Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากถามเรื่องเกี่ยวกับ n95 และ 95 8gb

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 1913
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากถามเรื่องเกี่ยวกับ n95 และ 95 8gb
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 20:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

เอาเป็นข้อข้อนะครับ
1.ราคากลางของทั้ง2รุ่นปัจจุบันราคาอยู่ที่เท่าไหร่
2.ถ้าให้เลือก2รุ่น รุ่นไหนดีกว่ากัน
3.ข้อดีและข้อเสียของทั้ง2รุ่น
ขอขอบคุณล้วงหน้าด้วยครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากถามเรื่องเกี่ยวกับ n95 และ 95 8gb
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 21:14  

affaffaff ผู้เขียน:
เอาเป็นข้อข้อนะครับ
1.ราคากลางของทั้ง2รุ่นปัจจุบันราคาอยู่ที่เท่าไหร่
2.ถ้าให้เลือก2รุ่น รุ่นไหนดีกว่ากัน
3.ข้อดีและข้อเสียของทั้ง2รุ่น
ขอขอบคุณล้วงหน้าด้วยครับ

ยังไงๆ N95 8gb ก็ย่อมดีกว่าครับ จอใหญ่กว่า เเบตมากกว่า เเม้ว่าฟังก์ชั่นการใช้งานคล้ายกัน เเต่ 95 8gb ทํางานได้ดีกว่าตัวเเรกเเน่นอน

ข้อดีไม่ต้องพูดถึงครับ โดยเฉพาะตัว 8gb เเน่นอนมันคือรุ่น Top ของเเบรนด์ จึงใส่มาครบ (เกือบ) ทุกอย่างทั้งฟังก์ชั่นหลัก กล้อง 5MP (เเต่ไม่ใช่แฟลชซีนอนนะ) ไวไฟ 3G ครบ เเละดูหนังฟังเพลงจุใจด้วยจอขนาด 2.6 เเละ 2.8 (8gb)

รุ่นฟังก์ชั่นเยอะๆ ย่อมมีข้อเสียเป็นธรรมดาเหมือนกัน เเต่ก็น้อยครับ เพราะรุ่นออกมานานพอควรเเล้ว ปัญหาต่างๆ จึงถูกเเก้ไขไปเยอะ อย่าง N95 ธรรมดา ทํางานช้าเหมือนกันครับ โหลดไฟล์เยอะๆ เซฟรูป ช้ากว่า ตัว 8gb เหมือนกัน เเละเเบตที่น้อยพอสมควร ถ้าฟังเพลง เล่นกล้อง ต่อเนตมากๆ ลดฮวบเลยครับ ส่วนตัว 8gb กล้องขาดแฟลชซีนอนไป จึงถ่ายกลางคืนได้ไม่ดีเท่าที่ควร เเต่ถ่ายกลางวันอะเยี่ยม เเละเมมก้อนใหญ่ถ้ามีปัญหาก็ซ่อมยากพอสมควร โดยรวมเเล้ว ก็ดีทั้งคู่ครับ เเต่ตัว 8gb จะดีกว่าอย่างที่กล่าวไว้เมื่อต้น

ราคาศูนย์ไม่เเน่ใจเท่าไร ตัวธรรมดาราวๆ 19500-20000 บ. ส่วน 8gb ก็ 23-24k ครับ ราคาส่งก็ 18300 (ธรรมดา) 23100 (8gb) ตัดสินใจดีๆ ละกันครับ Very Happy
manbehindbottle
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 22:12  

ขอแจมกระทู้หน่อยนะครับ ตั้งใหม่มันเปลือง

ผมใช้n95 ตัวธรรมดาครับ พอฟังเพลงแล้วมีปัญหาแบบ ฟังเพลงนึงอยู่ แล้วมันก็โดดมาเล่นอีกเพลง ทั้งที่เพลงเก่าก็ยังไม่จบครับ หลายทีมาก ผมมั่นใจว่าตัวไฟล์เพลงไม่มีปัญหา เพราะเปิดฟังในคอมได้ปกติครับ

อยากทราบว่า ผมควรแก้ปัญหาอย่างไรดีครับ?

ขอบพระคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือครับผม
NABITKOZ
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2008 12:13  

ลองไปอัพเฟิมแวร์ดูสิครับ

เครื่องผมใช้มายังไม่เจอปัญหาอะไร เครื่องก็เร็วนะ แต่คงไม่ถึง รุ่นสีดำหรอก ราคามันห่างกัน

5000 แหนะ รุ่นนั้นก็ต้องมีอะไรทีดีกว่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: