Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ถามเกี่ยวกับเมม ใน n81 2gb

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 2114
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ถามเกี่ยวกับเมม ใน n81 2gb
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 19:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

เหนว่าเด๋วนี้ตัว2 gb ใส่เมมได้8gb แล้วมันใส่ได้ทุกเครื่องไหมคับหรือเกี่ยวกับเวอชั่น
ถ้าเกี่ยวกับเวอชั่นดูยังไงคับมันถึงจะใส่ได้เหนเขาบอกว่าถ้าจะซื้อซื้อ n81 ซื้อตัว2GB ดีกว่าจริงไหมคับตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเอา 2หรือ8GB
ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ถามเกี่ยวกับเมม ใน n81 2gb
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 20:10  

affaffaff ผู้เขียน:
เหนว่าเด๋วนี้ตัว2 gb ใส่เมมได้8gb แล้วมันใส่ได้ทุกเครื่องไหมคับหรือเกี่ยวกับเวอชั่น
ถ้าเกี่ยวกับเวอชั่นดูยังไงคับมันถึงจะใส่ได้เหนเขาบอกว่าถ้าจะซื้อซื้อ n81 ซื้อตัว2GB ดีกว่าจริงไหมคับตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเอา 2หรือ8GB
ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ

N81 นี้มันใส่เมม 8GB ได้ตั้งแต่ Firmware V10.0.035 แล้วครับ ตัวเครื่องราคา 10800 แล้วการ์ด 8GB ของโนเกีย ราคา 1900 รวมแล้วก็เท่าๆ กับราคาของตัว 8GB แต่แนะนำให้เอาตัวธรรมดามากกว่า ก็เพราะตัว 8GB นี้ถ้าเกิดมีปัญหาหน่วยความจำก็ต้องส่งศูนย์ทั้งเครื่องเลยครับ แล้วค่าซ่อมก็แพงด้วย การโอนถ่ายข้อมูลก็ไม่สะดวกนักเพราะต้องส่งผ่าน USB หรือ BLUETOOTH ในขณะที่ตัวธรรมดาสามารถถอดการ์ดไปใส่การ์ดรีดเดอร์ได้ หรือถอดการ์ดไปใส่เครื่องเพื่อนเพื่อแบ่งปันข้อมูลได้

ย้ำครับ N81 รองรับการ์ดความจำสูงสุด 8GB ครับ
hydeless
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: Songkhla
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2008 21:01  

แต่ตัว 8 GB ความเร็วในการถ่ายโอนข้อมูลสูงกว่าครับ เสถียรกว่าด้วย... Neutral
mam-naruto
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 19:39  

Oliver_Sykes~ ผู้เขียน:
แต่ตัว 8 GB ความเร็วในการถ่ายโอนข้อมูลสูงกว่าครับ เสถียรกว่าด้วย... Neutral

ผมว่าตัว 8Gb หน่วงกว่านะ ถ้าเมมในเครื่องเจ๋ง ส่งศูนย์สถานเดียว
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: