Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ใช้แผนที่ n82 งัย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 2244
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ใช้แผนที่ n82 งัย
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 17:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือผมเข้าไป เเผนที่เเล้วที่ตั้งอยู่ที่ประเทศไทย พอกดซูม มันขึ้นเปงสีฟ้าอะคับ

เเล้วมีจุดเเดงๆ ไม่เหงขึ้นเปงเส้นทางเลย เสียเงินด้วย ใครทำเป็นช่วยบอกหน่อยนะคับ

เพิ่งซื้อมา เเล้วมีใครมีโปรแกรมหมุนหน้าจอได้ทุกมุมบ้างคับขอหน่อย
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ใช้แผนที่ n82 งัย
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 18:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

tongkung418 ผู้เขียน:
คือผมเข้าไป เเผนที่เเล้วที่ตั้งอยู่ที่ประเทศไทย พอกดซูม มันขึ้นเปงสีฟ้าอะคับ

เเล้วมีจุดเเดงๆ ไม่เหงขึ้นเปงเส้นทางเลย เสียเงินด้วย ใครทำเป็นช่วยบอกหน่อยนะคับ

เพิ่งซื้อมา เเล้วมีใครมีโปรแกรมหมุนหน้าจอได้ทุกมุมบ้างคับขอหน่อย

การซูม ถ้าซูมมากเกินไปจะทำให้เห็นเป็นสีฟ้าและมองไม่เห็นเส้นทางครับ ให้ซูมทีละขั้นไปครับ แล้วรอโหลดให้ชัดก่อน จึงจะซูมขั้นต่อไป

อยากให้ดีควรจะโหลดแผนที่ ในส่วนเส้นทางที่ใช้ประจำผ่าน WiFi ก่อนครับ แล้วออกเพื่อเซฟแผนที่ไว้ แล้วค่อยเอาไปใช้งานตอนเดินทางครับ ซึ่งจะช่วยประหยัดเงินได้มากกว่าครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: