Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อัพ FW ของ N81 แล้วเครื่องฟ้องว่า หน่วยความจำไม่รองรับซอฟแวร์

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 2734
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อัพ FW ของ N81 แล้วเครื่องฟ้องว่า หน่วยความจำไม่รองรับซอฟแวร์
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2008 21:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีไปอัพ FW เป็นเวอร์ชั่น SW 11.0.045

แล้วใส่เมม แต่เครื่องมันฟ้องว่า หน่วยความจำไม่รองรับซอฟแวร์

ไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไรครับ

แล้วมีวิธีแก้ไขปัญหานี้ได้ไหมครับ

หรือว่าต้อง ฟอเมต เมมครับ ถึงจะหาย

รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
SOundstreet
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อัพ FW ของ N81 แล้วเครื่องฟ้องว่า หน่วยความจำไม่รองรับซอฟแวร์
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2008 08:05  

dreamverland ผู้เขียน:
พอดีไปอัพ FW เป็นเวอร์ชั่น SW 11.0.045

แล้วใส่เมม แต่เครื่องมันฟ้องว่า หน่วยความจำไม่รองรับซอฟแวร์

แล้วมีวิธีแก้ไขปัญหานี้ได้ไหมครับ

หรือว่าต้อง ฟอเมต เมมครับ ถึงจะหาย

อ๋อ.. คงต้องฟอร์เมต นะครับ เมื่อคืนผมก็อัพของ N73 อยู่

ดูจากคู่มือแล้ว.. ก็ต้อง Back up ไฟล์ ทั้งหมดก่อนแล้วก็ ฟอร์เมต มันนะครับ

แล้วค่อยลงรูป เพลง และ โปรแกรมใหม่ (ไม่รู้ว่าท่านอื่นๆ ทำยังไงนะครับ) Very Happy
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อัพ FW ของ N81 แล้วเครื่องฟ้องว่า หน่วยความจำไม่รองรับซอฟแวร์
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 18:03  

dreamverland ผู้เขียน:

อันนี้ไม่เกี่ยวกับการ์ดนะครับ แต่อาการแบบนี้เกิดจาก หน่วยความจำของเครื่องไม่พอที่จะรองรับ Firmware เวอร์ชั่นนี้ ให้ลบบางข้อมูลออกจากความจำเครื่อง ให้เหลือพื้นที่มากพอสมควรครับ แต่ถ้าคิดว่าไม่ได้ใส่อะไรลงไปก็คงเป็นส่วนของโปรแกรมที่ลงไว้ครับ เพราะถึงจะลงในการ์ดก็ต้องมีส่วนหนึ่งอยู่ที่ความจำเครื่อง ให้ทำการ Hard Reset เครื่องเลยครับ โดยการกด *#7370# ตามด้วยรหัสล็อก แล้วแน่นอนว่าความจำเครื่องก็จะเหลือเยอะเหมือนตอนซื้อใหม่ จากนั้นก็ทำการอัพ Firmware ได้เลยครับ

อยากให้ดี ควรจะเอาไปให้ศูนย์อัพให้ดีกว่าครับ ใช้เวลา 2-3 ชั่วโมงก็เสร็จครับ แล้วถ้ามีปัญหาระหว่างอัพแบบที่คุณบอก เขาก็จะแก้ไขให้ด้วยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: