Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ถามเกี่ยวกับ N73

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 2259
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ถามเกี่ยวกับ N73
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 06:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

1.มันล๊อคปุ่มกดเองอัตโนมัติอะครับ แก้ที่ไหน
2.เปลี่ยนเสียงนาฬิกาปลุกยังไง
3.เวลาเปิดเคื่องใหม่ๆมันบอก การทำงานผิดพลาด startonboot อะไรนี่หละครับ
4.จะลง SmartMovie อะครับทำยัง+มันหน่วงเครื่องมากมั้ย

ขอบคุณครับ
JeansZi
Senior Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ถามเกี่ยวกับ N73
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 07:27  

Blast-N73 ผู้เขียน:
1.มันล๊อคปุ่มกดเองอัตโนมัติอะครับ แก้ที่ไหน
2.เปลี่ยนเสียงนาฬิกาปลุกยังไง
3.เวลาเปิดเคื่องใหม่ๆมันบอก การทำงานผิดพลาด startonboot อะไรนี่หละครับ
4.จะลง SmartMovie อะครับทำยัง+มันหน่วงเครื่องมากมั้ย

ขอบคุณครับ

ข้อแรก ให้เข้าไปที่ เครื่องมือ>การตั้งค่า>ความปลอดภัย>ล็อกปุ่มกด ตรงเวลาล็อกอัตโนมัติ ให้เลือกปิดครับ

ข้อ 2 ให้เข้าไปที่ นาฬิกา [blue=blueแล้วกดตัวเลือก>การตั้งค่า>เสียงปลุก[/color]

ข้อ 3 อาจเกิดจากการลงโปรแกรมมากเกินไปจน RAM รับไม่ไหว ต้องลบโปรแกรมออกบางตัวครับ เหลือไว้เฉพาะโปรแกรมที่ต้องการใช้จริงๆ

ข้อ 4 ถ้าคิดว่าจำเป็นก็ลงได้ครับ แต่ก็มีแนวโน้มสูงต่ออาการดังข้อ 3 แต่จริงๆ แล้ว N73 สามารถลงโปรแกรมนี้ได้ครับ จะหน่วงหรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับจำนวนโปรแกรมที่ติดตั้งไว้ก่อนหน้าครับ

Cool
Blast-N73
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 19:03  

แล้วถ้า ฟอร์แมต เครื่องเส็ด นี่ต้องลงโปรแกรมอะไรบ้างอะครับ แบบว่า ตรงตั้งค่า ไม่ให้ล๊อคมันก็เป็น ไม่ อยู่แล้วแต่มันก็ยังล๊อคอีกอะครับ
JeansZi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 20:14  

Blast-N73 ผู้เขียน:
แล้วถ้า ฟอร์แมต เครื่องเส็ด นี่ต้องลงโปรแกรมอะไรบ้างอะครับ แบบว่า ตรงตั้งค่า ไม่ให้ล๊อคมันก็เป็น ไม่ อยู่แล้วแต่มันก็ยังล๊อคอีกอะครับ

อย่าเพิ่ง format ครับ ให้ดูว่าในเครื่องมีโปรแกรม AutoLock อยู่หรือไม่ ซึ่งโปรแกรมนี้จะทำหน้าที่ล็อกปุ่มกดอัตโนมัติ ให้เข้าไปตั้งค่าที่โปรแกรมนี้นะครับ
Blast-N73
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 21:01  

ไม่มีโปรแกรมที่ว่าอะครับ ทำไงดีๆ แง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: