Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 N95 8GB

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 1975
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : N95 8GB
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 15:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

Laughing หวัดดีค่ะเพื่อน
เราอยากทราบว่าเราซื้อเครื่อง N95 8GB เวลาก่อนมันพักหน้าจอ(จะต้องขึ้นเวลาและวันที่)แต่กลับเป็นเหมือนหน้าจอสีขาวและสีแดงและสีเหลืองก่อนนะคะแถมรู้สึกว่าสีเหล่านี้มันสั่นๆอยู่ตลอดเวลาก่อนทีจะมาพักหน้าจอค่ะ ไม่ทราบว่าควรจะเปลี่ยนเครื่องหรือมีวิธีแนะนำหรือเปล่าค่ะเพื่อนๆรบกวนด้วยค่ะเพราะเราสามารถนำเครื่องไปเปลี่ยนได้ภายใน7วันค่ะ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2008 00:57  

ห๊า

- -*

เครื่องเราไม่เปนนะ

((มะกี้ลองสังเกต ดู))

คือมันจะขึ้นหน้าจอขาว ประมาณ 0.2 วิ ก่อนอ่ะ

แล้วก้อเปนแถบวันที่ ปกติรุย - -*

เอ่อ ... ข้อนี้เราก้อไม่รุเหมือนกันนะ

แต่ถ้าไม่สบายใจ ยังไง ก้อเอาไปเปลี่ยนก้อได้

แต่คิดว่า มันไม่น่าจะผิดปกติ อะไรนะ - -*
LUDWIG-VAN-BEETHOVEN
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2008 00:33  

ที่ว่าเป็นสีแดงเหลืองนี่เป็นเฉพาะตำแหน่งที่จะเป็นนาฬิกาและวันที่รึเปล่าครับ ถ้าใช่ของผมก็เป็นเหมือนกัน แล้วที่ว่าสีมันสั่นๆนี่มันคล้ายกับว่าแสงไฟหน้าจอมันจะสว่าง-หรี่แบบเร็วๆรึเปล่าครับ ของผมก็เป็นเหมือนกัน ผมว่ามันน่าจะเป็นทุกเครื่อง ไม่น่าจะผิดปกตินะครับ

ของคุณ solberry ผมก็ว่าน่าจะเป็นเหมือนกัน ไม่เชื่อลองรอให้หน้าจอเป็นรูปนาฬิกาก่อน แล้วลองส่งข้อความหรือบลูทูธเข้าเครื่องดู จังหวะที่ส่งเสร็จสมบูรณ์ ตอนที่เครื่องกำลังงจะให้สัญญาณว่ามีข้อความเข้า ตอนนั้นหน้าจอที่เป็นรูปนาฬิกาอยู่จะมีไฟขึ้น (ยังไม่ตัดมาเป็นหน้าจอหลักนะครับ) และไฟจอตอนนี้เองที่น่าจะสว่าง-หรี่แบบเร็วๆเหมือนกัน ยังไงถ้าทดลองแล้วได้ผลยังไงช่วยมาบอกด้วยนะครับ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 21:57  

LUDWIG-VAN-BEETHOVEN ผู้เขียน:
ที่ว่าเป็นสีแดงเหลืองนี่เป็นเฉพาะตำแหน่งที่จะเป็นนาฬิกาและวันที่รึเปล่าครับ ถ้าใช่ของผมก็เป็นเหมือนกัน แล้วที่ว่าสีมันสั่นๆนี่มันคล้ายกับว่าแสงไฟหน้าจอมันจะสว่าง-หรี่แบบเร็วๆรึเปล่าครับ ของผมก็เป็นเหมือนกัน ผมว่ามันน่าจะเป็นทุกเครื่อง ไม่น่าจะผิดปกตินะครับ

ของคุณ solberry ผมก็ว่าน่าจะเป็นเหมือนกัน ไม่เชื่อลองรอให้หน้าจอเป็นรูปนาฬิกาก่อน แล้วลองส่งข้อความหรือบลูทูธเข้าเครื่องดู จังหวะที่ส่งเสร็จสมบูรณ์ ตอนที่เครื่องกำลังงจะให้สัญญาณว่ามีข้อความเข้า ตอนนั้นหน้าจอที่เป็นรูปนาฬิกาอยู่จะมีไฟขึ้น (ยังไม่ตัดมาเป็นหน้าจอหลักนะครับ) และไฟจอตอนนี้เองที่น่าจะสว่าง-หรี่แบบเร็วๆเหมือนกัน ยังไงถ้าทดลองแล้วได้ผลยังไงช่วยมาบอกด้วยนะครับ

เอ้อ - -*

เป็นจริงๆ ด้วย

แหะๆ

คือเราสังเกต แค่ตอนที่จะพักหน้าจออ่ะ ((ก่อนขึ้นแถบวันที่ เวลาไรเงี้ย)) มันไม่เปน

แต่มาเปนตอน ก่อนจะมีคนโทเข้าอะไรเทือกเนี้ย

เอ้อ แปลกดีแฮะ - -*
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: