Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ขอถามเกี่ยวกับ N82

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 2118
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Kanchanaburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขอถามเกี่ยวกับ N82
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2008 22:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากถามว่า N82 กับ N78 มีคุณภาพเสียงแตกต่างกันมากไหมครับ(ทั้งในหูฟังและลำโพงที่ดังออกมา) แล้วถ้าต่างกัน ต่างกันมากไหมครับ คือผมกำลังตัดสินใจซื้อ N82 อ่าครับเพราะปกติผมใช้ N73me แต่ว่าจะซื้อใหม่ ตอนแรกว่าจะซื้อ n78 แต่สเป็กมันก้อเท่ากับ n73me ก็ไม่รู้จะซื้อใหม่เพื่ออะไร

แล้วความสว่างหน้าจอของ n82
มันมืดมัวจนรับไม่ได้เลยหรือพอรับได้ครับ(เห็นคนบ่นกันมาก)

ขอบคุณมากๆครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ขอถามเกี่ยวกับ N82
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2008 22:39  

E_R_K ผู้เขียน:
อยากถามว่า N82 กับ N78 มีคุณภาพเสียงแตกต่างกันมากไหมครับ(ทั้งในหูฟังและลำโพงที่ดังออกมา) แล้วถ้าต่างกัน ต่างกันมากไหมครับ คือผมกำลังตัดสินใจซื้อ N82 อ่าครับเพราะปกติผมใช้ N73me แต่ว่าจะซื้อใหม่ ตอนแรกว่าจะซื้อ n78 แต่สเป็กมันก้อเท่ากับ n73me ก็ไม่รู้จะซื้อใหม่เพื่ออะไร

ลําโพงเสียงออกมาพอๆ กันครับ เช่นเดียวกับหูฟัง ก็ยิ่งไม่ต่างเลยครับ ขึ้นอยู่กับหูฟังที่ใช้เเละการปรับ EQ ในเครื่องด้วย

E_R_K ผู้เขียน:

แล้วความสว่างหน้าจอของ n82
มันมืดมัวจนรับไม่ได้เลยหรือพอรับได้ครับ(เห็นคนบ่นกันมาก)

ขอบคุณมากๆครับ

ถ้าเทียบกับรุ่นอื่นๆ อย่าง N81 N78 เเล้ว เเม้จะเร่งเเสงสุดๆ เเล้ว ก็ดูมัวนิดๆ ไม่สดใสเท่าไร ที่จริงเเล้วไม่ใช่ปัญหาใหญ่อะไรครับ พยายามใช้ธีมที่สีสว่างๆ จัดจ้านหน่อยก็ช่วยได้บ้างเน้อ

จะงบพอสําหรับ N82 จัดได้จัดเลยครับ ผมชอบตรงกล้องนี่เเหละ โหมดปกติก็ดี มาโครก็ชัดเจน เเถมแฟลชยังเเรงเเสบตาเลย มากประโยชน์จริงๆ ครับ ถ้าใช้เป็น
Very Happy
เหมียวหง่าว
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 00:29  

วิธีเพิ่มความสว่างหน้าจอ N82
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=253382

จริงๆความสว่างหน้าจอมันก็ไม่ถึงขนาดแย่หรอกครับ เพียงแต่เอาไปตั้งเทียบกับรุ่นอื่นๆแล้วมันน่าน้อยใจ Embarassed

ซ้าย : N82 ขวา : N95

ซ้าย : N82 ขวา : N78
E_MC2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Kanchanaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 06:30  

แล้วงานประกอบของ n82 ดีไหมครับ
เหมียวหง่าว
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 19:58  

ในความคิดเห็นผมว่างานประกอบแย่-พอใช้ แต่วัสดุดูไม่สมราคา แต่ถ้าไม่ซีเรียสกับเรื่องนี้ก็ชิวๆไป
ที่เจอแล้วเซ็งเป็ดคือมีร่องเล็กๆเกิดจากกรอบหน้าไม่ชิดสนิทกับเคสกลาง จะเห็นได้ชัดด้านซ้ายแถว MicroUSB
ปุ่ม 4 ทิศกับซอฟท์คีย์กดแล้วมีเสียงกร็อบๆ แต่คงเป็นแค่บางเครื่องน่าจะไปลองจับเครื่องจริงดูครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: