Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5700 ทำไมเครื่องมันชอบ re-start เองก็ไม่รู้ค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 1895
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 5700 ทำไมเครื่องมันชอบ re-start เองก็ไม่รู้ค่ะ
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 16:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือเครื่องนี้ซื้อมาประมาณ 1 ปีเห็นจะได้ละค่ะ ประมาณซัก 2 เดือนที่ผ่านมา เพิ่งใช้อินเตอร์เน็ทผ่านมือถือ แต่งงว่า ทำไมพักหลังๆ มาเนี่ย เครื่องชอบดับไปเอง แล้วก็ re-start เครื่องใหม่เอง บางครั้งก็คนอื่นโทรมาก็ไม่ได้ยินเสียง หรือบางครั้งฟังเพลงอยู่ดีๆ เครื่องก็ดับและ re-start เองเหมือนกัน ไม่ทราบเหมือนกันว่ามันเกิดจากอะไร โปรแกรมก็ไม่ได้ลงอะไรเพิ่มนอกจาก smartchat แค่นั้นค่ะ อาการแบบนี้ย่ำแย่แล้ว ควรขายแล้วซื้อใหม่ใช่ป่าวคะ....ขอบคุณค่ะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia 5700 ทำไมเครื่องมันชอบ re-start เองก็ไม่รู้ค่ะ
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 16:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

cecar28 ผู้เขียน:
คือเครื่องนี้ซื้อมาประมาณ 1 ปีเห็นจะได้ละค่ะ ประมาณซัก 2 เดือนที่ผ่านมา เพิ่งใช้อินเตอร์เน็ทผ่านมือถือ แต่งงว่า ทำไมพักหลังๆ มาเนี่ย เครื่องชอบดับไปเอง แล้วก็ re-start เครื่องใหม่เอง บางครั้งก็คนอื่นโทรมาก็ไม่ได้ยินเสียง หรือบางครั้งฟังเพลงอยู่ดีๆ เครื่องก็ดับและ re-start เองเหมือนกัน ไม่ทราบเหมือนกันว่ามันเกิดจากอะไร โปรแกรมก็ไม่ได้ลงอะไรเพิ่มนอกจาก smartchat แค่นั้นค่ะ อาการแบบนี้ย่ำแย่แล้ว ควรขายแล้วซื้อใหม่ใช่ป่าวคะ....ขอบคุณค่ะ

เครื่องใช้มานานเเล้วย่อมมีรวนกันบ้างครับ ลอง Hard Reset ซักรอบนึง โดยกด *#7370# เเล้วใส่รหัส 12345 ก่อนทํา backup เบอร์โทร อื่นๆ ให้เรียบร้อยล่ะ ผลออกมายังไงค่อยมาว่ากันนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: