Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากเอาเมนูหน้าจอออกทำไงคะ....N81

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 2364
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากเอาเมนูหน้าจอออกทำไงคะ....N81
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 00:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่ามันมีเมนูอยู่หน้าจอคะอยากเอาออกแล้วให้เหลือแต่รูปคะ
แล้วรูปถ่ายแนวตั้งแต่มันโชว์ที่หน้าจอเป็นแนวนอนต้องทำยังงัยคะ
ขอโทษทีนะคะ..พึ่งซื้อมาเลยคะยังเล่นไม่เป็น Sad
[/img]
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากเอาเมนูหน้าจอออกทำไงคะ....N81
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 01:16  

nuchnp ผู้เขียน:
คือว่ามันมีเมนูอยู่หน้าจอคะอยากเอาออกแล้วให้เหลือแต่รูปคะ

มันคือ การสเเตนบายเเบบพิเศษ เอาออกได้ครับ โดยเข้าไปที่ เมนู > เครื่องมือ > การตั้งค่า > ทั่วไป > การปรับตั้งค่า > โหมดสเเตนบาย > การเเสตนบายเเบบพิเศษ ให้ปิดมันครับ (หรือปรับเป็นเเบบพื้นฐาน)

nuchnp ผู้เขียน:

แล้วรูปถ่ายแนวตั้งแต่มันโชว์ที่หน้าจอเป็นแนวนอนต้องทำยังงัยคะ
ขอโทษทีนะคะ..พึ่งซื้อมาเลยคะยังเล่นไม่เป็น Sad
[/img]

ถ้าจะทําให้นอนทําได้ครับ จะมีเเบบถาวรเเละชั่วคราว

เเบบชั่วคราวก็คือ เมื่อดูภาพ จะมีเเถบด้านขวามือ (คงจะเหมือน N78) เลือกเมนูบนสุดครับ คือ ดูภาพในเเนวตั้ง - นอน

เเบบถาวรก็คือ เมื่อดูภาพ ให้กดตัวเลือก > เเก้ไข > ใช้ effect หมนุซ้าย หมุนขวาตามใจชอบ ส่วนข้อมูลอื่นๆ ให้ดูในนี้ครับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=245106

มีอะไรสงสัยโพสถามได้นะครับ (ถ้าผมไม่หลับซะก่อน) Laughing
nuchnp
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: อยากเอาเมนูหน้าจอออกทำไงคะ....N81
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 10:14  

มีอะไรสงสัยโพสถามได้นะครับ (ถ้าผมไม่หลับซะก่อน) Laughing [/quote]

ขอบคุณมากๆๆเลยคะ...
นั่งเอ๋อตั้งนาน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: