Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ดูยังไงเหรอคับว่าเป็น Nokia จริง ไม่ใช่ของไตหวัน , จีน

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 3101
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ดูยังไงเหรอคับว่าเป็น Nokia จริง ไม่ใช่ของไตหวัน , จีน
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 18:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือผมจะซื้อมือถือผ่านเน็ตอะคับ ให้เค้าส่ง พ.ก.ง. มา แล้วเราจะดูได้ไงอะคับว่าจะเป็น Nokia ของจริงไหม ไม่ใช่ของ จีน , ไต้หวัน อะคับ
dodean
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 20:55  

ถ้าให้ส่งมาแบบนี้ก็ไม่รู้ว่าจะดูยังไงนะครับ แต่ถ้าดูเครื่องจริงๆ ผมว่าคุณต้องดูออกอยู่แล้วล่ะ
แล้วคุณสั่งรุ่นอะไร ราคาเท่าไรครับ Razz
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 21:08  

ปกติหลายท่านในเวบไม่แนะนำให้ซื้อของทางเนตอยู่แล้วครับ มันไม่สามารถตรวจเชคอะไรได้อยู่แล้ว เดี๋ยวนี้เขาก๊อปกันเนียนมาก ถ้าจะให้สังเกตก้ต้องดูที่หน้าจอเมนูเป็นหลัก

แนะนำว่าไปซื้อเองดีกว่าครับ ของราคาเป็นพันเป็นหมื่น ไม่ควรเสี่ยงครับ
wrch34
Year's Star

หัวข้อ : kl
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 21:58  

ตอบคุณ dodean : ผมยังไม่แน่ใจอะคับ ว่าจะซื้อรุ่นไร แต่ที่มอง ๆ ไว้ N73 อะคับ ซื้อมือ 2 อะคับ ผมซื้อมือ 1 ทีไร หายทุกที

ตอบคุณ ธีรไนย : เหตุผลที่ผมซื้อ ผ่าน Net เพราะ ถ้าผมไปซื้อตามร้านค้า มือ 2 มันให้แต่เครื่องเน่า ๆ อะคับผมโดนมาหลายครั้งและ ซื้อผ่าน Net ผมจะซื้อ แบบมีคนซื้อมาแค่ 4-5 เดือนแล้วอยากขายอะคับ เพราะยังมีประกันอยู่ แล้วอุปกรณ์ครบอะคับ ผมจะซื้อทำนองนี้ล่ะ

คุณๆๆคิดว่าไงอะคับ

ยังไงช่วยลงความเห็นด้วยเน้อ

กล้วที่สุดก็กลัวของก๊อปนี้ล่ะคับๆๆ

ขอบคุณคับ
[/b]
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ : Re: kl
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 22:28  

wrch34 ผู้เขียน:

กล้วที่สุดก็กลัวของก๊อปนี้ล่ะคับๆๆ

ขอบคุณคับ

เข้าใจนะ ว่าคุณต้องการเครื่องมือ 2 สภาพดี ของครบ เเน่นอนว่าซื้อร้านตู้อาจจะไม่ได้เช่นนั้น

การซื้อขายผ่านเน็ตนั้น ไม่ได้ซื้อเเบบเห็นหน้ากันนี่ครับ จึงมีความเสี่ยงว่า โอนเงินเเล้วจะได้ของมั้ย ? , เครื่องที่ว่าสภาพดีๆ นั่น ดีขนาดไหนกัน ? ฯลฯ ดังนั้น ทางที่ดีที่สุดในการซื้อของผ่านเน็ตคือ นัดเจอกัน ครับ โดยสถานที่นั้น ควรจะเป็นร้านอาหารในห้าง หรือสถานที่ๆ มีคนพลุกพล่านตลอด เเละต้องหาเพื่อนไปด้วยซักคนนึง นอกนั้นก้ขึ้นอยู่กับคุณเเละผู้ขายว่าจะตกลงกันยังไงเเล้วครับ
Very Happy
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
หัวข้อ : Re: kl
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 23:33  

wrch34 ผู้เขียน:
ตอบคุณ dodean : ผมยังไม่แน่ใจอะคับ ว่าจะซื้อรุ่นไร แต่ที่มอง ๆ ไว้ N73 อะคับ ซื้อมือ 2 อะคับ ผมซื้อมือ 1 ทีไร หายทุกที

ตอบคุณ ธีรไนย : เหตุผลที่ผมซื้อ ผ่าน Net เพราะ ถ้าผมไปซื้อตามร้านค้า มือ 2 มันให้แต่เครื่องเน่า ๆ อะคับผมโดนมาหลายครั้งและ ซื้อผ่าน Net ผมจะซื้อ แบบมีคนซื้อมาแค่ 4-5 เดือนแล้วอยากขายอะคับ เพราะยังมีประกันอยู่ แล้วอุปกรณ์ครบอะคับ ผมจะซื้อทำนองนี้ล่ะ

ขอบคุณคับ
[/b]
การซื้อของผ่านอินเตอร์เนตนั้น เสียงกว่าการซื้อของแบบปกติหลายเท่าค่ะ

มันก้อใช่ที่ เวลาคุณเดินไปร้านตู้ ขอซื้อมือถือมือสองสักเครื่องนึง และเค้าก้อเอาเครื่องเน่าๆ มาให้คุณ

แต่ ... ถ้าถามเรานะ เราเองก้อยังสามารถเลือกได้ด้วยตัวเอง ได้จับ แงะ แคะ

แต่ถ้าเปน การซื้อผ่านอินเตอร์เน็ต นี่เสี่ยงยิ่งกว่าเสี่ยงอีก

บางที ให้โอนเงินก่อน แล้วไม่ให้ของก้อมี รึให้ของมา กลับไม่ใช่ของที่เราสั่ง

พอจะตามรอยเจ้าของ เบอร์มือถือ ที่เขาให้เราไว้ติดต่อ กลับให้ เบอร์เติมเงิน ที่ยังไม่ได้ลงทะเบียนมาซะงั้น

เผลอๆ ให้เบอร์จดทะเบียนมา แต่คนที่เราตามรอยได้ กลับไม่ใช่ เจ้าตัวการ เพราะมันจูนเบอร์ของคนๆ นี้มาใช้

อันตรายรอบด้านเลยค่ะ ขอบอก
wrch34
Year's Star

หัวข้อ : d
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 08:35  

เรื่องการโอนเงินผมไม่ห่วงอะคับ

ผมจะให้เค้าส่งสินค้าทาง พ.ก.ง. อะคับ คือรับสินค้าแล้วไปจ่ายตังไปรษณีย์อะคับ

ซื้อถ้าของไม่ครบยังไง เราก็แพ็กของส่งกลับได้คับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: