Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 6600หน้าจอสั่น

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4087
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : 6600หน้าจอสั่น
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2008 22:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใช้โนเกีย6600มือ2ทำหล่นจากี่สูงไม่เกิน 2 นิ้วเท่านั้นหน้าจอสั่นเป็นเจ้าเข้าตัวหนังสืออ่านไม่ได้แต่ฟังเพลงโทรเข้าโทรออกได้ทำอย่างไรถึงหายถ้าต้องส่งซ่อมจะแพงไหมค่ะ วานผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณมาก
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: 6600หน้าจอสั่น
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2008 01:33  

pagai ผู้เขียน:
ใช้โนเกีย6600มือ2ทำหล่นจากี่สูงไม่เกิน 2 นิ้วเท่านั้นหน้าจอสั่นเป็นเจ้าเข้าตัวหนังสืออ่านไม่ได้แต่ฟังเพลงโทรเข้าโทรออกได้ทำอย่างไรถึงหายถ้าต้องส่งซ่อมจะแพงไหมค่ะ วานผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณมาก

อาการนี้ ...
1. ic จอเสีย ( อาจจะไม่เสีย เพราะคุณทำหล่น บางทีตะกั่วอาจจะร่อน หรือกระเทาะก็เป็นได้ )
2. จอเสีย

ข้อ 1 ค่าซ่อม 200-500บาท
ข้อ 2 ค่าซ่อม ถ้าต้องถึงกับเปลี่ยนจอ ราคาจอทั่วๆ ไปอยู่ที่ 500-800บาทครับ

ผมบอกได้แค่นี้ เพราะเรื่องอื่นๆ ต้องให้ช่างประเมินเอาแล้วหละครับ
pagai
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2008 22:45  

ขอบคุณมากค่ะที่ให้คำแนะนำ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: