Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ผู้รู้ช่วยทีค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 1524
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: non
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ผู้รู้ช่วยทีค่ะ
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 01:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่า ซื้อ n72 มาอาทิตย์เดียว บางที มันชอบค้าง บางครั้ง ก็ จะขึ้นจอขาวๆ รอสักพักมันก็มา เหมือนมัน restart เองอ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้ เกิดจากอะไรหรอคะ

ไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรเลย ใช้ mem 128 MB ที่มีมากับเครื่อง ใส่เพลงไว้ใน mem ประมาณ 115 MB ซึ่งจะทำให้เกิดอาการต่างๆแบบนี้หรือป่าวคะ

อาการแบบนี้ ถ้า reset เครื่องจะหายหรือป่าวคะ ผู้รู้ช่วยทีค่ะ กลุ้มใจมาก

ปล. ไปอยากไป nokia care เลย อ่านจากหลายๆบอร์ด เห็นว่าบริการแย่ บางทีทำให้เครื่องมีสภาพเก่าอีกอ่ะค่ะ ช่วยแนะนำทีนะคะ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ผู้รู้ช่วยทีค่ะ
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 14:57  

maijaza ผู้เขียน:
คือว่า ซื้อ n72 มาอาทิตย์เดียว บางที มันชอบค้าง บางครั้ง ก็ จะขึ้นจอขาวๆ รอสักพักมันก็มา เหมือนมัน restart เองอ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้ เกิดจากอะไรหรอคะ

ไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรเลย ใช้ mem 128 MB ที่มีมากับเครื่อง ใส่เพลงไว้ใน mem ประมาณ 115 MB ซึ่งจะทำให้เกิดอาการต่างๆแบบนี้หรือป่าวคะ

อาการแบบนี้ ถ้า reset เครื่องจะหายหรือป่าวคะ ผู้รู้ช่วยทีค่ะ กลุ้มใจมาก

ปล. ไปอยากไป nokia care เลย อ่านจากหลายๆบอร์ด เห็นว่าบริการแย่ บางทีทำให้เครื่องมีสภาพเก่าอีกอ่ะค่ะ ช่วยแนะนำทีนะคะ

อันนี้ผมก้อไม่เเน่ใจนะคับ เเต่ถ้าใส่ เพลงเยอะเเบบว่า เมมเหลือน้อย ก้ออาจจะมีอาการเครื่อง

ช้า ได้เเต่ถ้าอีกกรณีนึกก้อคือเป็นที่ เฟิมเเวร์ ซื้อนี่คุนซื้อมือ 1 หรือป่าวคับ ถ้ามือ 1 เเล้วอยู่ในประกัน

เครื่องมีปัญหาคุนก้อเอาไปเปลี่ยนหรือไม่ก้อให้ที่ 0 ที่รับประกันคุณดู จะรู้ได้งัยว่าคุณประกัน 0 ไหน

ก้อเปิดฝาหลังดู นะคับ ตรงเเบตกะที่เครื่องจะมี สติกเกอร์รับประกันอยู่

ถ้าจะไปจิงๆไม่เข้า 0 ก้อลองไปที่ IEC ดูสิคับเหงเค้าว่าบริการดีมาก ลองดูนะคับ
maijaza
Year's Star

จังหวัด: non
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 18:24  

ซื้อมือ 1 ค่ะ ของ mlink ไม่ทราบว่า IEC นี่ที่ไหนคะ
tackey3
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: ผู้รู้ช่วยทีค่ะ
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2008 13:14  

maijaza ผู้เขียน:

เมมน้อยมาก

แล้วก็ใส่อะไรไปจนเกือบเต็ม

อย่างงี้เรียกว่าลวน

ลบออกบ้าง แอมพลิเคชั่น

จัดเมมเครื่องให้เหลือเยอะๆ

..
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: