Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 งบ 8000 เล่นรุ่นไหนดีแนะนำหน่อยคะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 2361
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: เด็กเตป
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : งบ 8000 เล่นรุ่นไหนดีแนะนำหน่อยคะ
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 17:33  
ตอบโดยอ้างถึง  

เน้นฟังเพลงเพราะๆ ลำโพงดัง ถ่ายรูปชัด

เพื่อนช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ตอนนี้สนใจ Nokia กะ sony erisson อ่ะคะ

ถามอีกนิด sony erisson นี่ลำโพงฟังเพลงดังดีป่าวคะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: งบ 8000 เล่นรุ่นไหนดีแนะนำหน่อยคะ
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 19:05  

~เด็กเส้น~ ผู้เขียน:
เน้นฟังเพลงเพราะๆ ลำโพงดัง ถ่ายรูปชัด

เพื่อนช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ตอนนี้สนใจ Nokia กะ sony erisson อ่ะคะ

ถามอีกนิด sony erisson นี่ลำโพงฟังเพลงดังดีป่าวคะ

5610 - เมื่องบไม่พอกับ N73 ตัวนี้จึงเป็นทางเลือกที่ดีครับ เพราะสามารถทําอะไรๆ ได้คล้ายกับ N73 เเม้เสียงลําโพงจะเบากว่าหน่อยก็ตาม การใช้งานง่าย เมนูไม่ซับซ้อน สามารถลงโปรเเกรมจาวาได้สบายๆ ลําโพงมีตัวเดียวด้านหลังครับ เเต่ขับเสียงออกมาดังพอสมควร รวมทั้งเสียงหูฟังก็ใช้ได้ดีเช่นกัน ติดกล้องมาให้ 3.2MP พร้อมแฟลชคู่ เกินงบคุณมาไม่ถึง 500 บ. ยังไงๆ ก็ได้ทั้งกล้อง ทั้งเพลงครบ

โซนี่ลําโพงก็ดังใช้ได้ครับ เเต่เอาดังมากๆ ก็คงไม่ได้ เเต่เสียงดีนะ เเล้วเเต่รุ่นด้วย รอท่านอื่นมาเเนะนําต่อนะครับ Wink
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 06:45  

ถ้า Nokia ก็มี N70ME ครับ ถึงจะเก่าไปหน่อย แต่ฟังก์ชั่นโดยรวมถือว่าดีครับ ลำโพงก็ใช้ได้แต่ไม่ดังมากนัก หรือเอารุ่น 6120C ราคา 7800 นี้ก็น่าใช้ครับ เพราะใช้ Symbian 9.2 ความสามารถรุ่นนี้จะเป็นกลางๆ ไม่เด่นด้านใดด้านหนึ่ง

ถ้าเป็น Sony Ericsson ก็ W610i ครับ ลำโพงดังและมีคุณภาพดี เป็น Walkman อีกรุ่นที่มีความสามารถในเรื่องการถ่ายภาพ เพราะมีกล้อง 2 ล้าน ออโต้โฟกัส แฟลช
dreamverland
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 08:06  

6500 สไลด์ ก็ราคาประมาณ 8000 นิดๆๆนะครับ
กล้องก็ 3.2 ก็ชัด ok อยู่ครับ
เสียงก็ ดีครับ ถือว่า ok เลยล่ะครับ
vor_love
Year's Star

จังหวัด: เพชรบูรณ์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 10:26  

*-*
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: