Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากทราบวิธีเล่นเอ็ม - เวปwww บนมือถือรุ่น Nokia3110c

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 5390
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: Chiangmai
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากทราบวิธีเล่นเอ็ม - เวปwww บนมือถือรุ่น Nokia3110c
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2008 02:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีหาข้อมูลมานาน เจอเวปนี้ เลยอยากจะสอบถามเพื่อนผู้รู้ที่จะให้คำปรึกษาเราได้

อยากเล่นเอ็มในมือถือรุ่นนี้ต้องทำไงค่ะ
อยากเล่นwwwในมือถือรุ่นนี้อีกต้อทำไงค่ะ

ขอข้อมูลอย่าละเอียดภาษาเด็กอนุบาลนะ เราเปงคนเข้าใจยากอ่ะ

และวิธีตั้งค่าระบบDtecที่จะทำให้มือถือรุ่นนี้เล่นได้ด้วยนะ
ขอบคุณผู้ที่เป็นที่ปรึกษากระทู้นี้ให้ล่วงนะค่ะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากทราบวิธีเล่นเอ็ม - เวปwww บนมือถือรุ่น Nokia3110c
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2008 11:33  
ตอบโดยอ้างถึง  

prang_kitty ผู้เขียน:
พอดีหาข้อมูลมานาน เจอเวปนี้ เลยอยากจะสอบถามเพื่อนผู้รู้ที่จะให้คำปรึกษาเราได้

อยากเล่นเอ็มในมือถือรุ่นนี้ต้องทำไงค่ะ
อยากเล่นwwwในมือถือรุ่นนี้อีกต้อทำไงค่ะ

ขอข้อมูลอย่าละเอียดภาษาเด็กอนุบาลนะ เราเปงคนเข้าใจยากอ่ะ

และวิธีตั้งค่าระบบDtecที่จะทำให้มือถือรุ่นนี้เล่นได้ด้วยนะ
ขอบคุณผู้ที่เป็นที่ปรึกษากระทู้นี้ให้ล่วงนะค่ะ

1. ต้องเปิดบริการ GPRS/EDGE ก่อน โดยการโทรไปที่ 1678 ทําตามขั้นตอนระบบ จากนั้นให้เราเเจ้งเปิดกับพนักงาน เเล้วเค้าจะส่งค่า config เครื่องมาให้หลังวางสายครับ

2. เมื่อได้รับค่า config เเล้ว (เป็นข้อความ) ให้เปิดขึ้นมา ถ้ามีรหัส พนักงาน call center จะเเจ้งคุณก่อนหน้านั้น จะมีให้เลือกจัดเก็บ ก็ตกลงเลยครับ

3. ถึงตอนนี้ คุณสามารถเล่นเน็ต ทั้งในมือถือเเละคอม (โดยการต่อ usb กับ pc suite) ได้เเล้ว สําหรับโปรเเกรม MSN ในรุ่นนี้จะไม่มีครับ ให้เข้าไปตามเวปที่เล่นเอ็มผ่านเน็ตได้ เช่น ebuddy.com , iloveim.com

ส่วนการเล่นเวปนั้น ใช้งานไม่ยากครับ ให้พิมพ์ชื่อเวปเเล้วก็เล่นได้เลย ค่าบริการ GPRS-EDGE ถ้าคุณไม่สมัครเเพคเกจก็ kb ละ 10 สต. หรือ นาทีละบาท สอบถามทาง Call Center ได้ครับ เกี่ยวกับโปรต่างๆ
Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: