Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 N73 มันขึ้นคำว่า...

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 2405
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : N73 มันขึ้นคำว่า...
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 01:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าตอนเปิดเครื่องทุกครั้งจะขึ้นคำว่า...ติดตั้งแล้วสัก30วินาทีก็ขึ้นว่า... ไม่สามารถเสร็จสิ้นการติดตั้ง จากการ์ดความจำ ไปที่ตัวจัดการแอปฯเพื่อติดตั้งแอปพลิเคชั่นที่เหลือ
ผมก็เลยเข้าที่ตัวจัดการก็พบว่ามีไฟล์ที่ขึ้นไม่ได้ติดตั้ง ผมก็กดติดตั้งมันชะ แล้วมันก็คำว่าไฟล์เสียหาย ผมก็คิดได้ว่าถ้าลบมันออกชะมันก็คงจะไปขึ้นอีก แต่มันกลับลบไม่ได้เลยเซ็งเลย วานใครช่วยตอบที่ว่าจะต้องทำยังไงหรือว่าต้องตรงไหน ยังไงต้องขอขอบคุณล่วงหน้าเลยล่ะกัน ขอบคุณครับที่กรุณา
JeansZi
Senior Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 05:13  

มันคือโปรแกรมที่อยู่ในการ์ดครับ ซึ่งเป็นโปรแกรมที่ติดตั้งแล้ว ซึ่งติดตั้งในเครื่องอื่นที่เคยใช้การ์ดอันนี้ หรือไม่ก็เกิดจากการที่ติดตั้งลงไปแล้ว แล้วคุณ Hard reset เครื่อง ซึ่งโปรแกรมที่ติดตั้งไว้นั้น มักจะไม่เสถียรเหมือนเดิม และบางโปรแกรมเสียหาย ทำให้ไม่สามารถติดตั้งได้ครับ

ให้เข้าไปที่ตัวจัดการ แล้วลบโปรแกรมนั้นออกครับ

ปล. ของผมก็เคยเป็นแบบนี้ครับ หลังจากทำ hard reset แล้วโปรแกรมและเกมส์ส่วนใหญ่ติดตั้งคืนไม่ได้เลย
w500aiskuk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : คือว่า
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 06:13  

ไม่สามารถลบออกได้ครับ หรือพูดง่ายๆว่าลบไม่ได้นั่นเอง
JeansZi
Year's Star

หัวข้อ : Re: คือว่า
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 06:25  

w500aiskuk ผู้เขียน:
ไม่สามารถลบออกได้ครับ หรือพูดง่ายๆว่าลบไม่ได้นั่นเอง

แบบนี้แสดงว่าโปรแกรมเกิดการผิดพลาดแล้วแหละครับ (ข้อยกเว้นที่ไม่ได้รับการจัดการ) กรณีแบบนี้จะไม่สามารถลบโปรแกรมนี้ออกได้นะครับ ซึ่งจะกลายเป็นขยะติดอยู่อย่างนั้นต่อไป และจะมีวิธีแก้คือ Format การ์ดครับ
w500aiskuk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : มี
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 23:15  

มีวิธีไหนที่ดีกว่าการFORMATไหมไม่อยากเสียรูปกับเพลงที่เก็บมาแสนนาน
tackey3
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: มี
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2008 13:16  

w500aiskuk ผู้เขียน:
มีวิธีไหนที่ดีกว่าการFORMATไหมไม่อยากเสียรูปกับเพลงที่เก็บมาแสนนาน

สำรองข้อมูลก่อนสิครับ

..
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: