Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ระหว่าง i450 กับ N81 ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 2081
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ระหว่าง i450 กับ N81 ครับ
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2008 18:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือระหว่าง 2 รุ่นนี้ ถ้าเน้นฟังเพลงจริงๆ เสียงตัวไหนดีกว่ากันครับ และข้อเสียของมันมีอะไรบ้างครับ และอยากทราบ2ตัวนี้ราคาอยู่เท่าไรแล้วครับ Confused

ถึงพี papatopครับ Msn ผมเข้าไม่ได้ครับ ถ้าเข้าได้เดี๋ยว Add ไปหานะครับ
Very Happy
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ระหว่าง i450 กับ N81 ครับ
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2008 18:57  

dodean ผู้เขียน:
คือระหว่าง 2 รุ่นนี้ ถ้าเน้นฟังเพลงจริงๆ เสียงตัวไหนดีกว่ากันครับ และข้อเสียของมันมีอะไรบ้างครับ และอยากทราบ2ตัวนี้ราคาอยู่เท่าไรแล้วครับ Confused

ถึงพี papatopครับ Msn ผมเข้าไม่ได้ครับ ถ้าเข้าได้เดี๋ยว Add ไปหานะครับ
Very Happy

เพิ่งจับ i450 ที่เพื่อนซื้อมาสดๆ ครับ ระบบเครื่องก็เหมือนซิมเบี้ยนทั่วๆ ไป ถ้าใช้งานเป็นมาก่อนก็ไม่ห่วงครับ ทํางานได้เร็วพอสมควร ข้อเสียที่เห็นชัดๆ ก็คือ เครื่อง (หลายคน) สไลดโยกเล็กน้อยครับ เเละลําโพงที่ดูใหญ่ๆ นั่น เสียงไม่ดังอย่างที่คิดเลย - -'' เเต่เสียงหูฟังนั้นดีครับ ใช้ได้เลย ราคาก็ 6990 ได้ขนาดนี้ก็คุ้มจับใจเเล้วล่ะ

N81 นั้นคงจะเหมาะกับน้องมากที่สุดล่ะครับ ถ้าบ้าฟังเพลงเเละเอนเตอร์เทนจริงๆ ตัวเครื่องจะใหญ่กว่า i450 หน่อยนึง เเละวัสดุด้านบนที่เป็นรอยง่ายเหลือเกิน เเลกกับการได้ลําโพงเสียงกระหึ่มลั่นบ้านเลยครับ ระบบนอกนั้นถือว่าใช้งานได้ดี มีไวไฟด้วย ถ้าไม่เน้นกล้องมากก็ดีครับ รุ่นนี้ใส่มาไม่สมราคาเท่าไร เอาไว้ถ่ายขําๆ >_<

มีงบก็สอย N81 ถ้างบน้อยหน่อยก็เลือก i450 ก็ไม่ผิด ราคาต่างกันตั้ง 4000 บ. นะ

ปล. น้องเข้า m ได้เมื่อไรก็แอดเมื่อนั้น ไม่ว่ากัน Very Happy
dodean
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2008 19:29  

ถ้าเอาจริงๆ ผมก็ชอบ N81 มากกว่าแหละครับ แต่ว่า งบผมมันแค่ 7000-7500 ครับ ไม่อยากขอเงินแม่ เพราะเดือนที่แล้วแม่เพิ่งซื้อกีตาร์ให้ แล้วที่ว่า i450 ของหมดเนี่ยจริงเปล่าครับ ไปเดินดูที่เดอะมอลล์ บางกะปิ เดินทั่วห้างยังไม่เจอเลยครับ

ถ้าการใช้งานทั่วไปก็ดี ใช่ไหมละครับ ผมเอาแค่ดีกว่า 3250 ก็พอใจแล้วครับ Very Happy
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2008 19:50  

แล้วที่ว่า i450 ของหมดเนี่ยจริงเปล่าครับ ไปเดินดูที่เดอะมอลล์ บางกะปิ เดินทั่วห้างยังไม่เจอเลยครับ

ถ้าการใช้งานทั่วไปก็ดี ใช่ไหมละครับ ผมเอาแค่ดีกว่า 3250 ก็พอใจแล้วครับ Very Happy

ลองไปดูโลตัส เผื่อยังมีบ้าง ดูตามสาขาอื่นๆ ก็ได้เช่นกัน ราคาเท่าๆ หมด หรือไปซื้อที่ mbk ก้ไำด้ ตอนนี้ร้านส่งราคาก็เท่าๆ กันเเล้วล่ะ

เทียบกับ 3250 ดีกว่านะ ด้อยกว่าตรงลําโพงหน่อยนึง นอกนั้นก็ดีกว่าครับ Very Happy
เหมียวหง่าว
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2008 00:20  

ข้อเสียนึงของ i450 คืออัพเฟิมแวร์เองไม่ได้ ทางศูนย์ซัมซุงเค้าบอกมือถือของซัมซุงจะมีเฟิมแวร์เดียว มีปัญหาอะไรก็เป็นอยู่อย่างนั้น

ส่วน N81 จะมีเฟิมแวร์ให้อัพอย่างต่อเนื่อง ข้อเสียจะถูกแก้ไปเรื่อยๆและบางทีอาจมีฟังชั่นใหม่ๆเพิ่มขึ้น ได้ข่าวว่าเฟิมแวร์ใหม่หน้าจอจะวาบๆแบบ N78 ด้วยครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2008 20:54  

เฟิร์มแวร์ใหม่จะมีหน้าจอแบบเอนเจดแปดด้วยเหรอ
ดีจังเลย
อยากให้รุ่นอื่นอัพแล้วหน้าจอ เป็นแบบนั้นบังจ้ง
dodean
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2008 21:20  

O t a Ku ผู้เขียน:
ข้อเสียนึงของ i450 คืออัพเฟิมแวร์เองไม่ได้ ทางศูนย์ซัมซุงเค้าบอกมือถือของซัมซุงจะมีเฟิมแวร์เดียว มีปัญหาอะไรก็เป็นอยู่อย่างนั้น

ส่วน N81 จะมีเฟิมแวร์ให้อัพอย่างต่อเนื่อง ข้อเสียจะถูกแก้ไปเรื่อยๆและบางทีอาจมีฟังชั่นใหม่ๆเพิ่มขึ้น ได้ข่าวว่าเฟิมแวร์ใหม่หน้าจอจะวาบๆแบบ N78 ด้วยครับ

ขอถามอีกนิดครับ แล้ว 1) i450 มีปัญหาที่เฟิร์มแวร์รึป่าวครับ
2) ที่ศูนย์พวก jay mart หรือ blisstell shop จะมีรึป่าวครับ
ไม่อยากไปถึง mbk เพราะว่ามันค่อนข้างไกลบ้านครับ

ขอบคุณทุกๆคนที่ตอบคำถามให้นะครับ Razz
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2008 21:26  

ขอถามอีกนิดครับ แล้ว 1) i450 มีปัญหาที่เฟิร์มแวร์รึป่าวครับ
2) ที่ศูนย์พวก jay mart หรือ blisstell shop จะมีรึป่าวครับ
ไม่อยากไปถึง mbk เพราะว่ามันค่อนข้างไกลบ้านครับ

ขอบคุณทุกๆคนที่ตอบคำถามให้นะครับ Razz

มีครับ ลองหาดู ห้างย่านรามคําเเหง บางกะปิมีเยอะเหมือนกัน น้องบอกเเรกๆ เเล้วว่าที่เดอะมอลล์ไม่มี ดังนั้นลองไปที่ บิ๊กซีลาดพร้าว บิ๊กซีราม เดอะมอลล์ราม เซนทัลลาดพร้าว (ปอ.8 ต่อเดียวถึง) ฯลฯ ห้างเหล่านี้มีบลิสเทลเเละเจมาร์ทเเน่นอน

ส่วนจะมีไม่มีนั้น อีกเรื่องนึง น้องต้องไปดูเองนะ ส่วนปัญหา FW ให้ผู้ใช้ท่านอื่นมาตอบให้ครับ Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: