Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 รบกวนถามผู้ใช้ O2 ATOM เรื่องต่ออินเตอร์เน็ตระบบ EDGE ด้วยค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 5495
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : รบกวนถามผู้ใช้ O2 ATOM เรื่องต่ออินเตอร์เน็ตระบบ EDGE ด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 11:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือตอนนี้ใช้ N72 ระบบ DTAC ต่อเน็ต ผ่านระบบ gprs หรือ EDGE ต่อเน็ต PC ที่คอนโดอยู่หนะค่ะ ใช้ดีพอสมควรค่ะ
แต่ตอนนี้มีความต้องการใช้ ATOM O2 เพื่อใช้ทำงาน ด้านอื่นด้วย กำลังตัดสินใจซื้อ

มีใครใช้ ATOM O2 ระบบดีแทคแล้วต่อเน็ตแบบดิฉันบ้างค่ะ
คำถามที่ 1
ใช้ได้ดีหรือเปล่ามีซอร์ฟแวร์รองรับไหม ทราบว่า ATOM มันมีระบบ EDGE รองรับ อยู่แล้วแต่ไม่แน่ใจซอร์ฟแวร์เท่าไร ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ

คำถามที่สอง ถ้าใช้อยู่แล้วใช้ได้ดี ช่วยตอบหน่อยนะค่ะว่าสองรุ่นนี้ควรใช้รุ่นไหน เพราะ พึ่งหัดใช้ PDA หนะค่ะ

1 Pocket PC XDA O2 รุ่น ATOM PURE

2 Pocket PC O2 รุ่น XDA ATOM

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะค่ะ
Carrot_e
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 07:22  

ผมใช้ O2 mini ตอนที่ซื้อมาก็ไม่มี driver modem มี่แต่แผ่น Software อะไรก็ไม่รู้เหมือนกัน ผมเลยโทรไปถาม Call center ของ AIS แล้วเขาก็ส่ง driver modem มาให้ผม แต่ใช้ก็ไม่ค่อยดีเพราะมันช้ามากๆ ส่วนของ Atom น่าจะเร็วกว่า
sittichod
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 19:36  

ผมเคยใช้ O2 ATOM ระบบ DTAC เล่นเน็ทกับ Note Book โดยใช้ EDGE ก็เร็วดีนะครับ วิ่งอยู่ 921 Kb
ต้องมี driver modem หาได้ครับแต่จำไม่ได้เหมือนกันว่าหาที่ไหนนะ แต่ผมคิดว่าใช้ได้ดีทีเดียวเลยละ
pla-hua-wun
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 12:32  

O2 atom คะเพระาใช้อยู่ ส่วนเรื่องสัณญาณ EDGEถ้าเครือข่ายที่เราใช้อยู่รองรับ EDGE เราก็สามารถใช้สัณญาณได้ค่ะ มันจะขึ้นรูปตัว E บนบาร์ด้านบน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: