Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยผมเลือกรุ่นโทรศัพท์ NOKIA หน่อยครับ!!!~*

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 2918
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยผมเลือกรุ่นโทรศัพท์ NOKIA หน่อยครับ!!!~*
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 14:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

ช่วยผมเลือกรุ่นโทรศัพท์ NOKIA หน่อยครับ!!!~*

มีงบไม่เกิน 10,000 บาท

อธิบายด้วยนะครับว่าทำไรได้บ้าง

ผมดูๆอยู่ว่าจะเอา

1.Nokia 6300i

2.Nokia 3600 Slide

3.Nokia 5300

4.Nokia 5610

อันไหนดีครับ

และท่านแนะนำอันไหน
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ช่วยผมเลือกรุ่นโทรศัพท์ NOKIA หน่อยครับ!!!~*
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 16:46  

sunfunny ผู้เขียน:

มีงบไม่เกิน 10,000 บาท

อธิบายด้วยนะครับว่าทำไรได้บ้าง

ผมดูๆอยู่ว่าจะเอา

1.Nokia 6300i

2.Nokia 3600 Slide

3.Nokia 5300

4.Nokia 5610

อันไหนดีครับ

และท่านแนะนำอันไหน

ยังถามตัวเองไม่ได้เลยว่า จะใช้อะไรบ้าง - -''

รุ่นเเรกตัดออกครับ ไม่เข้าไทย

3600s. - ราวๆ ก.ค.-ส.ค. อาจจะมีขาย ตัวนี้ไม่เเพง เเต่ฟังก์ชั่นใส่มามากอยู่ รวมถึงติดกล้อง 3.2MP มาให้อีกตะหาก ถ้าคุณซื้อรุ่นนี้มา อย่างน้อยก็เน้นการใช้งานทั่วไป รวมถึงกล้องด้วย

5300 - ตัวนี้ชื่อก็บ่งบอกว่าเน้นฟังเพลง ราคาย่อมเยาจิงๆ ฟังก์ชั่นทั่วไปไม่เด่นมากนัก ใช้ถูไถได้ ตัวเครื่องเล็กน่ารักดี ถ้าไม่ใช่อะไรมากตัวนี้ก็น่าเลือกครับ 4300 บ. เอง

5610 - เหมือนกับด้านบน คือเน้นฟังเพลง เเต่จะอัพฟังก์ชั่นให้สูงขึ้นเยอะ อย่างติดกล้อง 3.2+AF มาให้ ฯลฯ เน้นใช้งานทั่วไป ฟังเพลง เเละก็ใช้งานกล้องได้ดี

จริงๆ เเล้ว ถ้าคุณไม่ใช้งานสากกะเบือยันเรือรบอะไรมาก เเค่ 3110c. ก็พอละครับ ใช้โทร บันทึก เล่นเน็ต ฟังเพลง ฯลฯ 3000 กว่าบาท เซฟตังไว้เยอะ ยิ่งรุ่นเเพง ฟังก์ชั่นเยอะๆ ยิ่งมากปัญหานะ Very Happy
vor_love
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เพชรบูรณ์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 15:34  

คิดว่า 5610 คงเหมาะสุดล่ะคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: