังเพราะกว่า 3250 ของเราทำตก 3-4 คร้ง ลำโพงแตกเลยคับ เปิดได้แค่ 80 เปอร์เซ็น 8ขีด
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: